PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tâm Sự Dành cho ng mún cưa gái / trai :))

Suri
14-07-2012, 02:04 PM
E: Này a,thử ví dụ nhé!
A: Ví dụ?
E: Em yêu anh và anh cũng yêu em nhé..
A: Ừm, ví dụ, thế thì sao nào?

E: Hi.. Thì mỗi sáng sớm em sẽ nt vào số đt quen thuộc “ngủ ngoan, em đi học nhé…”
A: Thì khi anh thức dậy, a sẽ nt cho e rằg “A dậy rồi nhé, học ngoan…”

Truyện ngắn hay: Ví dụ ta yêu nhau
E: Thì sẽ có những giấc ngủ, a ngủ và e sẽ chụp hình a nhé, lưu vào đt nhé, rồi tung lên mạng tạo xì-căng-đan nhé.. hí..
A: Thì a cũng sẽ lại như thế, e cứ ngủ đi rồi a sẽ chụp hình. sẽ lại có cái lườm với bộ mặt bí xị, “thôi, a xoá mà, đền kẹo nhé”.

E: Thì sẽ có những ngày, sáng sớm em ngái ngủ chờ anh đến và giờ tan học em lại nhảy lên xe anh, cười và ôm nhé…
A: Thì sẽ có những ngày, sáng sớm a ngái ngủ, lồm cồm bò ra khỏi chăn, phi xe đến nhà em, và giờ tan học anh lại đứng trước cổng trườg chờ em, đưa em đi khắp rồi mới trao trả em về nhà…

E: Thì sẽ có những ngày em bắt anh chở em đi ngắm tất cả từ sớm tinh mơ, hay kể cả những khi đêm tối mờ mịt sương…
A: Thì những ngày đấy anh vẫn lại chiều em, đưa em đi và em sẽ ngồi sau, ôm anh và hát thầm cho mình anh nghe nhé…

Ví dụ ta yêu nhau – Ví dụ em yêu anh
Truyện ngắn: Ví dụ ta yêu nhau

E: Ừm, tiếp tục nhé…

Ví dụ ta yêu nhau nhé…

E: Thì mỗi đêm tin nhắn cuối cùng sẽ là “Ngủ đi, muộn rồi đấy, ngủ ngon và ngoan anh nhé ”
A: Thì cửa hàng thẻ điện thoại sẽ lại có thêm khách quen nữa…

E: Thì mỗi ngày gặp nhau, em sẽ lại chơi trò nhìn trộm anh nhiều lần..hí
A: Thì a sẽ không chơi trò đấy, a sẽ nhìn thẳng xem em có nhìn trộm được nữa không, Ờ ờ..hihi

E: Thì mỗi lúc tạm biệt, e sẽ không chạy thẳng vào nhà, sẽ đứng lại và “chụt..đi cẩn thận, về đến nhà nt cho e”, hi..
A: Thì mỗi lúc đưa e về, a sẽ chẳng quay xe và đi về luôn, a sẽ đứng lại, “chụt..” và chờ em vào nhà rồi lúc đấy a mới yên tâm đc.

Ví dụ ta yêu nhau, Ví dụ anh yêu em
E: sẽ giả vờ lạnh để a ôm vào lòng…
A: sẽ giả vờ lạnh để e ngồi sau ôm chặt lấy a hơn…

A: Sẽ giả vờ ho, sụt sịt, giả vờ ốm để e bắt a mặc ấm, sẽ chạy ra mua thuốc và mua cháo về chăm sóc cho anh, hi…

A: Sẽ giả vờ quên, đi quá chỗ em cần đến, rồi giả vờ đi mua đườg, giả vờ đi ra đây lấy cái này cái kia, để thời gian e ngồi sau a nhiều hơn…
E: …E ngồi sau cũng sẽ giả vờ không để í, cứ để anh đi qua chỗ cần đến, rồi lại kệ để a mua đường tiếp, đi cùg a qua chỗ này chỗ khác để lấy đồ, để thời gian bên a đc nhiều hơn…

E: Sẽ giả vờ thế này, sẽ giả vờ thế kia…

A: Thế giả vờ mệt chưa nào?
E: Ưm, rồi đấy..
A: Thế thôi, mình yêu nhau thật đi nhé !?
E: ^^ …

p/s mình cũng thích đc thế =))
( Nguồn FB )