PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tâm Sự Ảo ảnh cuộc tình shaiya

MaNiLa
25-05-2012, 03:35 AM
"Nếu thật có kiếp sau, xin đôi ta lại là của nhau..."
Ta hồi sinh lại thế gian này dưới một con người khác, một diện mạo khác. Cảm giác trở lại đâu đó quãng thời gian trong cuộc đời thật kì ảo. Bắt gặp lại những khung cảnh thân thuộc khoác một màu sắc ảm đạm và trống vắng. Dường như ta đã quên một đều gì đó rất lớn. Những cơn mưa dai phủ lên không gian một gam màu u tối, tất cả trở nên già nua, úa cũ. Nhớ và quên...
Những ngọn đèn hiu hắt chẳng làm ấm lên một con tim. Anh lạc giữa cuộc đời như một kẻ đánh mất kí ức. Bước giữa dòng người đông vẫn làm anh cảm thấy cô đơn. Từng hạt mưa lạnh buốt ngấm trên vai đánh thức một tâm hồn ngủ quên. Và anh đã nhớ!
Anh vẫn nhớ như in lời hẹn thề ngày ấy. Hứa sẽ mãi là của nhau. Em nói dù thế nào em cũng mãi chờ anh. "Nếu thực có kiếp sau, xin đôi ta lại là của nhau". Anh trở lại đây với một niềm tin được nhìn thấy em. Nhìn thấy hình bóng, nụ cười em. Giờ tất cả dần hiện lên trong kí ức ngủ quên.
Bầu trời xanh, biển lấp lánh kia sẽ đẹp hơn nếu có anh và em. Tình yêu luôn tô hồng cuộc sống phải không em? Nhưng hai nửa trái tim nếu thiếu một thì cuộc sống lại trở nên trong suốt, vô hình trước mắt. Anh tìm đến những nơi kỉ niệm với hi vọng bắt gặp lại những nỗi nhớ về em. Anh soi mình xuống dòng nước và giật mình thấy mình đổi khác.
Liệu em có thể nhận ra anh không? Hơn thế nữa, anh sợ em chẳng còn tồn tại trong không gian ba chiều này. Tất cả như một giấc mơ lúc gần sáng. Anh sợ anh tỉnh lại và sẽ quên hết mọi điều về em. Người ta có thể đếm được từng kỉ niệm ngọt ngào đã qua nhưng sẽ chẳng bao giờ tự hỏi có bao nhiêu phần nỗi buồn phải chịu đựng. Chính vì thế, mơ hoài rồi cũng phải chấp nhận và vượt qua, anh sẽ lại tiếp tục hành trình của mình bằng những niềm tin mong manh. Tin và cầu mong dù em ở nơi nào cũng sẽ hạnh phúc.
Anh không khờ dại. Thánh tin chưa bao giờ là sai lầm phải không em? Anh sẽ vẫn ném những đồng xu xuống đài phun nước kia và nhắm mắt ước nguyện cho tình yêu của chúng ta. Dù chỉ gặp em trong những cơn mơ.

http://i939.photobucket.com/albums/ad234/kyucnuadem/hinhkiuc-1.jpg