PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tâm Sự Yêu vs Hy Sinh

NgọcLong
30-07-2012, 04:09 PM
Đánh đổi mọi thứ trong games để rồi làm mất đi một người yêu mình thật lòng ,Liệu có đáng ? mình cần 1 lời khuyên chân thành từ các bạn ! mình chỉ hỏi giúp người # thôi , đừng chém quá nhé @@

YOYO
30-07-2012, 07:05 PM
Next mày.........Ai đó bị .....game là ảo cơ mà......!!! Chẳng thà ngoài đời còn đc ....Nhưng cũng ko đễn nỗi đánh đỗi mọi thứ đâu

ttduong85
30-07-2012, 08:07 PM
Có đấy.
Sự đam mê không giới hạn luôn dẫn đến những hậu quả bi quan.
Sự phú quý vế quyền lực và danh vọng dù là ảo vẫn khiến người ta ảo tưởng và lạc lối.
Sự kết giao bạn bè, những cảm xúc thăng hoa từ căng thẳng tức giận, vui, buồn đều có đủ trong thế giới này, làm cho con người ta mụ mị về thế giới mình đang sống.
Cai shaiya, giống như cai nghiện.
Phải có tinh thần thép, sẽ quen dần và có sự cân bằng.
Đa số những người bị thế giới ảo chi phối đều là những người có nhiều cảm xúc, dễ rung động và thật không ngạc nhiên khi có người gọi Shaiya là "người yêu" thứ 2 của họ.
Cho nên, việc đánh đổi nếu chưa xảy ra. Hãy cố gắng đừng để xảy ra, hãy để cho tiếng tăm,danh dự của mình trong game giảm đi một chút, sự thăng hoa trong game chỉ là nhất thời, người mình yêu mới là người sống hết đời với mình chứ không phải game. Hãy sử dụng thêm lý trí để lựa chọn, Người Yêu hoặc Shaiya
Còn nếu đã xảy ra, phải cố gắng vượt qua = cách quay trở lại cuộc sống thật một thời gian, tạm gác shaiya lại, sự cân bằng sẽ đến với bạn rất nhanh sau đó. Thử cố gắng níu kéo một chút, và làm lại từ đầu.
Mong nó có ích cho bạn

chocoboydn
30-07-2012, 09:38 PM
ngày trước nghiện game bỏ bê đủ thứ ,mẹ và a2 kếu kiếm bồ cho bớt ham chơi , đến khi có bồ rồi bớt thì bớt thật , được time đầu ...@@ , và mình đã chứng kiến cảnh vì game mà ck đánh vk ....

thaituanwfc
30-07-2012, 10:36 PM
mình có thể cân bằng được 2 cái đó :D :-"
P/s : nếu cần tâm sự gì thì buzz YH ta nghe mắm :-"

Sâu
30-07-2012, 11:44 PM
mình có thể cân bằng được 2 cái đó :D :-"
P/s : nếu cần tâm sự gì thì buzz YH ta nghe mắm :-"

Kinh nghiệm tình trường của mắm được bao nhiêu mà phán như thánh thế. Nên nhớ trên đời này chỉ có một thánh thôi nhé!

thaituanwfc
31-07-2012, 12:07 AM
Kinh nghiệm tình trường của mắm được bao nhiêu mà phán như thánh thế. Nên nhớ trên đời này chỉ có một thánh thôi nhé!
Bủm ;)) chã dám nhận Thánh :-" tự mắm nói thôi :-"

Jen
31-07-2012, 09:44 AM
Yêu là khổ, không yêu thì lỗ.
Yêu nhau mới hiễu về nhau nhiều hơn
Games chỉ là ảo vũi vẽ thư giản thôi
Hãy nhớ luôn bảo tình yêu của mình
Hãy nắm bắt đừng buông tay nhau nhé..

Chúc tất cả những ai đang có người yêu hãy trân trọng nó và giữ gìn thật hp :)
Chúc những ai chưa có người yêu mau chống tìm đc hp đích thực của mình

To All : Hãy suy nghĩ 1 cách 9 chắn, hãy xác định cái nào quan trọng hơn . T.Y quan trọng hơn hay games quan trog hơn :)

zZzBabyHunter
31-07-2012, 09:46 AM
ảo vẫn là ảo. ko thể thành thật. ko nên đánh mất cái thật để lấy cái ảo :-"

super9x
31-07-2012, 09:51 AM
nói thật là nếu ai gặp phải trường hợp trên thì thật tội nghiệp :-"
mà cũng k ngờ người lớn như a mà cũng phải hỏi câu này :))

Jen
31-07-2012, 09:54 AM
Sao quên một người khó đến thế...mình quen người khác đễ quên người ấy..nhưng sao mà khó đến thế ^;_;^
Có ai cùng hoàn cảnh với mình ko
Không bên nào có lỗi cả, chĩ bỡi ngăn cách 2 chữ "Gia đình" :((

super9x
31-07-2012, 09:59 AM
Sao quên một người khó đến thế...mình quen người khác đễ quên người ấy..nhưng sao mà khó đến thế ^;_;^
Có ai cùng hoàn cảnh với mình ko
Không bên nào có lỗi cả, chĩ bỡi ngăn cách 2 chữ "Gia đình" :((
ra ngoài vui chơi,gặp gỡ bạn bè,ít on game sẽ nhanh quên thôi mà :)
mình khuyên bạn nên làm theo cách trên để PN đỡ bớt 1 dame :))

Jen
31-07-2012, 10:04 AM
Jen giờ không quan trọng games nữa. Vui vẽ với anh em thui :)
Ai có thù, ai có giận , ai có ghét Jen thì cho Jen sr tất cả nha :)
Có đôi lúc cũng hơi quá đáng ^^

super9x
31-07-2012, 10:09 AM
4 fun thôi mà :))

GàChoi
31-07-2012, 10:23 AM
game vãn chỉ là game ... có time rảnh thì lên .... cuọc sống dời thường vãn tốt hơn ... giống như lãoBlue .. nên suy nghĩ tốt để cân bằng 2 thứ lại :)

langtu8385
31-07-2012, 10:26 AM
4 fun thôi mà :))
nói thì dễ nhưng đc bao nhiêu người làm đc như thế ngay cả anh đây hôm nào mà tâm trạng ko thoải mái thì sẽ ko log game or nếu có log thì chỉ treo máy or 8 mà thôi :)) :)) :))

Jen
31-07-2012, 10:29 AM
http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?Yi81Zi9iNWZhNDYzMjU4NDQ3NWMyZWM4YmNlYzFmOGMyO TQxOC5cUIbaBmUsICDN8VOG7sSB0w6xdUngaCBnYW1lIHRo4We BdUngnfMSQ4WeBq3WeBmmUsICgVHLhdUng41dUngZyBWxal8fD E
:)
Miệt mài từng ngày cuộc đời phong ba tranh đấu.
Gắn tương lai như trò chơi.
Được thua hiển vinh mơ hồ...

Hào hùng một thời điểm nhiên ngồi cao danh xứng.
Chỉ hư không mà thôi.
Ngày qua cũng như bao ngày...

Rồi nhận ra tương lai vụt đi.
Đời thật đây ta đâu là chi...
Ngày mai nào hay bến mơ sẽ đi về đâu.

Bỏ công lao xây nên vàng son,
Trong ảo huyền,
Mà chẳng hay đời ta còn đây với bao sầu đau...

Xem trò chơi nghĩ suy cuộc đời...
Bao nhiêu lợi danh cũng như mây trôi
Giờ còn chi để nhiều khi con tim khát khao bình yên...

Hãy trở bước cố quên trò chơi.
Hùng anh mấy cũng chẳng viết lên cơ đồ.
Vòng quanh đời thật nhanh chìm đắm vào những giấc mơ phù du.

Ta ngỡ đâu có chăng trời mơ.
Và ta biết đây có chăng biển sầu.
Chỉ là ta đua chen mê trong nhân gian còn những vương màng.

ttduong85
31-07-2012, 01:05 PM
Có lẽ mọi biến cố mình cũng có chút ít xương máu
Nếu là game online đầu tiên mà chơi Shaiya thường khó bỏ vì nó quá hay, và vì có quá nhiều kỉ niệm từ thời SYVN
Mà nhiều khi onl game war, biết là nó vô nghĩa,trong đầu cứ kêu, hết turn này nghỉ, hết ván này nghỉ, hết bles rùi nghỉ,đập cái trụ rồi nghỉ,...nhưng không sao nghỉ được, trừ khi là không còn ai war nữa.
Thêm nữa, nếu trong shaiya có tình cảm game + thêm tình cảm trai gái (hoặc trai + trai, gái + gái) thì lại càng khó bỏ vì các kỉ niệm cứ cộng dồn và đan xen vào nhau
Sẽ bỏ được khi đến 1 ngày, bạn nhận ra bạn đang mất tất cả, bạn chán nản, bạn muốn làm lại. Nhưng lại không biết bắt đầu từ đâu,lại chán nản,lại game.Lúc này,onl với bạn chỉ như người vô hồn, không muốn war, không muốn làm gì, chỉ muốn đi vòng vòng và nhớ lại các kỉ niệm xưa. Đây là bước đầu sắp bỏ được game.
Xương máu: tôi đã mất tấm bằng đại học đầu tiên, vào năm cuối vì quê ông thầy mà game ^^. Lúc đó còn trẻ, nghĩ lại thấy mình ngông và nóng tính:D
Hên trong xui: Có được người bạn gái chugnt hủy, lắm lúc game mà quên đi cuộc hẹn, cho bạn gái leo cây, vẫn không giận và tha thứ. Chính cô ấy đã giúp tôi bắt đầu lại từ đầu
Xui trong hên: mặc dù yêu nhau thật lòng, nhưng vì nhà cô ấy giàu, và tất nhiên nhà tôi thì ngược lại. Và cái gì đến cũng đến. Chúng tôi bị ngăn cản, và cô ấy không đủ can đảm tin tưởng vào tương lai của tôi phía trước. Chúng tôi chia tay trong hạnh phúc và tự nguyện. Tôi mất 1 ngày để khóc cho mối tình đó.
Tôi hối hận rất nhiều, rất rất nhiều.
Và giờ đây, khi có tỏng tay nhiều thứ, tôi lại có một người mới biết lắng nghe,quan tâm chăm sóc và tin tưởng tuyệt đối. Tôi đã học được cách cân bằng trong cuộc sống.
thanks!

Jen
31-07-2012, 02:32 PM
Có lẽ mọi biến cố mình cũng có chút ít xương máu
Nếu là game online đầu tiên mà chơi Shaiya thường khó bỏ vì nó quá hay, và vì có quá nhiều kỉ niệm từ thời SYVN
Mà nhiều khi onl game war, biết là nó vô nghĩa,trong đầu cứ kêu, hết turn này nghỉ, hết ván này nghỉ, hết bles rùi nghỉ,đập cái trụ rồi nghỉ,...nhưng không sao nghỉ được, trừ khi là không còn ai war nữa.
Thêm nữa, nếu trong shaiya có tình cảm game + thêm tình cảm trai gái (hoặc trai + trai, gái + gái) thì lại càng khó bỏ vì các kỉ niệm cứ cộng dồn và đan xen vào nhau
Sẽ bỏ được khi đến 1 ngày, bạn nhận ra bạn đang mất tất cả, bạn chán nản, bạn muốn làm lại. Nhưng lại không biết bắt đầu từ đâu,lại chán nản,lại game.Lúc này,onl với bạn chỉ như người vô hồn, không muốn war, không muốn làm gì, chỉ muốn đi vòng vòng và nhớ lại các kỉ niệm xưa. Đây là bước đầu sắp bỏ được game.
Xương máu: tôi đã mất tấm bằng đại học đầu tiên, vào năm cuối vì quê ông thầy mà game ^^. Lúc đó còn trẻ, nghĩ lại thấy mình ngông và nóng tính:D
Hên trong xui: Có được người bạn gái chugnt hủy, lắm lúc game mà quên đi cuộc hẹn, cho bạn gái leo cây, vẫn không giận và tha thứ. Chính cô ấy đã giúp tôi bắt đầu lại từ đầu
Xui trong hên: mặc dù yêu nhau thật lòng, nhưng vì nhà cô ấy giàu, và tất nhiên nhà tôi thì ngược lại. Và cái gì đến cũng đến. Chúng tôi bị ngăn cản, và cô ấy không đủ can đảm tin tưởng vào tương lai của tôi phía trước. Chúng tôi chia tay trong hạnh phúc và tự nguyện. Tôi mất 1 ngày để khóc cho mối tình đó.
Tôi hối hận rất nhiều, rất rất nhiều.
Và giờ đây, khi có tỏng tay nhiều thứ, tôi lại có một người mới biết lắng nghe,quan tâm chăm sóc và tin tưởng tuyệt đối. Tôi đã học được cách cân bằng trong cuộc sống.
thanks!

Rất đồng cảm với bạn :) trong t.c thì khó nói lắm mình thì khác bạn ở một điểm, không bao giờ mình khóc vì gái. Chĩ im lặng cất giấu ít khi mình giải bày bằng 1 tiếng khóc, Vì mình là đàn ông mà . Phải cứng rắng. Tình cảm là thứ gì mà nhiều khi chẳng bít nói làm chi.
Cố gắng vượt qua rào cảng của tình yêu trở thành chính mình đi bạn nhé ( mình đang cố gắng )
Iu nhau 2 năm ......tc trai gái thì bạn cũng biết chuyện gì rùi. Và một ngày điều gì đến cũng đến dẫn về giới thiệu với mamj. Người cười và nói 2 con đẹp đôi lắm. Sau khi giao tiếp với mamj xog, người hỏi bạn gái ấy là con ai. nhà ở đâu. Thì 1 luồng điện xuyên qua tim mình cứ đập thình thịch và một chuyện hết sức đâu lòng đó là mình yêu 1 người có chung huyết thống và 2 người đành lặng thầm không nói nên lời.......:(
Và mình quyết định hãy sống tốt và cầu chúc cho cố ấy đc hạnh phúc .... !

Mình vùi lắp thời gian trong games đễ quên đi cái cảm giác thiếu vắng ấy. Nhưng thật tồi tệ là càng ngày mình không sao quên đi được. Niềm vui chỉ mang lại nhiều niềm tuệt vọng.
Rồi từ khi mình quen được Ngọc hâm AE với nhau rất vui vẽ, rùi không biết có xích mit chuyện gì mình không rõ nó bỗng dưng lạnh nhạt... cái cảm giácđó thật khó chịu . Có đôi lần nó cứ suốt ngày làm phiền mình vì mình chọc gái trên mạng, rùi tánh bà 8 của nó khiến cho mình ko đc vui. Rất khó chịu khi ai nói tào lao những chuyện ko có !
Kế đến là bé gà, tập cho nó từ lúc mời vào G, lúc đó nó còn ngây thơ lắm không biết gì cả. Rùi AE cùng nhau mà tiến mà lui. Đi boss thì có anh có em . Quản lí 1 G chủ yếu là vui vẽ. mang đến cho những anh em nhiều cảm giác của tình anh em ...
Mong tất cả các bạn hãy trân trọng tình bạn cũng như tình yêu trong cuộc sống cũng như tren tg syhr này .

• Bình Yên •
31-07-2012, 03:55 PM
Na rất thích nói chuyện với những người bạn trên game của mình. Họ chẳng biết mình là ai, mình cũng chẳng biết họ là ai, đó chính là điều kiện thuận lợi cho những nỗi buồn chẳng thể nói. Cứ thế mọi nỗi buồn được vơi đi, còn niềm vui thì cũng được nhân đôi lên.

Cuộc sống có muôn vàn điều kỳ lạ mà chẳng thể nào định nghĩa được. Đôi khi bạn tìm thấy những sự thật trong một thế giới ảo, nhưng cũng đôi khi bạn chỉ tìm thấy những cái ảo trong cả một thế giới thật chung quanh bạn. Cho nên hãy cứ tận hưởng những giây phút bạn được sống thật với chính mình dù là đang trong thế giới ảo hay thật. Ai đó đã từng lên án việc chat chit chẳng mang lại ích lợi gì, nhưng với Na đó là một phần thú vị trong cuộc sống, nó mang Na đến gần với mọi người hơn dù họ ở bất cứ nơi nào trên thế giới. Na muốn nói với những người bạn trên game của mình rằng... Na yêu họ biết bao và cám ơn cuộc sống đã mang đến những giây phút tình cờ để tất cả được mãi là những người bạn của nhau...

Mỗi người có một cách sống và suy nghĩ khác nhau, cảm nhận của mỗi người về một vấn đề cũng rất khác nhau... Chân thành với người khác là cách tốt nhất hoàn thiện bản thân mình, tranh luận chứ đừng áp đặt cách suy nghĩ của mình lên người khác ! Cuộc sống ngắn ngủi lắm, vậy nên các bạn hãy chọn cho cuộc sống của mình những gam màu sáng nhé... Hãy hành động chứ đừng đặt ra câu hỏi, bạn không tin người khác thì sẽ chẳng ai tin bạn cả, cuộc sống là một cuộc phiêu lưu thú vị, hãy nhảy vào và khám phá đi, đừng đứng đó và đặt ra những câu... " Game và tình yêu nên chọn ai ?! "

Nếu bạn cười thì mọi người sẽ cười lại với bạn, còn nếu khóc thì bạn phải khóc một mình ! Đây là điều Na học được từ khi bước vào shaiya này ^^. Vậy nên tội tình gì phải khóc mãi. Cứ thong thả sống, thong thả yêu thương thôi :D Mạng là ảo - tình cảm là thật và đôi khi đời là thật nhưng tình cảm là ảo. Đời đôi lúc nó thế đấy >"<. Có mấy ai nhận ra được điều này đâu để rồi họ tàn nhẫn bóp nghẹn tình cảm ấy, quay lưng và xem chuyện-như-chưa-bắt-đầu :)

@Bác See : Tím đã nhạt nhưng sẽ không phai :"> Có lẽ vì nhạt nên bình yên lắm bác ơi :)

Traxanh
31-07-2012, 03:57 PM
Người đàn ông thật sự yêu em, là người...
Ôm sẽ thật ấm áp, càu nhàu sẽ rất bực mình, ở gần thì ghét, ở xa em lại rất nhớ.
Bát mì ăn dở không được để lãng phí, họ sẽ ăn nốt giùm em.
Đôi bàn chân giá rét của em áp vào đùi, họ rét nhưng họ sẽ không bao giờ đẩy bàn chân em ra.
Đi siêu thị mua đồ, họ sẽ xách nhiều hơn em một hai cái túi lớn, nhưng vẫn còn thừa ra một bàn tay để dắt em đi.
Đi dạo phố em sẽ thêm một người cằn nhằn, nhắc em đừng mua linh tinh.
Kỳ kinh nguyệt, nếu tóm được em ăn vụng kem, họ sẽ là cái người giận dữ.
Em ốm, họ có thể còn đau hơn em.
Trước khi ra khỏi nhà, mắt họ ngắm em kỹ hơn một cái gương soi.
Là người con trai hàng tháng nhớ mua Băng vệ sinh theo lịch, là người dù cãi cọ với em dù có lỗi với em nhưng vẫn trơ trơ mặt dầy tới cầm tay em.
Rồi sau nhiều năm, qua nhiều kỷ niệm ngày yêu nhau đầu tiên, họ đã quên đi tất cả, quên ngày Valentine, họ cũng quên trên đời còn có Lễ giáng sinh.
Chỉ vì muốn xem trận bóng trực tiếp, họ sẽ vứt em sang một bên lạnh lẽo.
Họ sẽ không còn mua tặng em hoa...
Nhưng sẽ là người thường mua tặng em túi ni lông đựng rác, băng vệ sinh, trái cây...
Rỗi rãi chả có việc gì làm họ sẽ quẩn quanh ở nhà em, nhưng có việc họ cũng vẫn cứ quẩn quanh ở nhà em.
Làm em nghĩ, chả lẽ họ không có bạn bè nào khác sao?
Là người vô cùng thích nhìn lúc em cười to thoải mái, rồi họ cười lại với vẻ đầy ngốc nghếch.
Người hay bỏ sót các cuộc em gọi, nhưng lại gọi tới nóng rực máy em.
Chăm em ăn cơm, chăm em xem phim, chăm em đi mua đồ, rồi lại nghĩ sau này sẽ chăm em những gì.
Ghét nhất sợ nhất là khi em khóc, nên chỉ nghe tiếng nức nở, sẽ bay từ hàng nghìn km về bên cạnh em.
Họ sẽ lặng lẽ làm cho em rất nhiều điều, nhưng sẽ không kể công.
Họ là một người tự thấy cánh tay là chiếc gối cho em.
Họ là một người có lòng dũng cảm, dám giành giật cái điều khiển ti vi với em, song sau cùng dù thắng cũng chỉ dám ngoan ngoãn ngồi dựa cằm vào vai em xem MTV.
Lúc xa, họ vẫn bên em vô hình.
Em một mình dựa vai khi nhớ.

Nếu bạn thấy ở bên cạnh bạn có một người như thế này, thì... đừng để họ chạy thoát!=P~:-w

hoavan0501
31-07-2012, 04:28 PM
Tình yêu là gì?? Tình yêu là sự đồng cảm , quyến luyến, sự chia sẽ niềm zui, nỗi buồn của những con người với nhau trong cuộc sống đầy khó khăn và gian khổ này. Hy sinh là gì? hy sinh là hành động của một con người để chúng ta có thể giữ gìn cái gọi tình yêu chăng?. Tuy nhiên,tình yêu thì rất nhìu chứ hok pải lúc nào cũng là tình yêu giữa 2 người khác giới. Tình yêu chúng ta pải phân ra nhiều loại và nhìu ý nghĩa khác nhau để hợp thành 1 thứ gọi tình cảm con người. Khi chúng ta mỗi rộng tấm lòng thì tình yêu sẽ lớn hơn bao la hơn.Đừng bao h vì những thứ ích kỷ nhỏ bé mà cho rằng tình yêu chỉ có giữa 2 người. Nếu chúng ta bính yêu thương người khác thì họ cũng cho ta sự yêu thương và đóa cũng gọi tình yêu.
Tình yêu và hy sinh chỉ thật sự đẹp khi chúng ta mở rộng tấm lòng đễ yêu thương con người, thì đó mới thật sự gọi tình yêu chân thành.!!!!!

Traxanh
31-07-2012, 04:32 PM
http://np4.upanh.com/b6.s28.d3/82fd73d9a79ae405412e1ce7e77b8e5f_47718784.clipimag e002.jpg (http://www.upanh.com/clip_image002_upanh/v/drj2affw2ii.htm)
=)) =))

Traxanh
31-07-2012, 04:37 PM
http://np8.upanh.com/b4.s30.d2/f65374fc25cf29574a381488c4096339_47718948.clipimag e002.jpg (http://www.upanh.com/clip_image002_upanh/v/drje0f2wfqi.htm)

ck iu và vk đấy :x

THVYTTV
31-07-2012, 06:15 PM
hehehe em là người rõ nhất nek a. Wen vk em từ trong game và bây giờ cũng gần cưới rầu. cần j thì buzz yh kakaka. yh lúc nào cũng invi hết nhưng buzz là sẽ comment :D

-~>iPsyche<~-
31-07-2012, 07:10 PM
Èo ... tự dưng ....
Nhớ ....
pé Loan Hikki ...
nhớ pé Đan sex ....
...
...
...
...
...

Jen
31-07-2012, 07:14 PM
Người đàn ông thật sự yêu em, là người...
Ôm sẽ thật ấm áp, càu nhàu sẽ rất bực mình, ở gần thì ghét, ở xa em lại rất nhớ.
Bát mì ăn dở không được để lãng phí, họ sẽ ăn nốt giùm em.
Đôi bàn chân giá rét của em áp vào đùi, họ rét nhưng họ sẽ không bao giờ đẩy bàn chân em ra.
Đi siêu thị mua đồ, họ sẽ xách nhiều hơn em một hai cái túi lớn, nhưng vẫn còn thừa ra một bàn tay để dắt em đi.
Đi dạo phố em sẽ thêm một người cằn nhằn, nhắc em đừng mua linh tinh.
Kỳ kinh nguyệt, nếu tóm được em ăn vụng kem, họ sẽ là cái người giận dữ.
Em ốm, họ có thể còn đau hơn em.
Trước khi ra khỏi nhà, mắt họ ngắm em kỹ hơn một cái gương soi.
Là người con trai hàng tháng nhớ mua Băng vệ sinh theo lịch, là người dù cãi cọ với em dù có lỗi với em nhưng vẫn trơ trơ mặt dầy tới cầm tay em.
Rồi sau nhiều năm, qua nhiều kỷ niệm ngày yêu nhau đầu tiên, họ đã quên đi tất cả, quên ngày Valentine, họ cũng quên trên đời còn có Lễ giáng sinh.
Chỉ vì muốn xem trận bóng trực tiếp, họ sẽ vứt em sang một bên lạnh lẽo.
Họ sẽ không còn mua tặng em hoa...
Nhưng sẽ là người thường mua tặng em túi ni lông đựng rác, băng vệ sinh, trái cây...
Rỗi rãi chả có việc gì làm họ sẽ quẩn quanh ở nhà em, nhưng có việc họ cũng vẫn cứ quẩn quanh ở nhà em.
Làm em nghĩ, chả lẽ họ không có bạn bè nào khác sao?
Là người vô cùng thích nhìn lúc em cười to thoải mái, rồi họ cười lại với vẻ đầy ngốc nghếch.
Người hay bỏ sót các cuộc em gọi, nhưng lại gọi tới nóng rực máy em.
Chăm em ăn cơm, chăm em xem phim, chăm em đi mua đồ, rồi lại nghĩ sau này sẽ chăm em những gì.
Ghét nhất sợ nhất là khi em khóc, nên chỉ nghe tiếng nức nở, sẽ bay từ hàng nghìn km về bên cạnh em.
Họ sẽ lặng lẽ làm cho em rất nhiều điều, nhưng sẽ không kể công.
Họ là một người tự thấy cánh tay là chiếc gối cho em.
Họ là một người có lòng dũng cảm, dám giành giật cái điều khiển ti vi với em, song sau cùng dù thắng cũng chỉ dám ngoan ngoãn ngồi dựa cằm vào vai em xem MTV.
Lúc xa, họ vẫn bên em vô hình.
Em một mình dựa vai khi nhớ.

Nếu bạn thấy ở bên cạnh bạn có một người như thế này, thì... đừng để họ chạy thoát!=P~:-w

hjx hjx đàn ông họ mắc cỡ lúm.... [-(

ẢoNòi
31-07-2012, 07:38 PM
Tóm lại cuộc sống ko bao giờ như ta mong đợi... " Người 2 hộp sữa , Người ko hộp nào " ..=))

chocoboydn
31-07-2012, 08:33 PM
Ôm à , đợi chờ nhưng ngày đông giá rét a sẽ ôm...
Ăn thừa ư...đợi chờ nhưng lúc đói quá mà chẳng còn 1 xu dính túi a sẽ ăn...
Chân mà đạp vào đùi ư....a sẽ hỏi ...: uống Genestron chưa hả em...??
OK điều này , vì a là đàn ông mà sẽ 2 tay , 1 tay dắt em 1 tay xách túi và đồ cho em...( nếu mà thừa 1 tay nữa thì sẽ là vợ bé nha....%||:-{)
Đợi a nhận huy hiệu người giàu số 1 a sẽ không phàn nàn 1 điều gì khi e đi mua sắm :-"
Kỳ kinh nguyệt a sẽ không giân giữ vì a không hiểu nó ntn :|
Nếu e ốm a sẽ xin chúa đau thay e :">
Trước khi ra khỏi nhà a sẽ nhìn e qua gương và "ọe" 1 cái cho nó thanh thản tâm hồn :::^^:::
Băng vệ sinh 50k e đưa 100k a sẽ mua đúng lịch , sẽ không giận nếu đưa 150k đâu nha e :">
Sau nhiều năm qua ,a sẽ quên tất cả và kể cả e :-" , bởi a có người khác mất rồi , a sẽ đá e sang 1 bên :-" , a sẽ ném tặng e nhưng cánh hoa tàn mà người a mới quen không thích :-"...
Lúc này a cũng chẳng ở nhà e nữa làm gì ...
E chỉ là vô hình thôi....(:|
Bởi tất cả nhưng điều trên a nói đều là giả dối :">

• Bình Yên •
31-07-2012, 09:50 PM
OK điều này , vì a là đàn ông mà sẽ 2 tay , 1 tay dắt em 1 tay xách túi và đồ cho em...( nếu mà thừa 1 tay nữa thì sẽ là vợ bé nha....%||:-{)
Đợi a nhận huy hiệu người giàu số 1 a sẽ không phàn nàn 1 điều gì khi e đi mua sắm :-"
Trước khi ra khỏi nhà a sẽ nhìn e qua gương và "ọe" 1 cái cho nó thanh thản tâm hồn :::^^:::
Băng vệ sinh 50k e đưa 100k a sẽ mua đúng lịch , sẽ không giận nếu đưa 150k đâu nha e :">
Sau nhiều năm qua ,a sẽ quên tất cả và kể cả e :-" , bởi a có người khác mất rồi , a sẽ đá e sang 1 bên :-" , a sẽ ném tặng e nhưng cánh hoa tàn mà người a mới quen không thích :-"...

Anh........................................ chân thật ghê gớm =))

Jen
31-07-2012, 10:56 PM

thằng khốn nạn cho tao thọt huyết mầy mấy cái nhé =))iu ai iu phải thật lòng, nếu nó k iu mầy hã đá hiễu chưa :-". muốn quen ứa khác thì đừng chia tay nó. Wen con mới, con cũ đễ giành. khi nào con mới đòi chia tay thì quay về .. ;)

• Bình Yên •
31-07-2012, 11:05 PM
thằng khốn nạn cho tao thọt huyết mầy mấy cái nhé =))iu ai iu phải thật lòng, nếu nó k iu mầy hã đá hiễu chưa :-". muốn quen ứa khác thì đừng chia tay nó. Wen con mới, con cũ đễ giành. khi nào con mới đòi chia tay thì quay về .. ;)

Bạn Jen làm cho bạn Na cảm thấy.... bạn Jen ít có dã man lắm =)))

Jen
01-08-2012, 10:53 AM
...................................

Bạn Jen làm cho bạn Na cảm thấy.... bạn Jen ít có dã man lắm =)))

^^

Traxanh
01-08-2012, 11:27 AM

Chiu này Tra từng sử dụng rồi :-| =)) nhưng khi bạn quay về thì người cũ đã ko còn iu bạn nữa rồi :D

cavedem
01-08-2012, 11:41 AM

h tao mới biết mày *** thế =)) ờ đừng tưởng Gay ko có bồ =)),mày hiểu hơi rõ thời kì kinh nguyệt của con gái thế phải chang cũng có chút tải qua :))

chocoboydn
01-08-2012, 11:45 AM
/:) bọn mày chẳng bấm Ctr + A à /:)

Jen
01-08-2012, 12:36 PM
Chiu này Tra từng sử dụng rồi :-| =)) nhưng khi bạn quay về thì người cũ đã ko còn iu bạn nữa rồi :D

:) Yêu cô này phải đễ ý cô kia.
Khi cô mới đá mình hãy quay về cô cũ và hãy nói lời xl~ ;))
Đảm bảo cô ấy sẽ ..... :-"
T.Y cóa 2 loại, tình yêu trong sáng và tình yêu chiếm đoạt
Bạn thich loại nào ... :-?

lDSlJindoX
01-08-2012, 02:20 PM
Nova chơi cả 4-5 năm Shaiya mà vợ chồng vẫn hạnh phúc..!

2 đứa con vẫn vui tươi..!

Vợ con có nói gì đâu..!

Kém tắm éo chịu được ;)))

anhdayeuem
02-08-2012, 09:47 AM
Không biết mọi người thế nào chứ :-w
Ta thích chơi game sống một mình cho nó lành
bồ bịch chán

ttduong85
02-08-2012, 03:44 PM
Không biết mọi người thế nào chứ :-w
Ta thích chơi game sống một mình cho nó lành