PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tâm Sự Nỗi niềm ký ức

MaNiLa
28-03-2012, 01:49 PM
Vẫn đôi mắt ấy,đôi mắt làm trái tim tôi ngây dại suốt bao năm qua.Một thoáng tình cờ khi qua con phố tấp nập,khẽ nhìn em qua đôi mắt bồi hồi.Cuộc sống không quá vội vã để đưa tôi đến bên em trong giây phút ấy.Chỉ là một sự hoài niệm,một lẽ thường tình trong cuộc sống.Kỷ niệm vẫn còn đó,cuộc đời thì bao biến cố thăng trầm.Muốn lãng quên một phút gọi là kỷ niệm nhưng sao nó cứ mãi quay về.Tôi lang thang dưới ánh đèn vàng hắt hiu,giữa không gian vắng lặng,nỗi buồn cứ mãi theo tôi như bóng theo hình.Tôi đã quá nhạy cảm và cho rằng cảm xúc đó là nhất thời trong nỗi cô đơn và trống trải trong tâm hồn.Và rồi tôi lại bước đi giữa khoảng không gian vô định.Đôi mắt tôi bao quát cảnh vật quanh mình,tìm một chút dư âm,một chút hương nồng,một cảm giác được sẽ chia.Có lẽ tôi lại vô tình để trái tim mình rơi rụng trước một cơn bão lớn.Cơn bão của định mệnh và số phận.Tôi đã tự tha thứ cho chính mình và cũng tha thứ cho người.

Tha thứ không có nghĩa là bỏ qua hết những lỗi lầm đã qua hay một ngày nào đó những nỗi đau trong ký ức sẽ tự biến mất.Tôi thấy được mối tương quan trằn trịch của nhân duyên.Những điều kiện đưa đến những sự việc đã xảy ra.Từ đó tôi thấy thương mình và thương người khác.

http://www.facebook.com/profile.php?id=1804029964

langtu8385
28-03-2012, 02:18 PM
lâu lâu lại lên cơn hả con nợn kia :-" :-" :-"

super9x
28-03-2012, 02:25 PM
ối giời ơi,nhìn bữa party vs Sushi của bạn mà thèm quá :-ss

thaitu
28-03-2012, 02:25 PM
thần kinh người này bị lung linh rồi :))=))

MaNiLa
28-03-2012, 11:56 PM
lâu lâu lại lên cơn hả con nợn kia :-" :-" :-"

lượn đi cho nước nó trong nhé người a e! ^^