PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tâm Sự Lời xin lỗi của Bin đến tất cả. vĩnh biệt SYHR !!!

xubin
04-09-2012, 12:36 AM
Rãnh, ngồi suy nghĩ về tất cả. Bỗng nhiên nghĩ đến game và cách mình từng chơi trong game Syhr này .Rồi.......
1 : Bản thân mình thấy mình quá đáng.Rõ ràng không muốn nhưng càng ngày càng dấn sâu xuống vũng bùn của sự cô độc do chính mình tạo ra.
2 : Thấy cũng có lỗi với mọi người nhưng lòng vẫn không muốn nói ra vì không dám đối mặt với sự cười chê thêm lần nào nữa bởi cuộc đời luôn ghét điều này và sự thương hại
3 : Nhìn về quá khứ !!! ......
Tôi muốn xin lỗi tất cả các bạn. những người vẫn luôn ghét tôi vì tôi nhục mạ, chửi bới các bạn dù có những người lớn hơn tôi cả chục tuổi.
Nhưng , xin cho tôi được giải thích đôi lời
Tôi từng chơi syvn, cũng là 1 mem chơi rất ổn ở SYVN, off game được 8 tháng, tôi lên SG bắt đầu khởi nghiệp cũng là lúc người yêu tôi bỏ tôi đi mà đến cả tôi cũng không biết lí do lỗi lầm của mình. Quá trống trải tôi đặt chân lên mãnh đất SYHR.
Lúc mới chơi, tôi chỉ định hướng mình là chơi cho vui, cho quên đi ngày tháng trống trải, nhưng có 1 số người hay nhục mạ và chửi tôi gà, ừ thì lúc đó tôi cũng nhận mình gà, tôi không nói gì cả, vì mình gà thật. Không G , không bạn , tôi săn nguyên liệu hằng ngày để lên sét, và đó cũng là 1 cái thú vui, nhưng những người chơi khác ỉ full sét chơi lâu lúc nào cũng chửi tôi gà như tôi đã làm với các bạn đấy. thật sự quá nãn bởi những lời lẽ như vậy của 1 số người , tôi quyết định quay lại chơi bow như ngày ở SYVN.

Mọi việc tôi làm đều bắt nguồn từ lần đầu tiên đi off với LMPN , tôi nghĩ , game thì LMPN và LMAS đối nghịch nhưng ở ngoài đời gặp gỡ đc mọi người là điều hay. Tôi chơi với mọi người hết mình như với những bạn bè thực sự của tôi ở ngoài đời, tăng 1 2 3 4 tôi đều có mặt mặc dù các thành viên Pn rút 1 kèo rồi lại quay lại vào kèo sau nữa. tôi không nghĩ là họ cố tình chuốc cho tôi say, ừ thì hôm đó uống đến độ cho chó ăn chè đó, thực sự hôm sau tôi cũng ko nghĩ là mình cho chó ăn chè :)
Rồi tưởng kèo off anh em ai cũng vui vẻ nhưng sang hôm sau mới hay tin là OZON và 1 số người bên Pn đang rêu rao điều này về tôi.
Lúc đó tôi đã cô độc và thấy mình càng cô độc. Thực sự lúc đó tôi bắt đầu thấy nhàm, tôi nghĩ ở cái game này đa phần là những thằng ba chập ba dế như thế, tôi bắt đầu lao vào chơi nhiều hơn,đối với tôi lúc đó, mất người tôi yêu thì tôi cũng chẳng cần gì nữa và tôi muốn cho những thằng từng chửi thằng BinNgốc này gà phải bị chính tôi chửi lại như thế.
Cái ngày pvp với thằng VIP , nó pvp nữa trận thì nó bấm mặc áo vào nhưng có 1 mình tôi, còn bọn nó thì cả bầy nên cãi không lại nên đành nhận thua, từ đó tôi càng nghĩ như tôi đã nghĩ ở trên. Mặc dù sau này thằng VIP xin lỗi và trả lại tôi 10v nhưng tôi vẫn nghĩ cái lũ ăn theo như vậy.
Sau này là câu nói của thằng OZ và thằng VIP : " trình mày thì chẳng bao giờ hơn được tao", cũng chẳng ai giúp tôi được 1 câu nào.

Đấy thế đấy, ngày hôm nay , tôi chơi như thế này đây, cầm 1 con bow Bin đứng giữa apu từng tuyển toàn bộ AS mà thách đấu
rồi đến PN .

Nói thật, chơi game tôi từng ít nói, quen ít người vì mới chơi nhưng tôi không chơi xấu với ai cả, vậy tại sao lại nhiều người xoắn tôi như vậy, và chẳng ai giúp tôi cả , vì sao ? vì .....
1 Tôi không quen ai
2 Vì những thằng chửi , xoắn tôi chúng nó chơi lâu, quen nhiều người rồi hùa với nhau xoắn những thằng mới chơi để lấy niềm vui.
Tôi không làm gì, cũng chẳng đụng đến ai cũng bị xoắn bị chửi như vậy đấy.
Chính vì thế tôi muốn cho tất cả mọi người chơi cái game này phải nếm thử cái mùi bị chửi như thế để cảm nhận cái cảm giác này.

Thực sự tôi biết mình quá đáng, điều tôi làm cũng không đúng nhưng tôi đã dấn vào rồi nên không thể dứt ra được.Càng ngày càng vùng vẫy tôi càng lún sâu.
Giờ thì tất cả cũng hết rồi. Thành thật xin lỗi mọi người. Tôi không mong sự tha thứ, bởi tôi sai. Nhưng xin hay đọc và suy ngẫm về điều mà tôi đã kể ở trên.và mong rằng mọi người đừng bao giờ tạo ra 1 thằng Bin thứ 2 như tôi. Sorry and tks ALL very much!!

MEODENXIII
04-09-2012, 10:10 AM
Mịa yêu cầu chỉnh lại màu hoa cả mắt [-X

zRambo
04-09-2012, 10:22 AM
"Tôi biết 1 điều là tôi không biết gì cả" - Socrates
tặng cho chú câu này làm hành trang cuộc sống :-"

chocoboydn
04-09-2012, 10:28 AM
chẳng có núi nào là núi cao nhất cả :::^^:::

ttduong85
04-09-2012, 11:13 AM
1-3 tuổi: oa oa oa...bú bú...oaoaoa
4-9 tuổi: ba mẹ là nhất
10-13 tuổi: giữa ba mẹ và tao, ai là nhất?
14-19 tuổi: tao hay và tao nhất, tao là rốn
20-23 tuổi: tao là nhất và tao sẽ chinh phục vũ trụ, hoặc một giải Nobel nào đó
24-29 tuổi: tao không nhất nữa nhưng tao sẽ cố gắng là nhất
30-45 tuổi: **, thôi kệ, sống vậy cũng tạm ổn.
46-60 tuổi: giá hồi xưa đừng chơi nhiều quá, giá mà mình nghe lời ông bà già mình, muốn trở lại ngày xưa quá. mình thật tội nghiệp, kh6ong nậhn ra mình sai
61 trở đi: chừng nào mình chết nhỉ?
Tuổi trẻ chỉ làm những điều mình cho là đúng là cách sống tốt nhất, ai sở hữu lỗ tai có màng nhĩ rộng và nhạy thì vượt lên thôi
trưởng thành là khác thôi
Chúc may mắn!

Jen
04-09-2012, 11:19 AM
Vẫn còn tao mà. có khi nào tao xoắn mầy đâu.
Dù mầy thế nào tao vẫn ũng hộ con đường mầy chọn . Good Luck !

• Bình Yên •
04-09-2012, 11:40 AM
Cuối cùng cũng nếm mùi như Na hồi đó rồi à :))
Mạnh mẽ lên ! Chả có ai làm ta nản trừ 9 bản thân ta :"> !
Game thôi mà ! Đừng để game hại não hơn cả lúc đi học nhé :D

fcvodka83
04-09-2012, 11:58 AM
Mình cũng là thành viên kỳ cựu của SYVN mới qua đây dc vài tháng. Ban đầu sang chơi vì một số ae bạn bè rủ qua do PN ít người. Khi vào chơi thì cảm nhận ban đầu là rất ghét một số thành phần as quá kiêu ngạo, nói chuyện bố tướng, ko có sự hòa đồng. Trong đó có cả zzBin.

Qua bài viết trên của Bin, phần nào mình cũng hiểu được lý do vì sao lại thế. Do suy nghĩ, nhìn nhận vấn đề theo hướng tiêu cực nên hành động và lời nói cũng tiêu cực. Dẫn đến thù nhiều hơn bạn và lúc đó tự mình dần cô lập mình

Nếu thật sự vẫn có niềm yêu thích với game, không việc gì phải off. Hãy làm lại, hãy sống trước hết là hòa đồng với mọi người, phải hòa đồng thì ta mới có cơ hội hòa nhập vào tập thể, khi đó ta sẽ có nhiều bạn.

Và cái nữa là phải tôn trọng người khác, dù ít hay nhiều tuổi hơn mình, dù gà hay pro hơn mình. Tôn trọng người ta thì người ta mới tôn trọng mình

Hãy suy nghĩ rồi quyết định mọi việc

Cozy
04-09-2012, 04:34 PM
chú tự làm mình trở lên xa cách với mọ người thôi Tuấn à

nghĩ lại xem, đã có khoảng thời gian Tiến, Tuấn , Thành là 3 cái tên được mọi người ( ít nhất là trong G TF ) yêu quý. Nhưng từ ngày chú

có vẻ " phất lên " , lại tỏ ra kiêu ngạo, khoe khoang ...

Thực sự từ lúc đó anh thấy mất cảm tình với Tuấn

Trong game hay ngoài đời cũng thế, có thể tự đề cao mình, nhưng đừng nên hạ thấp người khác...

Anh sắp chơi lại bow, chú lại nghỉ sao :-?

xubin
06-09-2012, 05:04 PM
chú tự làm mình trở lên xa cách với mọ người thôi Tuấn à

nghĩ lại xem, đã có khoảng thời gian Tiến, Tuấn , Thành là 3 cái tên được mọi người ( ít nhất là trong G TF ) yêu quý. Nhưng từ ngày chú

có vẻ " phất lên " , lại tỏ ra kiêu ngạo, khoe khoang ...

Thực sự từ lúc đó anh thấy mất cảm tình với Tuấn

Trong game hay ngoài đời cũng thế, có thể tự đề cao mình, nhưng đừng nên hạ thấp người khác...

Anh sắp chơi lại bow, chú lại nghỉ sao :-?
Ổn thôi. em chĩ góp í là bow warr thì cần phải 3 áo 3 nỏ còn bow pvp thì cần 1 nỏ ch cao hơn hoặc bằng 15 là ổn. cách xắp combo thì cứ xắp như cũ. độc tiễn => đốt sinh lực => suy nhược => liên hoàn => phi pháo => hồng tâm. đây là dàn combo pvp tốt nhất và hoàn thiện nhất của bow ( có lẽ là vậy) add gem thì đầy người thấy sét zzBin rồi nên cứ thế mà add theo sẽ chuẩn. anh thì em khõi cần chỉ chắc mấy cái này anh cũng biết ')). dạo này thằng em bận lắm , làm việc, rồi ăn nhậu lâu lâu còn xắp kèo cho mấy ông xếp or khách hàng rồi còn lo thiết kế các kiểu nữa nên ko có time onl game. dù sao thì mềnh cũng tai tiếng trong game quá rồi. chẳng còn mặt mũi mà gặp ai nữa.em quay lại làm chính bản thân mình thôi. chơi game nhiều lúc nhiều người xoắn mình tức đến hại não nhân cách thay đổi từ lúc nào ko biết. thà off buồn mà bình thản tâm hồn sẽ hay hơn :)

boysole
06-09-2012, 06:06 PM
Hận đàn bà tôi cà phê với riệu . tôi cắn gimê rồi tôi phê với bồ đà :))

TreMjn
06-09-2012, 06:52 PM
bạn đã ra đi trong vinh quang, mình tin chắc là trong số những người tham gia chơi SYHR chẳng có ai có được lòng quyết tâm và sự dũng cảm khi nói ra những lời tâm sự trên, cảm ơn bạn đã cho mìh một bài học, chúc bạn thành công trên tất cả mọi phương diện. thân ái !