PDA

Xem phiên bản đầy đủ : [ Tâm sự mỗi ngày ] Hốc cây biết nói

Dạ Lan Du ...♥
12-07-2012, 06:21 PM
...24 giờ trôi qua !!!

...Bao nhiêu điều muốn nói ........đôi khi là với cha mẹ bạn bè ...và như tôi !!!!
Muốn nói cho chính mình !!!!

Hãy coi đây giống như " một hốc cây biết nói ". Bạn hãy nói tất cả vào đó, trút bỏ những ưu tư phiền muội. Trong cuộc sống vồn vã này, ai trong chúng ta cũng luôn khao khát 2 từ " bình yên ". Thật khó khăn phải ko ? Nhưng mấy ai hiểu đc rằng. Sẽ ko có " bình yên " nào hết khi lòng mình xáo trộn.

Không quá ồn ào náo nhiệt, mọi người có thể coi đây là một nơi chứa đựng những phiền muộn để đón niềm vui mỗi ngày không ? Hãy làm điều gì đó khi Tôi và bạn đều có thể làm.

Đừng cố giấu lòng mình, nắng sẽ gõ của tâm hồn bạn mỗi ngày :)

http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wNy8wMi84LzgvInagaMEODgwMTg5MzdmNDU1YT hmMmMyZDJkODA3MjU0YjllZTAdUngWeBXAzfFRyw6FpIFRpWeB SBNw7lhIFRodXxWYXJpWeB3VzIEFydGlzdHN8fDI

Dạ Lan Du ...♥
12-07-2012, 06:32 PM
Không cần biết ai nhớ, không cần biết ai quên. Mỗi con đường mỗi ngã rẽ đều là chính ta lựa chọn. Nụ cười hay nước mắt, lẽ nên cũng phải tự ta gánh chịu.

Nơi đây từng là nụ cười, và cho dù thời điểm này nó chỉ còn là nước mắt, vẫn có gì đấy không đổi thay. Ta từng muốn rời bỏ, là biến mất, nhưng ta vẫn mang trong mình nỗi nhớ dõi theo âm thầm. Ta ơi ! Bởi lẽ bản chất là hoài niệm thì mãi mãi không thể đổi thay. Người có thể quay lưng, người có thể dứt tình, ta thì cứ quẩn quanh.

Cũng buồn :D .

http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?NS80YS81NGE3MjMyYjlhYzA5NWZhMWRiYmE5MmFmMTZjZ DRiYi5cUIbaBmUsICDN8Q2h1dCBTYXJhWeBmd8SW5zdHJ1WeBW VdUngdGFsfHwx

Giant
12-07-2012, 06:51 PM
:)) :)) Có anh nè hết bùn , phãi chi anh còn onl game em sẽ dc anh lo lắng nhìu hơn và bấm nút xác nhận hồi sinh nhiều hơn nữa =))

Jen
12-07-2012, 07:27 PM
Không cần biết ai nhớ, không cần biết ai quên. Mỗi con đường mỗi ngã rẽ đều là chính ta lựa chọn. Nụ cười hay nước mắt, lẽ nên cũng phải tự ta gánh chịu.

Nơi đây từng là nụ cười, và cho dù thời điểm này nó chỉ còn là nước mắt, vẫn có gì đấy không đổi thay. Ta từng muốn rời bỏ, là biến mất, nhưng ta vẫn mang trong mình nỗi nhớ dõi theo âm thầm. Ta ơi ! Bởi lẽ bản chất là hoài niệm thì mãi mãi không thể đổi thay. Người có thể quay lưng, người có thể dứt tình, ta thì cứ quẩn quanh.

Cũng buồn :D .

Thấy Na làm mình nhớ tới 1 người :)

Dạ Lan Du ...♥
15-07-2012, 07:40 PM
Đêm qua, mình đã xóa số của 3 người: 1 là hắn, 2 là anh ấy và 3 là cậu ta.
* Cười *

HT[pvp]Apple
15-07-2012, 07:52 PM
Đêm qua, mình đã xóa số của 3 người: 1 là hắn, 2 là anh ấy và 3 là cậu ta.
* Cười *Đọc bài của Na anh thấy buốn ghê.tình cảnh anh em mình y hệt nhau.nhưng thôi.quên được thì ráng mà quên đi em à.anh cũng chẳng còn on dc bao lâu vs mọi người.bây giờ trảnh thủ vào mà tuôn tâm sự.hì.Người ta kêu tình đầu là tình đẹp nhất.vừa đúng mà cũng vừa sai.anh ko biết em ntn.nhưng đối vs anh.lần đầu nó có nhiều nụ cười lắm.mà khi mất rồi.nước mắt nó còn nhiều hơn.mà cũng chả trách dc ai.mọi chuyện cũng chỉ tại mình.ngày đó phải chi đủ can đảm để níu kéo.hối hận đã muộn rồi.trách sao lúc đó cái Tôi nó lại cao đến thế.hix.Thôi dù sao cũng chúc em sớm vui tuơi trở lại như ngày nào.sau này có cơ hội gặp mặt nhìn nhau lại người cũ thì cũng nở 1 nụ cười rồi hãy đi em nhé.

Dạ Lan Du ...♥
15-07-2012, 08:13 PM
Apple;31549']Đọc bài của Na anh thấy buốn ghê.tình cảnh anh em mình y hệt nhau.nhưng thôi.quên được thì ráng mà quên đi em à.anh cũng chẳng còn on dc bao lâu vs mọi người.bây giờ trảnh thủ vào mà tuôn tâm sự.hì.Người ta kêu tình đầu là tình đẹp nhất.vừa đúng mà cũng vừa sai.anh ko biết em ntn.nhưng đối vs anh.lần đầu nó có nhiều nụ cười lắm.mà khi mất rồi.nước mắt nó còn nhiều hơn.mà cũng chả trách dc ai.mọi chuyện cũng chỉ tại mình.ngày đó phải chi đủ can đảm để níu kéo.hối hận đã muộn rồi.trách sao lúc đó cái Tôi nó lại cao đến thế.hix.Thôi dù sao cũng chúc em sớm vui tuơi trở lại như ngày nào.sau này có cơ hội gặp mặt nhìn nhau lại người cũ thì cũng nở 1 nụ cười rồi hãy đi em nhé.

Vậy là em hết có quyền và dịp đòi nợ anh nữa rồi. Anh có buồn ko anh :))

HT[pvp]Apple
15-07-2012, 08:14 PM
Vậy là em hết có quyền và dịp đòi nợ anh nữa rồi. Anh có buồn ko anh :))Tưởng làm 1 câu cho mát lòng mát dạ.ài dè cho anh nguyên cục gạch.Đau vãi :))

Dạ Lan Du ...♥
15-07-2012, 08:22 PM
Apple;31554']Tưởng làm 1 câu cho mát lòng mát dạ.ài dè cho anh nguyên cục gạch.Đau vãi :))

ứ ừ >.<
em còn cả xe tải gạch này. Anh đủ sức để né ko :))

HT[pvp]Apple
15-07-2012, 08:22 PM
Cười tuơi thế này.mà sao viết toàn những dòng thảm não vậy em.cười lên đi nào :))

Dạ Lan Du ...♥
15-07-2012, 08:28 PM
Apple;31556']Cười tuơi thế này.mà sao viết toàn những dòng thảm não vậy em.cười lên đi nào :))

Em vừa hết bệnh. Em có thể ăn dc cả 1 con bò và đủ sức ném đá anh đến chết đấy :))

cavedem
15-07-2012, 08:28 PM
Apple;31556']Cười tuơi thế này.mà sao viết toàn những dòng thảm não vậy em.cười lên đi nào :))

đó là dòng tâm trạng =)) của mình viết ra

HT[pvp]Apple
15-07-2012, 08:36 PM
Em vừa hết bệnh. Em có thể ăn dc cả 1 con bò và đủ sức ném đá anh đến chết đấy :))Hoe hoe.vui ế.bệnh gì thế.hay là ốm tuơng tư.chết rồi.anh đã mất 8 tháng để có thể nhìn người đó mà nở dc nụ cười tự nhiên(ko giả tạo nhé).còn em.tính bao giờ cười 1 cách tự nhiên vs người 1 thời mà làm em cười toe toét như trúng số đây.buồn làm gì.cũng chỉ vậy thôi.nếu như đã ko còn yêu.buồn làm gì cũng chỉ thế thôi.nào đâu níu kéo dc gì.Lời bài hát này nghe cực kì thấm.rảnh vào tìm nhạc mà nghe.sẽ thấy lòng thanh thản hơn đó em.:D

Dạ Lan Du ...♥
15-07-2012, 08:42 PM
đó là dòng tâm trạng =)) của mình viết ra

Phải hơm ta ơi ;))

Apple;31562']Hoe hoe.vui ế.bệnh gì thế.hay là ốm tuơng tư.chết rồi.anh đã mất 8 tháng để có thể nhìn người đó mà nở dc nụ cười tự nhiên(ko giả tạo nhé).còn em.tính bao giờ cười 1 cách tự nhiên vs người 1 thời mà làm em cười toe toét như trúng số đây.buồn làm gì.cũng chỉ vậy thôi.nếu như đã ko còn yêu.buồn làm gì cũng chỉ thế thôi.nào đâu níu kéo dc gì.Lời bài hát này nghe cực kì thấm.rảnh vào tìm nhạc mà nghe.sẽ thấy lòng thanh thản hơn đó em.:D

Lúc nhỏ, mẹ dạy ta nụ cười ngây thơ :x
- Đến trườg, bạn dạy ta cười hồn nhiên :*
- Lớn lên, đời dạy ta nụ cười giả tạo

HT[pvp]Apple
15-07-2012, 08:47 PM
Phải hơm ta ơi ;))

Lúc nhỏ, mẹ dạy ta nụ cười ngây thơ :x
- Đến trườg, bạn dạy ta cười hồn nhiên :*
- Lớn lên, đời dạy ta nụ cười giả tạoNhưng chỉ có như vậy mới giúp mình cẩn thận hơn.vấp ngã rồi sẽ đứng lên.

Dạ Lan Du ...♥
15-07-2012, 08:52 PM
Apple;31565']Nhưng chỉ có như vậy mới giúp mình cẩn thận hơn.vấp ngã rồi sẽ đứng lên.

Em sẽ ổn thôi. Em hứa đấy :D
Vui thì cười.
Buồn thì khóc.
Cần làm việc gì thì làm việc ấy.

cavedem
15-07-2012, 09:27 PM
Em sẽ ổn thôi. Em hứa đấy :D
Vui thì cười.
Buồn thì khóc.
Cần làm việc gì thì làm việc ấy.

=)) anh sợ em thất hứa lắm :)) ờ,ko thì làm người máy đi ko biết khóc ko biết cười chắc khỏe hơn ấy :)

Dạ Lan Du ...♥
15-07-2012, 10:22 PM
=)) anh sợ em thất hứa lắm :)) ờ,ko thì làm người máy đi ko biết khóc ko biết cười chắc khỏe hơn ấy :)

Nhưng em thích biến hình như thủy thủ mặt trăng hơn cơ :))

♫ Kwon Ny ♫
15-07-2012, 10:36 PM
Cười lên . Rồi mọi thứ cũng se qua thôi :)

Sẽ ổn cả thôi :)

cavedem
15-07-2012, 11:50 PM
Nhưng em thích biến hình như thủy thủ mặt trăng hơn cơ :))

uk uk,sao cũng đc em ak,anh chiều hết mà :D

Dạ Lan Du ...♥
16-07-2012, 11:47 AM
Cười thật lớn để nhận ra ta còn có thể cười

Chông chênh

http://www.youtube.com/watch?feature=endscreen&v=aFzdNtmRD5M&NR=1

chocoboydn
16-07-2012, 12:01 PM
Chông chênh

http://www.youtube.com/watch?feature=endscreen&v=aFzdNtmRD5M&NR=1
http://www.youtube.com/watch?v=GUjfbwW9t24

Giant
16-07-2012, 01:17 PM

Chông chênh

http://www.youtube.com/watch?feature=endscreen&v=aFzdNtmRD5M&NR=1http://www.youtube.com/watch?v=tlowWQYfbzQ
Tặng em 1 bài , và hãy hiễu cho nỗi lòng của 1 người con trai.

Dạ Lan Du ...♥
16-07-2012, 08:29 PM
Ngày ngày tháng tháng

^^

Nhanh quá...

Lại hết một ngày.

HT[pvp]Apple
16-07-2012, 08:33 PM
Ngày ngày tháng tháng

^^

Nhanh quá...

Lại hết một ngày.Nhanh thật.anh cũng vừa đi làm về.hoe hoe.ngày hum nay vui ko em.có chọi gạch vào dc mặt thằng khốn lạn lào hok :D

zure60
16-07-2012, 08:36 PM
người thấy ngày dài zui thấy ngày ngắn còn thất tình thì ............ vô tận ngày nay tàn tàn người vo cảm hehe

Dạ Lan Du ...♥
16-07-2012, 09:49 PM
Apple;31683']Nhanh thật.anh cũng vừa đi làm về.hoe hoe.ngày hum nay vui ko em.có chọi gạch vào dc mặt thằng khốn lạn lào hok :D

Còn anh là em chưa kịp chọi đã out đấy :))

Dạ Lan Du ...♥
17-07-2012, 03:53 PM
Đi hay ở, chọn hay không - đến cuối cùng, ta vẫn là kẻ đứng giữa những sự chọn lựa.

Tình cảm giống như một ván bài, rút sai lá thì xem như Em thua. Không rút thì em sẽ chẳng có cơ hội thắng. Nhưng rút quá nhiều, em buộc phải để mình mệt mỏi với việc xử lý những con bài thừa.

*cười*

Dạ Lan Du ...♥
21-07-2012, 04:57 PM
Đến trong box G mà còn phải chờ dc xét duyệt
Thôi đi tạo blog cho rồi :))
Còn ko tạo topic ở chợ đen để chém gió để viết cho nhanh :-"