PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Thảo Luận Có Pro nào chỉ dùm anh em cách cắt skill bow với !

TreMjn
07-09-2012, 10:17 PM
tình hình là có rất nhìu người cắt skill bow khác nhau nên hôm nay mình đưa ra chủ đề này kính mong anh em vào tham gia thảo luận và hướng dẫn cách cắt skill của mỗi người, mình cũng cắt được nhưng mà trình còn kém lắm @@, kính mong anh me chỉ giáo

SAF
08-09-2012, 12:29 PM
Bình thường bạn cast như thế nào ?

vailuaemcambua
08-09-2012, 03:49 PM
bình thường bạn cast skill như thế nào thì người ta mới hướng dấn được

TreMjn
08-09-2012, 09:19 PM
mình thì cứ bỏ vin cd vô ố 1 rùi cứ làm 1+ skill + chạy 1 tý < dùng chuột>, mình cảm thấy mình cắt vậy là ko chuẩn nên mới vào đây nhờ anh em pro, mọi ng giúp mình và giúp những ng khác nhé

langtu8385
08-09-2012, 10:18 PM
pro chỉ dùm cặn kẽ nhé vì mình cũng éo biết cast skill :)) :)) :))

Cozy
08-09-2012, 10:21 PM
mình thì cứ bỏ vin cd vô ố 1 rùi cứ làm skill+ chợ đen + chạy 1 tý < dùng chuột>, mình cảm thấy mình cắt vậy là ko chuẩn nên mới vào đây nhờ anh em pro, mọi ng giúp mình và giúp những ng khác nhé

vậy thì bạn làm thế này là ổn : cứ bỏ vin cd vô ô 1 rùi cứ làm 1+ skill + chạy 1 tý < dùng phím W hoặc S,A,D,Q,E >

riêng cast bow, mage thì có thể không cần ấn phím di chuyển, chỉ cần làm theo thứ tự : skill > Chợ Đen> skill tiếp theo> chợ đen ...

(với cast bình thường, không cần di chuyển )

Còn cast giật, cast lag theo như mình vẫn làm thì cứ để các skill thường dùng theo thứ tự lên phím R, sau đó ấn liên tục theo thứ tự :
R, CĐ, W , kèm theo dùng chuột hoặc các phím mũi tên để chỉnh hướng, dùng chuột để thay đổi các tab ở thanh R...

chỉ cần mạng ổn định, ấn nhanh, liên tục và đều tay theo thứ tự mình chỉ thì sẽ giật thôi ^^

xubin
08-09-2012, 10:57 PM
đã có hướng dẫn :-".................................................. ...............

zRambo
08-09-2012, 11:48 PM
hình như là skill -> CĐ ->chạy,chả biết có đúng k? :-"

YoungUno
09-09-2012, 09:28 AM
mình thì cứ bỏ vin cd vô ố 1 rùi cứ làm 1+ skill + chạy 1 tý < dùng chuột>, mình cảm thấy mình cắt vậy là ko chuẩn nên mới vào đây nhờ anh em pro, mọi ng giúp mình và giúp những ng khác nhé
nguyên tắc của cast skill là làm mất đi hoặc giảm thời gian nhân vật thao tác skill đó trên khung hình .Ví dụ Cb ,Ds bão xoáy ko còn đứng im quay tít nữa mà sẽ chỉ còn là 1 cơn lốc xoay tại chỗ vừa cast bão xoáy ,còn người thực hiện có thể đã rời khỏi vị trí đó ,có thể thực hiện đc skill khác .Muốn làm được như vậy thì bạn phải ấn skill muốn thực hiện trước rồi mới nhấp đá Chợ Đen chứ ko phải nhấp chợ đen trước rồi mới ấn vào skill .Tuy nhiên hành động nhấp vào cục chợ đen ,cũng xảy ra tình trạng kéo time về chợ đen ,khắc phục tình trạng này 1 là dùng chuột chỉ ra chỗ khác ,2 là dùng phím W,S,Q,E di chuyển ngay cái lúc bắt đầu nhấp vào đá Chợ Đen .Tuy nhiên cách 2 dễ hơn rất nhiều ,cách 1 rất khó làm nếu war trong 1 trận chiến lag ,đông người chơi ,rất dễ chỉ vào người khác .Làm nhiều lần sẽ thành thục ,vừa chạy có thể vừa ra skill được ,vừa rượt theo mục tiêu vừa đánh hoặc vừa bỏ chạy vừa phản công ( áp dụng với mage ,bow+hunt ) .Chúc bạn là 1 gamer cast pro

xubin
09-09-2012, 12:52 PM
hình như là skill -> CĐ ->chạy,chả biết có đúng k? :-"
R => 1 => W tay phải cầm chuột chuyển táp R . cứ thế mà làm thì sẽ cas lag đc thôi . đơn giản dễ chơi mà chưa dám chắc mấy ai làm đc :-" xắp kill thanh R cho hiệu quả thì đã có hướng dẫn :-"

TreMjn
09-09-2012, 06:19 PM
vậy theo mấy pro thì nên xếp skill thế nào? vào thanh R thì nên xếp những gì?các pro có thể post cái hình về cách xếp skill lên đc ko? toàn thấy thảo luận mà chả thấy hình nên cũng khó làm theo lắm @@, đã giúp thì giúp cho chót nhé mấy anh @@

hoanghung
09-09-2012, 06:50 PM
theo mình ngĩ thì thanh R sẽ để hút mana + thể lực . k bít mọi người thế nào :D

SAF
09-09-2012, 07:15 PM
combo R có 4 tab, bạn muốn sử dung cả 4 tab này thì alt + 1,2,3,4,cái này mỗi người 1 cách,do cách war của từng người mà để,có 4 tab bạn sử dụng sao cho hợp với cách của bạn là được

huyettoc
09-09-2012, 11:11 PM
Mình thấy cũng xôm xôm nên làm phát mọi người đánh giá :-s.
1189

hotboy
09-09-2012, 11:42 PM
combo R có 4 tab, bạn muốn sử dung cả 4 tab này thì alt + 1,2,3,4,cái này mỗi người 1 cách,do cách war của từng người mà để,có 4 tab bạn sử dụng sao cho hợp với cách của bạn là được
Có cách nào chuyển tab thuận tiên hơn ko? ( bằng bàn phím)
Tui thấy phím Alt ko thuận tiện lắm.
Hay là có thể thay phím Alt bằng 1 phím khác mà mình muốn được ko?

Cozy
10-09-2012, 11:07 PM
tks, lâu nay dò mãi không biết cách chuyển tab R = phím . Biết chuyển mỗi tab thanh ngang = tổ hợp phím Shift+ 1,2,3,4,5 @@
thế có cách chuyển tab dọc bằng phím ko, chỉ luôn giùm @@. ( chả lẽ lại là Ctrl + 1,2,3,4,5 :D , giờ ko log game đc nên chưa thử @@ )

Cozy
13-09-2012, 02:55 PM
tks, lâu nay dò mãi không biết cách chuyển tab R = phím . Biết chuyển mỗi tab thanh ngang = tổ hợp phím Shift+ 1,2,3,4,5 @@
thế có cách chuyển tab dọc bằng phím ko, chỉ luôn giùm @@. ( chả lẽ lại là Ctrl + 1,2,3,4,5 :D , giờ ko log game đc nên chưa thử @@ )
hê hê, quên mất, Ctrl+ 1,2,3,4,5 là chọn xem pt trên bảng đoàn @@