PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tâm Sự đọc và cảm nhận .

Traxanh
13-12-2012, 06:23 PM
http://youtu.be/5o0FOEpg1g0

-Một hình hài, một khuôn măt, một dáng người. Một đôi mắt vô hồn và một trái tim chẳng bao giờ bất tử.

Ừ. Đúng, trái tim có bao giờ bất tử?

Trái tim bạn thì sao?

Nơi ấy, ngực trái tôi, bên trong cơ thể nhỏ bé này đang tồn tại từng tiếng đập thình thịch của con tim. Có những tiếng rên rỉ đau đớn từ nơi ấy phát ra lùa vào đôi tai nhạy bén. Chua xót và ngậm ngùi. Một thân hình non nớt đang từng ngày nếm trải gió sương, một trái tim đang từng ngày ngân cao hơn khúc tình đau đớn. Mùa vọng lại một nốt nhạc trầm tư, nghe gió lùa vào từng góc cạnh mảng tâm hồn đang từng ngày phai sắc. Cũ kĩ những phím đàn, những cung bậc tình yêu. Vô hồn trong đôi mắt, đánh mất niềm tin yêu hi vọng.

Lắng nghe và rồi có khi nào bạn nhận ra tôi đang khóc?

Tôi đánh mất đi cuộc tình, bỏ rớt lại một tiếng yêu. Tôi giẫm mạnh lên con tim yếu sắc, bóp méo đi sự thật phũ phàng. Bởi tôi chỉ muốn mãi có yêu thương. Thà sống trong sự lừa dối để xây đắp nốt mộng ước cho khúc tình còn dang dở. Nhưng lòng ích kỉ và sự ham muốn ấy không thắng được sự thật nghiệt ngã, người tôi yêu đã cất bước vứt lại bên tôi một mối tình câm lặng và đầy cay đắng.

Hãy làm ơn! Làm ơn ngồi bên cạnh tôi, làm ơn hãy lắng nghe tôi nói. Làm ơn!

Hãy nhẹ nhàng cho tôi mượn bờ vai của bạn...

Hãy nhẹ nhàng cho tôi nắm lấy bàn tay ấy...

Hãy nhẹ nhàng xoa dịu trái tim tôi...!

Bạn có làm được không?

Để có thể thì cho tôi xin dựa vào và khóc...

Để có thể thì cho tôi biết được rằng mình chẳng cô đơn...

Và để con tim tôi sống dậy sau bao ngày ủ rũ, để tình yêu tôi bừng tỉnh sau giấc mộng ngàn Thu...!

Lắng nghe tôi, bạn cảm nhận được điều gì?

Xin bạn đừng đến bên tôi bằng lòng thương hại. Đừng thương xót tôi bằng lòng giả tạo. Đừng bạn nhé!

Phải. Tôi đang đau lắm, đau tới thắt lòng. Con tim tôi đang dần co quắp lại bên góc tối của đời mình. Thèm khát chút tình như một người trên sa mạc tìm kiếm sự sống mong manh. Đôi mắt vô hồn mong được chảy tràn một giọt mi buốt, mong được thấm vào từng ngóc ngách con tim.

Hãy làm ơn nhìn vào đôi mắt tôi.

Hãy nói cho tôi biết rằng có phải tôi đang khóc!

Làm ơn hãy lắng nghe tôi!:(

Lune
13-12-2012, 07:21 PM
tại sao em nói đã yêu anh mà giờ đây em vẫn còn tơ tưởng về người cũ ? :((

Traxanh
13-12-2012, 07:25 PM
tại sao em nói đã yêu anh mà giờ đây em vẫn còn tơ tưởng về người cũ ? :((

Lune có đồn ý làm ck TraXanh ko nè .. cho dù sau này có bệnh tật hay khổ đau thì anh có bỏ em mà ra đi không ?

Giant
13-12-2012, 07:29 PM
Lune có đồn ý làm ck TraXanh ko nè .. cho dù sau này có bệnh tật hay khổ đau thì anh có bỏ em mà ra đi không ?Ta đồng ý nè :)) :)) :)) .................................................. ....................

Jen
13-12-2012, 07:29 PM
Mình chia tay rùi phải kg em ;))

Lune
13-12-2012, 07:32 PM
Lune có đồn ý làm ck TraXanh ko nè .. cho dù sau này có bệnh tật hay khổ đau thì anh có bỏ em mà ra đi không ?
anh đồn ý , dù biển có cạn , đá có mòn. dù mọi hoàn cảnh và thời gian anh vẫn ko rời xa em . Anh nguyện nắm tay em đi đến tận chân trời @@

Traxanh
13-12-2012, 07:33 PM
ui ...ui...ui...nhiều người quá em biết chọn ai đây ...X_X

Giant
13-12-2012, 07:34 PM
ui ...ui...ui...nhiều người quá em biết chọn ai đây ...X_XChọn ta nè nàng =)) =)) ta sẽ cho nàng cuộc sống đầy hạnh phúc :)) :))

Traxanh
13-12-2012, 07:42 PM
anh đồn ý , dù biển có cạn , đá có mòn. dù mọi hoàn cảnh và thời gian anh vẫn ko rời xa em . Anh nguyện nắm tay em đi đến tận chân trời @@

hạnh phúc quá đi àh :x :x :x
Ngày mai sẽ lại bắt đầu bằng t.y đẹp của đôi mình . ;))

Lune
13-12-2012, 07:42 PM
anh ko bít dùng lời hoa mỹ cũng như những lời đường mật . Nhưng anh bít là sẽ ko làm cho em bùn và đau khổ ;;) anh mong rằng mình sẽ là niềm vui của em Tx à :D

Traxanh
13-12-2012, 07:44 PM
Chọn ta nè nàng =)) =)) ta sẽ cho nàng cuộc sống đầy hạnh phúc :)) :))

hì em chỉ mong có thế thôi ah....

Traxanh
13-12-2012, 07:46 PM
anh ko bít dùng lời hoa mỹ cũng như những lời đường mật . Nhưng anh bít là sẽ ko làm cho em bùn và đau khổ ;;) anh mong rằng mình sẽ là niềm vui của em Tx à :D

vậy bao giờ anh đón em về đà lạt lãng mạng và đầy mộng mơ đây .=P~

Dạ Lan Du ...♥
13-12-2012, 07:47 PM
TX viết đó à. Hay và tâm trạng quá nhỉ ^^ cố lên nhé :D

Jen
13-12-2012, 07:52 PM
Buồn nào rồi cũng sẽ qua
Chĩ có bùn ngũ kg tha ngày nào :))

langtu8385
13-12-2012, 07:56 PM
Hãy phá vỡ lớp băng mà mình đã dựng lên và bạn sẽ cảm thấy cuộc sống còn nhiều điều ấm áp hơn. Chúc bạn sẽ tìm được người xứng đáng hơn :)>- :)>- :)>-

Traxanh
13-12-2012, 07:58 PM
Buồn nào rồi cũng sẽ qua
Chĩ có bùn ngũ kg tha ngày nào :))

"Chúc anh ngủ ngon"......................

Giant
13-12-2012, 08:00 PM
hì em chỉ mong có thế thôi ah....Thế thì hãi về bên ta :)) :)) :)) :)) ..................................

Hera
13-12-2012, 08:24 PM
http://imuzik.com.vn/Ca-nhan/Blog/Chi-tiet/Hay-noi-cho-toi-biet-rang-co-phai-toi-dang-khoc-_1113893_83699.html

đọc và cảm nhận ^^

Traxanh
13-12-2012, 08:30 PM
Hãy phá vỡ lớp băng mà mình đã dựng lên và bạn sẽ cảm thấy cuộc sống còn nhiều điều ấm áp hơn. Chúc bạn sẽ tìm được người xứng đáng hơn :)>- :)>- :)>-

người xứng đáng hơn thì đã tìm đc rồi @@;;)

cavedem
13-12-2012, 08:34 PM

like cái này của mầy,chuẩn :)

@TraXanh a nà em :))

Traxanh
13-12-2012, 08:34 PM
http://imuzik.com.vn/Ca-nhan/Blog/Chi-tiet/Hay-noi-cho-toi-biet-rang-co-phai-toi-dang-khoc-_1113893_83699.html

đọc và cảm nhận ^^

lời văn hoa mỹ thế nhìn thôi cũng biết copy rồi " người đọc hiểu mình muốn ám chỉ đều gì là đc rồi " ............. :))

Traxanh
13-12-2012, 08:36 PM
like cái này của mầy,chuẩn :)

@TraXanh a nà em :))

dù Ngọc lâu quá ko gặp chắc quên Tra rồi còn đâu .

cavedem
13-12-2012, 08:47 PM
dù Ngọc lâu quá ko gặp chắc quên Tra rồi còn đâu .

quên con khỉ,ậu má gọi đt éo thèm nghe máy :((

Traxanh
13-12-2012, 08:49 PM
quên con khỉ,ậu má gọi đt éo thèm nghe máy :((

Gọi hồi nào trời oa..oa...oa...." gọi lại đi " :-w

cavedem
13-12-2012, 08:53 PM
Gọi hồi nào trời oa..oa...oa...." gọi lại đi " :-w

oh oh,đừng có xin chết dưới chân a nhá :))

Traxanh
13-12-2012, 08:59 PM
oh oh,đừng có xin chết dưới chân a nhá :))

lo mà để dành tiền năm sau đi đám cưới Tra nè ( cuối cùng cũng có người chịu hốt mình Amen @@ ) ;))

henda
13-12-2012, 10:01 PM
to Lune + Hip : 2 thằng bây làm ơn tỉnh ngủ giùm tao. TraXanh bây h đã là của tao rồi :)) tao tặng nhẫn cưới cho TX **** =))
to Trà : kệ đi em :)) Chỉ Là Gió Thôi =))

mới đi hú hí với bà xã về đọc được cái topic này lại buồn cười vật ra =))