PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tâm Sự Nếu anh ở lại...! Buồn buồn viết chơi :(

Hoàng Triều Vỹ
16-12-2012, 03:46 PM
Nếu anh ở lại bên vòng tay em, em sẽ từ bỏ tất cả. Em sẽ bỏ công việc, em sẽ bỏ ý nghĩ xách vali đến Thụy Điển học 3 năm cho ngành học chán ngán em vạch ra bước tiếp cuộc đời, em sẽ bỏ cái tôi cao ngạo của chính mình, em sẽ bỏ những hờn giận trái gió trở trời, em sẽ bỏ những thú vui cùng bạn bè rượu đêm cười đùa đôi tiếng,... Em sẽ từ bỏ tất cả, nếu anh ở lại.

Nếu anh ở lại trong cuộc đời em, em sẽ thay đổi mọi thứ. Em không cần những ước mơ, em không cần ngôi nhà ảo vọng ở tòa cao ốc giữa thành phố, em không cần bạn bè, em không cần niềm vui, em không cần những điều em thích trước đây,... em sẽ thay đổi, em sẽ trở mặt với quá khứ, với chính em vì trên tất cả mọi thứ, em chỉ cần anh. Nếu anh ở lại.

Nếu anh ở lại trên con đường có dấu chân em thậm chí em còn có thể từ bỏ cả anh, chỉ cần đó là điều anh muốn. Em đã nói chuyện với người anh yêu trước khi em đến, anh ấy nói thứ quá khứ tình yêu anh ấy kiến tạo ra cho anh quá tăm tối và đau đớn, có lẽ sẽ rất đớn đau để anh bước về. Rằng cách em yêu anh quá giống anh ta, nên biết đâu sự biến mất của em sẽ dễ dàng hơn cho anh.
Câu nói đó là thứ ngôn từ đau đớn nhất em từng nghe được, nhưng em sẽ làm nó. Em sẽ làm bất kể điều gì, nếu ngày hôm nay anh vẫn ở lại.
Em sẽ mất anh bằng cách ra đi nếu ngày hôm nay anh ở lại.

Dĩ nhiên em sẽ để anh ra đi. Nếu anh ở lại.

Và đây là bài hát tôi tặng các bạn ! http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8wMy8xMy83L2EvInagaMEN2EzZGM0N2UwMjmUsI CyMTE0Y2M1MTlhMGE4NDVlNzY5OTAdUngWeBXAzfE7hdUngr91 IEFdUngaCDEkMaw4WeBdUngjYyBM4WeBdUngxYSBDaOG7jW58V mnhdUng4d0IFTDdUngnx8Mg

1448

henda
16-12-2012, 05:26 PM
@@! cuộc đời mà. đôi khi không nên có những cái Nếu - Thì. Vì biết đâu khi chúng ta có nó thì sẽ ko có cái hiện tại.
Bản thân anh cũng đã từng nói Nếu - Thì rất nhiều, nhưng rồi cũng chẳng có ích gì nên hãy cố mà bước tiếp