PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tâm Sự Lời tâm sự

MaNiLa
25-10-2012, 11:02 PM
Lời tâm sự

Cơn mưa tuy không dài nhưng cũng đủ để làm lòng se lạnh. Mở lại bản nhạc xưa cũ, trái tim bất chợt chùng xuống.

"Anh nghe cô đơn khi mưa về vì em còn mãi bên người anh đứng bên lề .

Yêu em si mê yêu vụng về, em không sao biết đâu cho dẫu em thuộc về ai..."

Những cơn mưa bất chợt làm anh thật buồn và nhớ những phút giây em tay trong với người khác. Anh vẫn im lặng đứng trong mưa nhìn dáng em . Nỗi cô đơn bao trùm lấy anh, lạnh lẽo và đơn độc... Chẳng bao giờ em biết được, chẳng bao giờ em đứng lại và quay sang bên cạnh để nhìn thấy anh vẫn thầm gần kề em. Anh biết tình yêu anh dẫu có lớn lao đến đâu em cũng vẫn thuộc về người khác... Lời tâm sự thật buồn và cay đắng rốt cuộc cũng chỉ là nỗi niềm đơn phương...

Giai điệu vẫn yên ả trôi qua nhưng tâm trạng anh đang nặng trĩu theo từng giọt mưa rơi xuống ướt vai em. Liệu những giọt mưa ấy có giúp anh cho em hiểu rằng bên cạnh em vẫn có hình bóng của anh không? Tất cả, tất cả những gì còn lại? Anh chỉ muốn bên cạnh em, trao tặng em những lời yêu nồng nàn. Dù anh biết chẳng bao giờ được nhưng đó là những gì anh trao về em.

"Muốn nghe một lời nói yêu và những ước muốn xóa tan bao niềm đắng cay.

Dù lòng anh đang đau nhói cuốn trôi ôi tình yêu sao trái ngang,

Khi tình câm nín muốn trao mãi về em..."

Tình yêu ấy vụng về quá em nhỉ! Và nhẹ nhàng trôi qua... Đơn giản đó chỉ là cơn mưa ướt, những giọt mưa lạnh buốt. Những khoảnh khắc giá như có thể còn mãi trong ai. Nhưng em vẫn ngây thơ bước qua đời anh. Để giờ chỉ mình anh ngồi hát ngây ngô.

"Muốn nghe một lần nói yêu vì những ước muốn sẽ không trôi vào lãng quên,

anh vẫn muốn bên em mãi mà thôi dù tình ấy mãi muôn đời là bão dông .

Dù em không đáp lời, làm tim anh xót xa... tình ấy vẫn không phai"

Giấc mơ, chỉ là giấc mơ thôi em à!

Vì nỗi nhớ mong em từng ngày dâng cao lên thành giấc mơ mà thôi có phải vậy không em? Em vẫn ở đây và tình yêu đôi ta vẫn như cũ có phải vậy không em? Quên hết, bỏ qua hết mọi chuyện… Tất cả những chuyện vừa xảy xa chỉ là những điều không thực. Làm lại, làm lại từ đầu em nhé, cùng tìm lại những dấu yêu ngày nào, tìm lại những kỷ niệm những bóng hình mà ta đang dần lãng quên nó có phải vậy không em?

"Người yêu hỡi hãy quay về đây, tìm lại những dấu yêu bao ngày lãng quên .

Đời không phai bóng hình, mình anh ôm nhớ thương lòng vẫn mãi yêu em"
http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Niem-Khuc-Cuoi-Thuy-Vu.IWZACOCF.html
Niệm Khúc Cuối - Thụy Vũ | Tải, lyrics, nhạc chờ bài hát, upload bởi thebestofmusic
mp3.zing.vn
Niệm Khúc Cuối Thụy Vũ, Dù cho mưa tôi xin đưa em đến cuối cuộc đời Dù cho mây hay cho bão tố ... download Niem Khuc Cuoi Thuy Vu chất lượng cao 320 kb /s lossless, upload bởi thebestofmusic