PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tâm Sự Buồn…

ShowX
18-08-2012, 11:10 AM
Buồn…
Buồn, lúc nào cũng tôi cũng buồn, một cảm giác chán nản, không lối thoát. Mỗi ngày thức dậy tôi đều tự hỏi hôm nay sẽ làm gì, sẽ gặp chuyện gì đây, có tệ hơn ngày hôm qua không. Và sợ, tôi sợ mọi thứ, sợ việc mình làm hôm nay sẽ tệ hơn hôm qua. Và cuộc sống cứ vậy trôi qua, tẻ nhạt và bi quan, không hiểu nổi. Đến tận bây giờ tôi vẫn chưa xác định được mục đích của cuộc đời, hằng ngày đi học , rồi lại về nhà, chán phải gặp bạn bè, vì chẳng khi nào tâm sự được , tôi ngại hay nói đúng hơn là sợ nói cho họ biết về nỗi buồn của mình, buồn vì sống không mục đích, sống không niềm tin vào cuộc đời này, thậm chí cảm thấy ghét mọi thứ , ghét cả bản thân hèn nhát của mình…

Cuộc sống bên ngoài xô bồ quá, ồn ào và phức tạp quá, đối diện và làm việc với những người mình không thích, lúc nào cũng phải vui vẻ với họ…. sao mà chán và giả tạo quá, tôi lại cảm thấy ghét mình.

Một ngày trôi qua chậm chạp và vô vị, một cảm giác cô đơn đến tội nghiệp.

-----»»♥««-----

ttduong85
04-09-2012, 11:16 AM
Như thế thì ShowX dễ đi tìm cái ảo trên Internet hơn
Có lẽ bạn không may mắn có được những người bạn ngoài đời thực sự tốt
có lẽ cũng tùy môi trường
đăng kí một lớp học đàn or một buổi dạy khiêu vũ, bạn sẽ cảm thấy đỡ hơn
Thử xem sao
không biết chừng 1/2 cuộc điờ bạn đang quanh quẩn ngoài kia :D

Jen
04-09-2012, 11:31 AM
Có lẽ chiều nay, tối nay, ngày mai hay 1 ngày nào đó ta sẽ sông còn tồn tại nữa
Nên hãy trân trọng 1 cuộc sống đầy ý nghĩa
Sự cảm nhận kog có niềm vui ở bên cs thực hằng ngày là do chính ta cảm nhận
P/s : à rieng J cũng k vui hơn Show ở chỗ nào đâu. Chĩ khác hơn là cs ngoài đời J cảm niềm nhiều niềm vui và hp hơn tg ảo còn show thì backwards voi J :)
Good Luck !!

ShowX
04-09-2012, 11:33 AM
Như thế thì ShowX dễ đi tìm cái ảo trên Internet hơn
Có lẽ bạn không may mắn có được những người bạn ngoài đời thực sự tốt
có lẽ cũng tùy môi trường
đăng kí một lớp học đàn or một buổi dạy khiêu vũ, bạn sẽ cảm thấy đỡ hơn
Thử xem sao
không biết chừng 1/2 cuộc điờ bạn đang quanh quẩn ngoài kia :D

Thanks bạn !
Mình tìm đc 1 nửa thật sự !
Để chia sẽ rồi !
-----»»♥««-----

• Bình Yên •
04-09-2012, 11:43 AM
Nếu chiều nay có mưa.
Ai sẽ đưa showX về ;))

Cozy
04-09-2012, 01:58 PM
Thanks bạn !
Mình tìm đc 1 nửa thật sự !
Để chia sẽ rồi !
-----»»♥««-----
1 nửa đó có Bê Đê như mi ko ;))

WannaXX
04-09-2012, 04:17 PM
Buồn…
Buồn, lúc nào cũng tôi cũng buồn, một cảm giác chán nản, không lối thoát. Mỗi ngày thức dậy tôi đều tự hỏi hôm nay sẽ làm gì, sẽ gặp chuyện gì đây, có tệ hơn ngày hôm qua không. Và sợ, tôi sợ mọi thứ, sợ việc mình làm hôm nay sẽ tệ hơn hôm qua. Và cuộc sống cứ vậy trôi qua, tẻ nhạt và bi quan, không hiểu nổi. Đến tận bây giờ tôi vẫn chưa xác định được mục đích của cuộc đời, hằng ngày đi làm , rồi lại về nhà, chán phải gặp bạn bè, vì chẳng khi nào tâm sự được , tôi ngại hay nói đúng hơn là sợ nói cho họ biết về nỗi buồn của mình, buồn vì sống không mục đích, sống không niềm tin vào cuộc đời này, thậm chí cảm thấy ghét mọi thứ , ghét cả bản thân hèn nhát của mình…

Cuộc sống bên ngoài xô bồ quá, ồn ào và phức tạp quá, đối diện và làm việc với những người mình không thích, lúc nào cũng phải vui vẻ với họ…. sao mà chán và giả tạo quá, tôi lại cảm thấy ghét mình.

Một ngày trôi qua chậm chạp và vô vị, một cảm giác cô đơn đến tội nghiệp.

-----»»♥««-----
Ko có mục đích sống là nó dẫn đến dư lày lày :))..............

ShowX
04-09-2012, 04:31 PM
1 nửa đó có Bê Đê như mi ko ;))

là gái :)
Vì ta là con trai sao lựa người cùng giới là biến thái nhi Cozy đc ;))
-----»»♥««-----