PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Gửi chồng yêu của em ! LangTuHD

Dạ Lan Du ...♥
02-07-2012, 05:25 PM
Del Del DEl !

Dạ Lan Du ...♥
02-07-2012, 06:13 PM
Del Del DEl !

Dạ Lan Du ...♥
02-07-2012, 06:17 PM
Del Del DEl !

Dạ Lan Du ...♥
02-07-2012, 06:54 PM
Del Del DEl !

cavedem
02-07-2012, 07:55 PM
em luôn tự làm khổ em đó Ná ak,luôn dành vặt mình,chúc em lựa chón đúng tên con đường mình :) ,từ lúc nghe tin lấy chồng tưởng ràng xẽ hạnh phúc,uk thì mất 1 người bạn chơi game,mà tự dành vạt mình cuốn vô cái game này,sr vì đã spam bài nhé :">

MaNiLa
02-07-2012, 08:00 PM
Lãng tử HD từ shaiya VN wa đến shaiya hero vẫn còn phong lưu và đa tình như vậy.Câu truyện của e thật cảm động!

Chúng ta phải biết quán sát để thấy được bản chất của tình thương chúng ta,tình thương theo lẽ phải làm người được thương yêu có an lạc và hạnh phúc nhưng nếu chỉ là đam mê,ích kỉ,là ý chí chiếm hữu thì tình thương này không thật sự là tình thương,tình thương này không làm cho người được thương có an lạc và hạnh phúc,trái lại nó làm cho kẻ kia tù túng,lệ thuộc mất hết tự do,mất hết phẩm cách của một con người có tự do,tình thương trong trường hợp này chỉ là tù ngục.Nếu người được thương không có hạnh phúc,nếu người ấy tìm cách phục hồi lại tự do mình nói cách khác nếu người ấy không chấp nhân cái nhà tù của sự chiếm hữu thì tình thương kia biến thành sự ghét bỏ và hận thù.

*Trong đạo lý giác ngộ thương yêu phải đi đôi với hiểu biết,thương yêu chính là hiểu biết,nếu không hiểu biết thì không thể thương yêu.Vợ chồng,anh em,cha con không hiểu nhau thì không thể thương nhau.Muốn cho một người nào đó có hạnh phúc mình phải tìm hiểu những ước vọng và khổ đau của chính người ấy.Hiểu được rồi mình mới có thể làm mọi cách để cho người ấy bớt khổ đau và có hạnh phúc như vậy mới gọi là tình thương chân thật.Còn nếu mình chỉ muốn kẻ kia làm theo ý của mình mà không biết gì đến nhưng khổ đau và những nhu cầu chân thật của người ấy thì đó không phải là thương yêu đó chỉ là ước muốn chiếm hữu hoặc ước muốn thỏa mãn ý nguyện của mình cho dù đó là ý nguyện muốn cho người kia sung sướng.

tieuli
02-07-2012, 08:54 PM
Vì anh quá thông minh hay quá ngu ngốc để tự cho mình quyết sát phạt tất cả những lỗi lầm của người khác [-O<

ttduong85
02-07-2012, 08:55 PM
Gửi chị Na,
Kỉ niệm...sẽ mãi là kỉ niệm
Dù đau khổ nhưng riêng mình vẫn thấy đẹp
Dù rất lâu rất lâu không thể quên được
Khóc...
Để nước mắt ướt nhoà đôi mi
Nấc...
Để không khí như nghẹn nơi cuống họng
Không thở được...
Để không khí như tràn ngược vào phổi
Đâu đó trong tâm trí
Hiện về hình bóng cũ, kỉ niệm cũ...
Đã rất lâu rồi sao như vẫn còn đây.
Tiếc nuối...
Đau khổ...
Dằn vặt...
Tự thầm trách bản thân mình
Mong muốn ngay tại thời điểm đó
Giá như...
Dòng thời gian sẽ trôi
Trong tim đã xây một ngăn chứa đựng những kỉ niệm đó
Rồi một ngày...
Chợt nhận ra...
Một nửa của chị sẽ trở về bên chị
Dưới một hình hài khác phù hợp với chị trong tương lai.
Chỉ là...
Sẹo vẫn là sẹo
Hãy để nó ngủ yên khi tĩnh lặng, hãy để nó thôi thúc tâm trí khi cao trào, để nó cào xé tâm can khi nghĩ lại, để nó sâu lắng khi n chohìn thấy, để nó tô điểm cho một cuộc sống đầy cảm xúc
Hỉ...Nộ..Ái...Ố
hcm,02 tháng 07 năm 2012
Viết cho chị để cám xúc cũ quay về
Hội những người đã yêu.

zZzBabyHunter
02-07-2012, 10:08 PM
Vì anh quá thông minh hay quá ngu ngốc để tự cho mình quyết sát phạt tất cả những lỗi lầm của người khác [-O<

Sự ngu ngốc hoặc thông minh của a sẽ để do tất cả mọi ng sát phạt :-" và a cũng có quyền đó :-"

cavedem
02-07-2012, 10:47 PM

lâu ko thấy bé on,hiện h chơi char nào thế :D

xubin
02-07-2012, 11:49 PM
CŨNG CHỈ LÀ Game THÔI .................................................. ........sr spam

WannaXX
03-07-2012, 12:00 AM
Tiện thể tao cũng vừa bị bồ đá =)) off game vài bữa
Tổng chào =))

game
03-07-2012, 12:44 AM
ồ em yêu giờ này còn Onlien à?vào game anh trade TT2 lẹ nè

super9x
03-07-2012, 01:15 AM
Tiện thể tao cũng vừa bị bồ đá =)) off game vài bữa
Tổng chào =))
1 kết cục đã đc định đoạt từ trc' :))

_PharosX_
03-07-2012, 01:15 AM
CŨNG CHỈ LÀ Game THÔI .................................................. ........sr spam

Game đúng là game nhưng nếu tình cảm dành cho nhau là thật và biết trân trọng, giữ gìn nó thì sẽ hạnh phúc bạn ạ.

Dạ Lan Du ...♥
03-07-2012, 09:23 AM
Del Del DEl !

thaituanwfc
03-07-2012, 09:51 AM
Dài quá :)) mà anh cũng tâm sự với em rồi :-" thằng con nợn Lãng mà còn bắt nạt em thì để anh xử cho :-"

Dạ Lan Du ...♥
03-07-2012, 09:54 AM
Dài quá :)) mà anh cũng tâm sự với em rồi :-" thằng con nợn Lãng mà còn bắt nạt em thì để anh xử cho :-"

Cám ơn anh Blue lắm ^^