PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tâm Sự :)

Over
16-11-2012, 03:23 AM
_Hoàng hôn tan chảy miên man trên mặt biển sóng vẩn cứ nhấp nhô từng đợt thủy triều.Chỉ nắm tay nhau cứ bước đi và im lặng. Nhưng hoàn toàn thấu hiểu.Chỉ nhìn về một phía,phía đó luôn là một chân trời rộng mở và một màu hòng thoang thoảng buồn nhưng đem lại cảm giác bình yên lạ.Bất chợt 1 tiếng nói thốt ra nhẹ nhàng:

_Em à ! anh yêu em nhiều lắm!

_Hì e hiểu mà e củng thế!

_Rồi mỉm cười hạnh phúc.

_Chỉ thế thôi sao bất chợt xa vời,ôi cảm xúc lúc nào củng thật nhiều thật nhiều về e,nhửng lúc bên em như mới ngày hôm qua vậy.Dù xa dù ra sao dù có như thế nào

có lẻ cảm xúc đó của a sẻ mải tồn tại,bất cứ lúc nào a nghỉ đến em,a củng sẻ dành thật nhiều cảm xúc cho e.

_Vì đó là tình yêu. Một tình yêu thật sự!

_GIẬN!

_Đừng giận anh điều gì cả em ạk,từ nhửng lổi lần rất nhỏ hay những điều quá lớn lao củng xin đừng giận anh .Vì nếu a đã mắc phải những lổi lầm đó thì con người a còn thiếu sót những suy nghỉ liên quan.

-Nếu cần thay vì giận hảy tìm 1 cách nào đó có thể làm cả 2 cùng hiểu ra và đừng giận dổi anh củng đừng trách hờn a.

_GHÉT!

_Ừ!

_có lúc củng nên ghét a,vì có những điều a biết mà a vẩn làm lúc đó nên ghét a.Nhưng hảy ghét anh = 1 chút thôi,đừng ghét anh nhiều như những lổi lầm a đã tạo vì khi e ghét a thì e có hiểu rằng củng chính lúc đó ,những suy nghỉ và ý chí của anh dần tiêu tan cả ,hụt hẩng vô hạn!

_YÊU ANH!

_Ừ!

_ Yêu anh ít thôi, chỉ cần đủ để giử anh trong tim chỉ cần yêu anh như thế thôi đừng yêu anh nhiều hơn thế.Vì cuộc sống xung quanh em còn có rất nhiều điều khiến em phải lo toan và gánh chiụ.Anh không muốn chỉ vì tình yêu em dành cho anh mà làm em phải khổ!

_MUỐN XA ANH!

_ Ừ!

_Thì củng được thôi. Nhưng đừng xa anh quá,đừng xa ra khỏi tầm tay với của anh.Vì anh cần em!Cần em trong những lúc vui,những lúc buồn những lúc lo toan suy nghỉ, những lúc bế tắc không biết phải làm gì,và kể cả khi anh ngủ thì anh vẩn cần em!

_ Anh Yêu Em Nhiều Lắm!