PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tâm Sự Những điều con người có thể hiểu và biết rằng thế giới này cần họ...!

Hoàng Triều Vỹ
07-12-2012, 06:21 PM
Những điều họ nghĩ chỉ làm tổn thương nhau qua lời nói, họ mặc cảm đủ đường với mọi người. Cho rằng họ luôn đúng về mặt tinh thần và mắt trái của họ luôn làm cho chính bản thân or những việc họ đã từng làm với mọi người qua game là giả tạo, dù đây chỉ là game ảo... Chính họ cũng phải biết thế nào đúng và thế nào là sai.

Khi một người cho rằng họ không tốt và họ chơi không được thì lập tức những chuyện có thể nói xấu nhau sau lưng là chuyện thường, người mà làm ra chuyện đấy cũng phải có những lí do người khác mới đi bếu rếu như vậy. Mình sống tốt thì chẳng ai nói nặng gì mình, bảo tôi " Sống thoáng sao ?", sai rồi bạn ạ... ! Cô đơn khi online game chính là chờ một ai đó có thể thủ thỉ qua làng giải trí này dù là ảo. Tình yêu qua mạng, face, yahoo, game... v.v.v.... Chẳng có kết cuộc nào gọi là đẹp đâu !

Nếu khi yêu thì bạn nên yêu thật lòng thì chả có ai phải nói xấu nói nặng gì bạn qua cái gọi là nói sau lưng. Hãy biết tôn trọng những tình yêu đẹp của người khác trước khi mình là người đến sau, nhưng dù có quen biết lâu thì cũng phải biết người mình yêu là "Em" của mình. Bạn bảo thế giới này là ảo ? Chính bạn cũng là tác giả ảo của cái game này đấy... Đừng nói hoa loa những chuyện không bao giờ mình muốn biết thì đừng làm ra mặt những việc mình đã biết rồi lên mặt với đời, cuộc đời này chỉ cho nhau sự bất đồng và sự dối trá... Chả có ai tốt lành khi bạn đi tin một người mà mình hằng yêu thương or bạn bè của bạn cả ! Dừng ngay cái kiểu ra vẻ và cho rằng mình là người biết mọi việc, chỉ khi nào họ cần bạn nói, họ cần bạn làm cho ra việc thì mới hãy bắt đầu vào việc đấy. Chứ đừng nghĩ khi bạn biết thì có thể mọi người sẽ chẳng biết. Ai cũng biết cho nên đừng lên mặt với người khác.

Vì mình là đàn chị à ? Vì mình là pro sao ? Vì mình là chính à ?...
Cất hết cái kiểu đấy vào túi áo mà suy nghĩ về những hành động mình đã làm với người khác như chính làm cho bạn thân mình đau bạn nhé. Đừng nghĩ ai cũng như mình thì cuộc đời này chết hết rồi, sống cho thoáng thì nên là như vầy này còn nếu sống theo kiểu của bạn thì nên chấm dứt càng tốt hơn là vào game làm chuyện màu mè để người khác phải để tâm đến mình...

Cặn bã thôi bạn ạ !

Nói cho những ai biết mình và biết người khác như thế nào thì hãy vào comment cho đẹp, đừng nói những cái comment mang tính chất vô văn hóa, không tốt về mình thì làm ơn ra khỏi topic này dùm...!

BlackPearl
07-12-2012, 10:37 PM
verygood..................................

Dandelion
07-12-2012, 11:04 PM
like cho vỹ .

[ 30 kí tự ]

Hoàng Triều Vỹ
08-12-2012, 05:42 PM
like cho vỹ .

[ 30 kí tự ]

Hì hì.... Cảm ơn chị nhiều nhé :x

giettoanbo
08-12-2012, 05:50 PM
noi dc dó ban ah ,rat hay doc ma thay khoai .............................................

Hoàng Triều Vỹ
08-12-2012, 05:53 PM
noi dc dó ban ah ,rat hay doc ma thay khoai .............................................

Đây chỉ là một phần nào đó hiểu rằng: Mình không phải là của người khác nhưng cố luôn làm ra chuyện rằng mình là của họ !

Giant
08-12-2012, 05:59 PM
Tks lun dù chưa đọc :)) :)) :)) :)) ..........................

Hoàng Triều Vỹ
08-12-2012, 06:03 PM
Tks lun dù chưa đọc :)) :)) :)) :)) ..........................

Đọc đi rồi thks anh ơi... Mắc công có người nghĩ em kêu anh vào tks rồi chẳng đọc nữa :P