PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Đôi điều tâm sự về class BUFF

Joo
14-07-2012, 06:35 AM
Như các thím và các mợ đã biết, class buff hiện h đang rất có giá. Hơn nữa, buff đa fần là girl nên việc "cạnh tranh", đấu đá, xé áo jựt tóc nhau là điều k thể tránh khỏi.

Sáng nay dậy sớm rảnh trym nên mềnh có đôi điều cần "tâm sự" 813

Buff cast skill để làm gì ?

- Chắc chắn sẽ có 1 số thím k biết mục đích cast skill của buff, đương nhiên k phải là để khoe "ta đây pro biết cast skill", "cast bay vèo vèo cho vui",... Bên topic kia có ai đó nói mềnh ra war toàn chạy, xin trân trọng cám ơn thím ấy vì đã chỉ ra buff cast skill để làm gì, đó là để CHẠY.

- Khi k bị dồn dame, cast skill là để RƯỢT THEO KỊP mấy ô dame, nếu chỉ đứng yên mà buff thì các mợ sẽ nhận được chữ "giao dịch thất bại" đáng ghét, sẽ chửi um sùm =]]. Còn nếu bị dồn dame, cast skill sẽ giúp GIẢM TỐI ĐA lượng dame mình đáng lẽ bị dính để canh vòng delay ăn máu cho kịp, vừa giữ mạng mình vừa giải được cho pt . K tin thì mấy thím cứ thử hồn nhiên đứng yên buff cho pt khi bị khoảng 3 mợ dame wánh xem, 10s là tèo ngay.

"Hiểu pt" nghĩa là gì ?

- Chắc chắn 1 điều là mềnh cast thua xa rất nhiều thím trong cái Hero này, cast toàn bị dính, cast jật thì hoàn toàn k biết, nhưng mềnh vẫn luôn tự tin khi ra war vì mềnh hiểu ƯU và KHUYẾT điểm của pt.

- Lấy ví dụ pt chính của AS hiện h đi : StrongerX (thím Hà), Amateursx (thím Thành gay), Jen, CaptainAmerica, ThorOdisonAG (thím Giang). Ở những kèo war thường thím Jen và Captain hay bị dồn nhất vì thích build full dame, khoái lao vào đám đông, đánh bạt mạng, kiếm fam kha khá nhưng bị dồn cũng rất thú. Riêng kèo boss thì thím Giang lại hay bị hội đồng nhất vì lí do mà ai cũng biết là lí do gì đấy... Nên tùy kèo và tùy lúc mà "cưng" người nào nhiều hơn.

- Tiếp tục, khi pt chạy quá xa mà call delay k kịp thì đương nhiên buff fải rượt theo cho dù trước mặt là 1 rừng PN (hoặc AS). Tuy nhiên mềnh vẫn k sợ bị dồn vì mềnh biết thím Hà và thím gay sẽ cứu. Hai thím ấy rất tốt, thà chết chứ k bao h xài fòng thủ cho bản thân, đây là điều mà các tank hiện h vô cùng thiếu. Mấy thím tự fòng thủ, tự buff 500 def, mấy thím sống mà buff pt mình tèo (đương nhiên pt sẽ tèo theo) thì sống làm gì ? K fải ngẫu nhiên mà ở màn hình chọn nhân vật, mục hỗ trợ THEO NHÓM tank có chỉ số đó cao nhất đâu.

- Những cái nêu ra ở trên là lấy từ thực tế, từ kinh nghiệm của chính mình. Shaiya là game tập thể, class nào cũng k ngoại lệ kể cả buff. Đến lúc còn 1 mình mình thì mình buff cho ai ?

Niềm vui khi đi war :

- "Chơi game là để cho vui", câu này ai cũng nói được nhưng k hẳn là làm được. "Cay cú, mặt hầm hầm, khói bốc lên đầu và type chửi" so vs vừa chơi vừa cười thì cái nào tốt hơn =]]. Giữa những câu " ** cái pt chạy như *** thì buff bằng *** à", " *** mấy thằng tank chết đâu hết mà *** fòng thủ cho tao" và câu "thím Jen bị tào tháo rượt hay sao mà chạy xa thế", "ỹ Giang hôm nay sung vãi, chạy 1 mình chết đừng khóc",... mấy thím thích câu nào hơn ?

- Bản thân buff là 1 class hiền lành, người chơi buff đa fần là girl mà gặp nhiều mợ dữ quá. Nhiều khi thấy mấy thím dame ăn hành khí thế mềnh cũng fải dỗ dành, động viên khích lệ k thì mấy thím ấy lại out, nghĩa vụ của buff là thế mà =]]

Điều bức xúc :

- Gần đây có 1 số buff nói là từ PN qua giúp AS mềnh cũng vui, AS hiện h đang rất thiếu người, nhưng cách hành xử của vài thím rất là "khó đỡ", khiến người ta fải fong lông là "buff PN chảnh như vậy sao ?". Mềnh sẵn sàng cho ở pt1, sẵn sàng đưa key. Bạn mới qua, k biết cách war của các mem AS ra sao, k biết ai hay đánh cặp vs ai, mình góp ý thì lại nhõng nha nhõng nhẽo, jận hờn vu vơ, hở tí out đoàn. Nói thẳng cho 1 số bạn biết rằng AS có rất nhiều buff PRO nhưng lại rất KHIÊM TỐN, hiền lành như : TraXanh, MLP, zMel, xBoo, BàNộiTui,...(còn nhiều lắm). Các bạn k phải là trung tâm của vũ trụ đâu.

Dậy sớm rảnh trym nên chém jó nhiều như vậy, tại thấy mấy class kia "dữ dội" quá =]]. Chữ TRÌNH không bằng chữ TÌNH, fải vui vẻ hòa đồng thì người ta mới thích.

Thôi đi hú hí khuya mới về, mềnh thăng đây, trân trọng fắc các thím 814

cavedem
14-07-2012, 10:02 AM
sáng ra thím lại tự xướng rồi :)) đi đú cả ngày,bùn thật sáng ra ăn toàn hành,buff ko biết cast thì đảm bảo rễ tèo hơn,cứ nhìn đi thím Bi (BiBuX) là buff pn ấy cast dữ khi bị rồn dame ít die,ví dụ khi ăn 1 skill đứng im như đột kích thì cast giải xẽ lẹ hơn bấm giải bt,ko tin thì các bạn hãy thử và nhìn,buff mà ko biết chạy thì đứng im để cho người ta đánh ak,buff chạy vừa chạy vừa cast giải thì xem ai die lẹ hơn đứa đứng im giải ko nhỉ :))

zNhộngX
14-07-2012, 10:07 AM
đồng ý nhất câu :
thà chết chứ k bao h xài fòng thủ cho bản thân, đây là điều mà các tank hiện h vô cùng thiếu
Nghe Joo t.sự mìn lại càng thấy iu và mún chăm Joo nhìu hơn :x

davidbi
14-07-2012, 10:16 AM
mấy buff mà từ PN chạy qua AS vẫn giữ thái độ đó à , bên PN lúc mình vừa qua thì mấy buff đó phánh tướng lắm nên nói ai, chửi ai hay xếp pt kiểu gì cũng dc ,nhưng mà xui là gặp mình, mình thấy gai mắt là mình chửi cho chạy mẹ hết, những thành phần đó ko có thì còn tốt hơn , chứ ở LM nào cũng thế thôi , i don't care é é é e è.....

henda
14-07-2012, 10:35 AM
vote 1 phiếu cho JohnX nhé !
Phát biểu quá chuẩn !
Nhưng riêng theo tao thì mày thiếu cái tên lrie !
Trình buff của nó như thế nào ra war chắc mọi người hiểu, Set cùi nhưng khó hơi bị die và pt die cũng rất ít !
Vài dòng !!

cavedem
14-07-2012, 12:20 PM
Phát biểu quá chuẩn !
Trình buff của nó như thế nào ra war chắc mọi người hiểu, Set cùi nhưng khó hơi bị die và pt die cũng rất ít !
Vài dòng !!

chỉ là liệt kê =)) ko thấy dấu ... ak :)) uk like cho ** Long ko chê đc :))

chocoboydn
14-07-2012, 12:29 PM
Ông Google gọi đt bảo PN thiếu người , đọc bài Joo thì là AS thiếu người , tóm lại là AS hay PN thiếu người đây :-@

GreenLanter
14-07-2012, 01:19 PM
Ông Google gọi đt bảo PN thiếu người , đọc bài Joo thì là AS thiếu người , tóm lại là AS hay PN thiếu người đây :-@
AS hay PN thíu người thì ko biết :-"
Nhưng hiện tại kèo bos đông nhất AS là full 2 đoàn và PN thì có thể 2 đoàn 2pt + như trận HM2 tối hqua :|

Cozy
14-07-2012, 01:25 PM
chỉ là liệt kê =)) ko thấy dấu ... ak :)) uk like cho ** Long ko chê đc :))

Joo nói là AS có rất nhiều buff PRO nhưng lại rất KHIÊM TỐN, hiền lành như : TraXanh, MLP, zMel, xBoo, BàNộiTui,...(còn nhiều lắm) chứ thèng Long Irie có khiêm tốn, hiền lành tý nào đâu ;))

Dạ Lan Du ...♥
14-07-2012, 01:50 PM
Cam1 ơn bác john đã nói lên nỗi lòng của dân buff
Mấy bữa nay na bệnh ko onl. nên ko bik bác john nói buff nào từ pn sang h6 báo thế. '
có thể cho xin cái tên dc ko

Suri
14-07-2012, 01:58 PM
ngta thích chơi bên nào thì chơi nhưng cũng có 1 số ng thích xoắn lắm cơ , cứ như là đúng r í :)) hài lắm =))

boyhuman
14-07-2012, 02:09 PM
thằng nào Spy giở thế PN tối qua 2 đoàn + 3 con ĐS ghẻ đạp trụ thôi bợn ah
AS hay PN thíu người thì ko biết :-"
Nhưng hiện tại kèo bos đông nhất AS là full 2 đoàn và PN thì có thể 2 đoàn 2pt + như trận HM2 tối hqua :|

GreenLanter
14-07-2012, 02:17 PM
thằng nào Spy giở thế PN tối qua 2 đoàn + 3 con ĐS ghẻ đạp trụ thôi bợn ah
mày ngu như bò ấy, đi boss xong PN ko chụp hình post bài mem đi boss à :-"

chocoboydn
14-07-2012, 02:20 PM
sóng gió lại nổi lên rồi , ai gà lặn thôi ....:-(||>
con gà bít lặn =)) =)) =))

Cozy
14-07-2012, 02:23 PM
sóng gió lại nổi lên rồi , ai gà lặn thôi ....:-(||>
con gà bít lặn =)) =)) =))
mầy thì biến đi cho khuất mắt tao =))

chocoboydn
14-07-2012, 02:29 PM
mầy thì biến đi cho khuất mắt tao =))
bạn là ai vậy (:|
** thằng Cozy rảnh chém a hả 8-x

Cozy
14-07-2012, 02:45 PM
tình hình dạo nầy đíu onl game đc nhiều, thi thoảng log game chơi buf cũng thấy vui

Nhưng mà chơi buff cũng nhiều cái oái oăm lắm :)

Liên minh mình quá áp đảo, nhìn bảng đoàn thấy ít người bị giảm sinh lực hoặc dính stun, chẳng có việc gì làm ==> chán

Liên minh mình bị áp đảo, cố hết sức mà pt, đoàn vẫn chết như rạ, rồi chửi bới um sùm ==> chán

2 bên ngang cơ , bên kia cứ khoảng hơn 1 pt damge chính dồn damge mình ( thường thì hú nhau dồn buff mà ), stun Chiến Thuẫn, Nộ Tiễn liên hồi , rồi TR, ĐN, SMCT ...(chưa kể Thôi miên ) ... chết nhiều ==> chán

2 bên vẫn ngang cơ, chẳng thằng nào đánh mình, chỉ chạy qua chạy lại giải, buff máu, cast hay không cũng không hơn nhau nhiều, ==> cũng chán ;))

chocoboydn
14-07-2012, 02:51 PM
Hướng đi mới đó chính là dòng buff tank chiến :
- Cơ bản về skill dame : Linh khí ( tiếc là không còn )
- Cơ bản về skill tank : 3 skill auto heal
- Đặc biệt : Sóng ngầm , nhưng sv này skill này hình như chỉ lv 4 ( nhớ không nhầm tên như vậy...)
Đừng hỏi vì sao buff bá đạo :-q

Cozy
14-07-2012, 02:55 PM
uhm. Sever nầy GM fix cho buf có skill Linh khí với Sóng Ngầm câop 6 chắc chuyển qua chơi buff chiến cũng hay đấy (chả nhớ skill Sóng ngầm là ntn :)) , giờ ko log game đc @@ )

chocoboydn
14-07-2012, 03:04 PM
uhm. Sever nầy GM fix cho buf có skill Linh khí với Sóng Ngầm câop 6 chắc chuyển qua chơi buff chiến cũng hay đấy (chả nhớ skill Sóng ngầm là ntn :)) , giờ ko log game đc @@ )
Skill sóng ngầm xài chậm nhưng dame dealing lớn , thuộc tính nước 1 nhưng trúng TT thì thôi rồi , hồi 0 s nữa , thử nghĩ cầm 2 vk gió ,lửa rỉa bằng linh khí và finish = sóng ngầm cũng thấy bá đạo rầu $-)
P/S : Đã test thử 1 set bufff chiến không HT CH8-10 :D , ra war gặp 1 số bow set được có ht6(CH10+) ,nói về 1-1 thì tỷ lệ winkhá cao ( áp sát và xài set ma nhớ cast nhé ~:> , cầu băng , giải độc của bow ) , các class khác thì cast gdtb , nhưng có điều gặp mage lại khốn khổ b-( ,có link khí vẫn hay hơn :-@...

boyhuman
14-07-2012, 03:16 PM
thê mài ko nghĩ là cái đoàn 3 ko ai kiểm soát đợi được chụp cung 3 phút nó log thêm vào ah :-"
mày ngu như bò ấy, đi boss xong PN ko chụp hình post bài mem đi boss à :-"

cavedem
14-07-2012, 03:36 PM
Cam1 ơn bác john đã nói lên nỗi lòng của dân buff
Mấy bữa nay na bệnh ko onl. nên ko bik bác john nói buff nào từ pn sang h6 báo thế. '
có thể cho xin cái tên dc ko

người đó ko phải là em :) lành bệnh đi rồi a nói tên cho...đừng quan tâm tới cái này

WannaXX
14-07-2012, 04:39 PM
Tao khẳng định con Nàng của tao buff hay nhất AS ( Irie ) =))

chocoboydn
14-07-2012, 08:28 PM
Tao khẳng định con Nàng của tao buff hay nhất AS ( Irie ) =))
chuẩn không cần chính , chơi sin kill buff này được 1 mạng , ds 1 mạng ( nhờ hái vs boom) , nói chung khá là khó giết và thu hút dame :">

WannaXX
16-07-2012, 02:18 PM
chuẩn không cần chính , chơi sin kill buff này được 1 mạng , ds 1 mạng ( nhờ hái vs boom) , nói chung khá là khó giết và thu hút dame :">
Tao bắn cho vài cái chạy tuột quần ấy mà :)) ko là cho ăn cái BU vẹo ngay =))

Irie
16-07-2012, 04:09 PM
Tao bắn cho vài cái chạy tuột quần ấy mà :)) ko là cho ăn cái BU vẹo ngay =))
đệt chàng, vừa khen phát lại xoắn :-<
chia tay đi =))

p/s: thánh Joo là "ai đồ" của nòng em :">
[đã thanks :X]

Irie
16-07-2012, 04:16 PM
Phát biểu quá chuẩn !
Vài dòng !!

êu HT nhứt :-* HT của nòng mụ Trúc =)))

WannaXX
16-07-2012, 04:27 PM
đệt chàng, vừa khen phát lại xoắn :-<
chia tay đi =))

p/s: thánh Joo là "ai đồ" của nòng em :">
[đã thanks :X]

Chia tay rùi đíu đứa nào nó chứa mà còn 8->

henda
16-07-2012, 07:11 PM
đẹt cu Long.
Trình cỡ em thì chắc chỉ thua anh thôi =))

Zodiac
09-11-2012, 02:32 PM
ầu de, buff cast skill là để chạy cho lẹ, và đỡ tốn time buff nữa. Cùng 1 khoảng thời gian thì buff xài cast sẽ ra 1 số lượng skill nhiều hơn buff thông thường (heal nhiều hơn, giải nhiều hơn, rất đỡ cho pt)
p/s : đào mộ chút đừng ai chém em :(

Hope
09-11-2012, 03:44 PM
h đọc cái mấy cái thím Joo viết mình nhớ lại cái ngày xưa quá :-s

Irie
09-11-2012, 04:10 PM
h đọc cái mấy cái thím Joo viết mình nhớ lại cái ngày xưa quá :-s

ở PN mà nhớ cái bòi gì :))))....
cút luôn đi, THánh íu quen mài =))))

cavedem
09-11-2012, 04:11 PM
cút luôn đi, THánh íu quen mài =))))

đệt =)) lâu lâu Thánh thốt lên mấy câu đúng vờ lờ ra =)) chuẩn

Hope
09-11-2012, 04:24 PM
cút luôn đi, THánh íu quen mài =))))c.m.m à :)) tao ở PN mà tâm trí vẫn luôn dõi theo AS đấy =))

ShowX
09-11-2012, 04:43 PM
Joo viết hay nhỉ :)
Đôi khi rất ức khi cầm buff mà mấy đứa war N G U nó chạy loạn xạ chết cái lại qát bảo : "Đ M buff đâu đéo giải" đè đầu buff chửi xói xả mà k nghĩ tới cảm jác cầm buff ntn ? Liệu nó có thể "Sống" nếu 1pt 3 tank mà buff k đc lấy cái 500 def .

Nhớ nhất là trận war boss canos con đất mìh bảo đập PN trước chẳng nghe cứ ở đó dame boss tới lúc thua boss đổ thừa : "Đ M buff đéo giải lấy j` ăn boss" . Trong khi nó đang ngay chỗ boss và đứng dame khí thế zzZ .
Nghĩ lại buồn cười

P/s : Mình nghĩ chắc các buff đều đã trãi qa điều này .

ThiênTrí ♥
09-11-2012, 05:42 PM
Sao Sao Sao ai cũng pro ế nhỉ.... mình thích thế... =))

haruha01
11-11-2012, 09:25 PM
Đôi khi rất ức khi cầm buff mà mấy đứa war N G U nó chạy loạn xạ chết cái lại qát bảo : "Đ M buff đâu đéo giải" đè đầu buff chửi xói xả mà k nghĩ tới cảm jác cầm buff ntn ? Liệu nó có thể "Sống" nếu 1pt 3 tank mà buff k đc lấy cái 500 def .

láo....chửi lại,buff pn dữ là tại gặp toàn thứ ấy đấy

Dandelion
11-11-2012, 10:25 PM

Nhớ nhất là trận war boss canos con đất mìh bảo đập PN trước chẳng nghe cứ ở đó dame boss tới lúc thua boss đổ thừa : "Đ M buff đéo giải lấy j` ăn boss" . Trong khi nó đang ngay chỗ boss và đứng dame khí thế zzZ .
Nghĩ lại buồn cười

mấy thèng như vậy hiền qá nó nhảy lên đầu nó ngồi .

Gặp ta mà chửi kiểu đó thì k bao giờ nó chung pt or đoàn vs ta , ta giải hay ta buff chư ở đó mà chửi

Điên máu ta chửi lại lun :))

BuRinX
13-11-2012, 10:57 AM
Mấy thèn chạy N G U thì chết chứ ý kiến gì, chửi thì chửi lại ...... Với lại oBoo ko có hiền nhé http://i255.photobucket.com/albums/hh160/tieuconuong092003/nosey1.gif

henda
13-11-2012, 11:08 AM
các thím cứ chém mãi. Cứ như ta đây, chửi thẳng từ lúc pt chưa war. Như thế nó mới biết mà war theo. Còn thằng nào thích siêu nhân thì cho nó nằm 1 lần là đc :)) Những lúc mà mình cầm key thì thôi rồi =)) thằng nào thích cá nhân thì có 30s để out đoàn :))

cavedem
13-11-2012, 11:37 AM
các thím cứ chém mãi. Cứ như ta đây, chửi thẳng từ lúc pt chưa war. Như thế nó mới biết mà war theo. Còn thằng nào thích siêu nhân thì cho nó nằm 1 lần là đc :)) Những lúc mà mình cầm key thì thôi rồi =)) thằng nào thích cá nhân thì có 30s để out đoàn :))

lại chém gió =)) sáng h uống Sting Dạ Hương chưa =)) có tên mềnh thấy ngại quá =))

Irie
14-11-2012, 08:51 AM

.....
....
Mạnh
Dữ =))))))))))))))))))))))

8332
14-11-2012, 11:35 AM
Khi bạn buff nào bị chửi là buff ngu wá ko giải gì hết,trong khi nó chạy xa pt thì bạn cứ việc nói thẳng với nó là ko giải cho những thằng ngu vì rất là phí mana

Hoàng Triều Vỹ
19-12-2012, 06:48 PM
Joo nói hay, mình cũng có biết cast đâu. Nhờ người khác chỉ nên mới buff ổn lại như ngày hôm nay. Thanks Joo nhiều nhé ♥

henda
19-12-2012, 07:00 PM
Joo nói hay, mình cũng có biết cast đâu. Nhờ người khác chỉ nên mới buff ổn lại như ngày hôm nay. Thanks Joo nhiều nhé ♥
topic chìm trong lãng quên từ 8 kiếp h này cưng còn moi lên lại kiếm farm à =)) rãnh chim nhỉ

Khi bạn buff nào bị chửi là buff ngu wá ko giải gì hết,trong khi nó chạy xa pt thì bạn cứ việc nói thẳng với nó là ko giải cho những thằng ngu vì rất là phí mana

tại sao phải tốn công sức type làm c-lg ?? 1 là kick đoàn, 2 là chửi thẳng vào mặt nó : éo biết cầm class dame thì tút c-mmd :))

Hoàng Triều Vỹ
19-12-2012, 07:01 PM
topic chìm trong lãng quên từ 8 kiếp h này cưng còn moi lên lại kiếm farm à =)) rãnh chim nhỉ

Đâu tại thấy nhiều buff pro được đưa danh quá... Thì mình cũng nên góp phần chứ :D

ha97
19-12-2012, 08:06 PM
Như các thím và các mợ đã biết, class buff hiện h đang rất có giá. Hơn nữa, buff đa fần là girl nên việc "cạnh tranh", đấu đá, xé áo jựt tóc nhau là điều k thể tránh khỏi.

Sáng nay dậy sớm rảnh trym nên mềnh có đôi điều cần "tâm sự" 813

Buff cast skill để làm gì ?

- Chắc chắn sẽ có 1 số thím k biết mục đích cast skill của buff, đương nhiên k phải là để khoe "ta đây pro biết cast skill", "cast bay vèo vèo cho vui",... Bên topic kia có ai đó nói mềnh ra war toàn chạy, xin trân trọng cám ơn thím ấy vì đã chỉ ra buff cast skill để làm gì, đó là để CHẠY.

- Khi k bị dồn dame, cast skill là để RƯỢT THEO KỊP mấy ô dame, nếu chỉ đứng yên mà buff thì các mợ sẽ nhận được chữ "giao dịch thất bại" đáng ghét, sẽ chửi um sùm =]]. Còn nếu bị dồn dame, cast skill sẽ giúp GIẢM TỐI ĐA lượng dame mình đáng lẽ bị dính để canh vòng delay ăn máu cho kịp, vừa giữ mạng mình vừa giải được cho pt . K tin thì mấy thím cứ thử hồn nhiên đứng yên buff cho pt khi bị khoảng 3 mợ dame wánh xem, 10s là tèo ngay.

"Hiểu pt" nghĩa là gì ?

- Chắc chắn 1 điều là mềnh cast thua xa rất nhiều thím trong cái Hero này, cast toàn bị dính, cast jật thì hoàn toàn k biết, nhưng mềnh vẫn luôn tự tin khi ra war vì mềnh hiểu ƯU và KHUYẾT điểm của pt.

- Lấy ví dụ pt chính của AS hiện h đi : StrongerX (thím Hà), Amateursx (thím Thành gay), Jen, CaptainAmerica, ThorOdisonAG (thím Giang). Ở những kèo war thường thím Jen và Captain hay bị dồn nhất vì thích build full dame, khoái lao vào đám đông, đánh bạt mạng, kiếm fam kha khá nhưng bị dồn cũng rất thú. Riêng kèo boss thì thím Giang lại hay bị hội đồng nhất vì lí do mà ai cũng biết là lí do gì đấy... Nên tùy kèo và tùy lúc mà "cưng" người nào nhiều hơn.

- Tiếp tục, khi pt chạy quá xa mà call delay k kịp thì đương nhiên buff fải rượt theo cho dù trước mặt là 1 rừng PN (hoặc AS). Tuy nhiên mềnh vẫn k sợ bị dồn vì mềnh biết thím Hà và thím gay sẽ cứu. Hai thím ấy rất tốt, thà chết chứ k bao h xài fòng thủ cho bản thân, đây là điều mà các tank hiện h vô cùng thiếu. Mấy thím tự fòng thủ, tự buff 500 def, mấy thím sống mà buff pt mình tèo (đương nhiên pt sẽ tèo theo) thì sống làm gì ? K fải ngẫu nhiên mà ở màn hình chọn nhân vật, mục hỗ trợ THEO NHÓM tank có chỉ số đó cao nhất đâu.

- Những cái nêu ra ở trên là lấy từ thực tế, từ kinh nghiệm của chính mình. Shaiya là game tập thể, class nào cũng k ngoại lệ kể cả buff. Đến lúc còn 1 mình mình thì mình buff cho ai ?

Niềm vui khi đi war :

- "Chơi game là để cho vui", câu này ai cũng nói được nhưng k hẳn là làm được. "Cay cú, mặt hầm hầm, khói bốc lên đầu và type chửi" so vs vừa chơi vừa cười thì cái nào tốt hơn =]]. Giữa những câu " ** cái pt chạy như *** thì buff bằng *** à", " *** mấy thằng tank chết đâu hết mà *** fòng thủ cho tao" và câu "thím Jen bị tào tháo rượt hay sao mà chạy xa thế", "ỹ Giang hôm nay sung vãi, chạy 1 mình chết đừng khóc",... mấy thím thích câu nào hơn ?

- Bản thân buff là 1 class hiền lành, người chơi buff đa fần là girl mà gặp nhiều mợ dữ quá. Nhiều khi thấy mấy thím dame ăn hành khí thế mềnh cũng fải dỗ dành, động viên khích lệ k thì mấy thím ấy lại out, nghĩa vụ của buff là thế mà =]]

Điều bức xúc :

- Gần đây có 1 số buff nói là từ PN qua giúp AS mềnh cũng vui, AS hiện h đang rất thiếu người, nhưng cách hành xử của vài thím rất là "khó đỡ", khiến người ta fải fong lông là "buff PN chảnh như vậy sao ?". Mềnh sẵn sàng cho ở pt1, sẵn sàng đưa key. Bạn mới qua, k biết cách war của các mem AS ra sao, k biết ai hay đánh cặp vs ai, mình góp ý thì lại nhõng nha nhõng nhẽo, jận hờn vu vơ, hở tí out đoàn. Nói thẳng cho 1 số bạn biết rằng AS có rất nhiều buff PRO nhưng lại rất KHIÊM TỐN, hiền lành như : TraXanh, MLP, zMel, xBoo, BàNộiTui,...(còn nhiều lắm). Các bạn k phải là trung tâm của vũ trụ đâu.

Dậy sớm rảnh trym nên chém jó nhiều như vậy, tại thấy mấy class kia "dữ dội" quá =]]. Chữ TRÌNH không bằng chữ TÌNH, fải vui vẻ hòa đồng thì người ta mới thích.

Thôi đi hú hí khuya mới về, mềnh thăng đây, trân trọng fắc các thím 814

Bó tay búp ợ ko có tên trong dnah sách vàng kìa@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@ @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@ @@@@@@@@@@@@

zenkichi1991
21-03-2013, 06:11 PM
có bạn nào off game mà co set buff bán thì bán cho tớ nhá. gd hà nội. có gì alo tớ theo số 01272775057

ShowX
21-03-2013, 09:56 PM
Ôi bây jờ buff AS & PN toàn prồ cast bay như Film võ thuật ấy...
Dồn là fảj huy động lực lượng tầm 2 ~> 3pt .

henda
21-03-2013, 10:19 PM
Ôi bây jờ buff AS & PN toàn prồ cast bay như Film võ thuật ấy...
Dồn là fảj huy động lực lượng tầm 2 ~> 3pt .

dồn buff AS thì phải huy động 2-3 pt thì đúng, còn buff PN thì ko nhé. bị cỡ 4-5 đứa kèm là ngủm cmnr :D

chocoboydn
22-03-2013, 12:10 AM
dồn buff AS thì phải huy động 2-3 pt thì đúng, còn buff PN thì ko nhé. bị cỡ 4-5 đứa kèm là ngủm cmnr :D
buf as mình ta kill vs phá rối tình dục oke rồi =))

Irie
22-03-2013, 09:58 AM
buf as mình ta kill vs phá rồi tình dục oke rồi =))

xl qá, về chuồng đi :))

Cozy
22-03-2013, 06:33 PM
hiếp cmn dâm xong rồi tính =))

khoadeptrai
22-03-2013, 11:10 PM
Doc hay wa ta the ma mênh ko bit topic nay .(((((((((Pup pn liệt kê tên ra nào kem theo sdt hinh ảnh trinh diên khoa đẹp trai nào

NyPhan
23-03-2013, 02:43 AM
buff PN cũm đâu phải " Chãnh " buff AS cũm đâu kém @@ chỉ tại đỡ hơn PN phần nào nhỉ ... nhưng cũm riêng nhìu buff AS nói mý câu tục cũm nhìu [-( bởi zậy nhìn lại LM trước khi nói LM đối ngịch

Irie
23-03-2013, 10:20 AM
buff PN cũm đâu phải " Chãnh " buff AS cũm đâu kém @@ chỉ tại đỡ hơn PN phần nào nhỉ ... nhưng cũm riêng nhìu buff AS nói mý câu tục cũm nhìu [-( bởi zậy nhìn lại LM trước khi nói LM đối ngịch

đọc cmt của bạn mà mình mỏi cả lưỡi =))

truongvoky
23-03-2013, 11:50 AM
thanks mài phát nè con tró =))

babychjp
23-03-2013, 12:38 PM
bài viết hay ..like miệng cho 1 cái ..:))
công nhận vào pt mà có em buff pro..thì khả năng tự sướng cao thật ..kể cả là gà :-"
p/s hehe .. tai mềnh gà .. cứ lần nào on war mà có nàng Traxanh ..là i như được đưa về pt5 và được nàng chăm sóc rất nhiệt tình @@@@@@

Beongolove
23-03-2013, 01:27 PM
buf gà buf pro gì cũng là buf =)) có buf là mừng rồi

Irie
23-03-2013, 03:13 PM
thanks mài phát nè con tró =))

tks còn cmt chửi
ụ mẹ mài tró :))

bài viết hay ..like miệng cho 1 cái ..:))
công nhận vào pt mà có em buff pro..thì khả năng tự sướng cao thật ..kể cả là gà :-"
p/s hehe .. tai mềnh gà .. cứ lần nào on war mà có nàng Traxanh ..là i như được đưa về pt5 và được nàng chăm sóc rất nhiệt tình @@@@@@

TraXanh thì khỏi chê rồi 8->

cavedem
23-03-2013, 05:33 PM
=)) buff công nhận có đứa chảnh thật =)) rất nhiều người chảnh =)) uk pro nó thích chưởi ai thì chưởi =)) mà ngu quá dm nóng lên phải chưởi cho nó khôn =))

henda
23-03-2013, 08:55 PM
buf gà buf pro gì cũng là buf =)) có buf là mừng rồi

chớ còn gì nữa :)) nhưng mà nói thật, war mà đúng ngay pt có con buff khùng + ngu thì thà anh ko có còn sướng hơn :-"

henda
23-03-2013, 08:56 PM
=)) buff công nhận có đứa chảnh thật =)) rất nhiều người chảnh =)) uk pro nó thích chưởi ai thì chưởi =)) mà ngu quá dm nóng lên phải chưởi cho nó khôn =))

đấy là bình thường, như tao nè, tao buff gà, mà tao hễ chửi thì có cả thằng Lune cũng đéo dám hó hé vs tao :))

chocoboydn
24-03-2013, 12:15 AM
mặc dù ta k biết chơi buff nhiều , nhưng tao nghĩ các việc cơ bản buff cần là : call rebuff và call cứu pt ( nếu rãnh tay) , giải , buff các skil hồi phục và hồi máu, tìm vị trí đứng giữa các buff pt khác và care nhau. Ngoài ra còn hóa heo , thôi miên các buff khác nếu thật sự rãnh tay :D, và đặc biệt mưa băng cũng có thể giúp phần nào cứu thằng bị dồn :-"

Cozy
24-03-2013, 04:29 PM
mặc dù ta k biết chơi buff nhiều , nhưng tao nghĩ các việc cơ bản buff cần là : call rebuff và call cứu pt ( nếu rãnh tay) , giải , buff các skil hồi phục và hồi máu, tìm vị trí đứng giữa các buff pt khác và care nhau. Ngoài ra còn hóa heo , thôi miên các buff khác nếu thật sự rãnh tay :D, và đặc biệt mưa băng cũng có thể giúp phần nào cứu thằng bị dồn :-"
còn việc cơ bản của mầy là chổng mông lên cho thằng Thành nó thông =))

đùa chứ lúc war thì hay rảnh để call pt nhất là tank,sin với CB ý =)) , còn bow/mage ít có time rảnh, bị dồn nhiều . Lúc pt có người bị dồn thì buf chẳng rảnh mà call đâu.bới trong lúc call mà không có người giải thì thằng bị dồn chết cmr =))

Còn việc rebuff ( Cầu nguyện ) thì nên làm thường xuyên sau khi call hoặc nhận call. Ghét mấy thằng tank với CB đếu biết rebufff cho pt vkl , có mỗi việc là nhận call rồi rebufff mà cũng không làm được =))

Hope
24-03-2013, 05:42 PM
ớ vinh dự chưa, tao đc lên báo kìa bay =)))))

Cozy
24-03-2013, 05:51 PM
ớ vinh dự chưa, tao đc lên báo kìa bay =)))))

GAY có tiếng rồi mà :-"

Hope
24-03-2013, 05:57 PM
GAY có tiếng rồi mà :-"ở đây những thằng bóng như mài ko đc lên tiếng nghe chưa

henda
24-03-2013, 06:13 PM
Chó chê mèo lắm lông =)) =)) =)) =)) vãi đái con gà mái :))

cavedem
25-03-2013, 04:44 AM

Trích Tarzanboy tao ghét nhất là con buff mỗi khi nó call pt,mỗi lần nó call là tao bị die =)) tốt nhất ít call call khi cần thiết để rebuff Qn thôi, còn ko bị dồn đeo sau giải đc rồi,chập 1 nhịp giải đủ die nó rồi huống chi là chờ call thì xuống hòm cang lẹ =)),đúng thật đang bị dồn mà buf nó call cứu thì lúc đó đi ỉa thật =))

xinhxinh117
01-07-2014, 03:17 AM
Bên PN bây h có thiếu Buff không nhỉ. @@

Hip
03-07-2014, 01:48 AM
nhảm đối với người đã chơi lâu nhưng đọc song thấy túm lại là chủ thớt đang đánh bóng tên tuổi

Irie
03-07-2014, 11:51 AM
nhảm đối với người đã chơi lâu nhưng đọc song thấy túm lại là chủ thớt đang đánh bóng tên tuổi
nhìn lượt tks và đọc cmt chưa :-?

Beo
05-07-2014, 07:11 PM
buff As chạy qua pn hết ráo rồi mày hổi câu đó pn sao biết trả lời ku =)) as giờ độc mã cô lập tự lo dzai