PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Truyện Cười nhật kí Show ^^

ShowX
11-08-2012, 11:11 PM
Xin chào các bạn,đầu tiên xin tự giới thiệu tên tuổi.mình là Show (mặc dù chả bít Show là cái éo gì,nhưng cứ gọi thế cho oai):)) mình 17t.dạo này chán nên lên viết vài dòng nhật kí cho các bạn đọc đừng chê nhé.^^

ngày....tháng......năm

hôm nay mình thấy ko khòe nên đi khám xem như nào.vào phòng khám sau 1h sờ xoạc nhìn lên nhìn xuống,mình thấy bác sĩ lắc đầu rùi hỏi cháu năm nay bao nhiu tuổi,dzạ cháu 71tuổi ý nhầm 17tuổi ạ.:)) ông ấy bảo bệnh nặng đấy,tự dưng nước mắt mình rưng rưng,ông ấy nói tự bao h ko tuột cân dc nữa rùi?xin chia buồn cùng cháu....Giật bán mình lên đôi mắt mở to đùng. (trong đầu mình ngĩ đệt mẹ ko lẽ 17t rồi còn tuột cân nữa thì người mình như con khô hố sao?) vãi lờ.
ông ấy phán típ,cháu còn bị bệnh hiểm nghèo là bị mọc tóc bẩm sinh nữa đấy.
lần này mình hơi ngơ ngơ,chưa hỉu gì thì ông ấy cười phá lên,haha
tôi nói đùa cháu thế thôi ( may quá,mình tưởng gặp phải thằng dơ hơi cám lợn) :))
Ông ấy nói típ,thực ra cháu bị HIV,ko có gì nghiệm trọng đâu đừng lo.
Mắt tròn xoe,mặt há ra,vài giọt nước mắt rơi rơi,mình ngĩ ông bác sĩ đang an ủi mình nên mới nói ko sao đâu...thực ra mình có nge nói ai mà mắc bệnh này là phải mua sẵn 1 bao si măng 1 con gà 2 quả trứng và 1 bát hương cho nhanh...buồn bã.
mất thần hồn đi ra khỏi phòng,đi ra ngoài cửa thì thấy 1 ông mặc áo blue đi vào phòng,đi đc mấy bước thì nge thấy giọng ông bác sĩ lúc nãi khám mềm kêu thất thanh,thả tôi ra thả tôi raaa.tôi là cái bóng đèn thì cần gì phải tiêm thả tôi raaa.
tự nhiên quả mặt mình đần đần suy ngĩ 1p mới bít mình vừa gặp ai,đệt mẹ ức chế mồm lẩm bẩm chửi...ngồi 2 tiếng để nó khám,chân tay bủn rủn,đầu óc quay cuồng,rùi nó phán 1 câu mình bị HIV thôi,sau 2 tiếng mình mới bít mình vừa để thằng thần kinh khám bệnh..
May mà nó ko kê đơn thuốc cho mình,mình ngĩ nếu nó cho đơn thuốc chắc uống dc vài tiếng,mình về gặp ông cụ mình quá.hú hồn
Ngĩ đi ngĩ lại thấy số mình vẫn còn mày.=))
Hết tập 1,típ tập 2 các bác bỏ ít phút mà đọc đi nhé,rùi cho tí ý kiến để e pots thêm.tks các bác ngé qua.^^