PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tin Tức Kẻ sát nhân nhận có họ hàng với Lê Văn Luyện

Dạ Lan Du ...♥
23-01-2013, 11:37 AM
Tuấn Anh lẻn vào nhà của nữ sinh 17 tuổi, sát hại cô đến chết, hiếp dâm, vứt xác lõa thể xuống sông phi tang.

http://tinanninh.com/wp-content/themes/thesis_185_tintuc/custom/phpthumb/timthumb.php?src=/wp-content/uploads/2013/01/ke-sat-nhan-nhan-co-ho-hang-voi-le-van-luyen-1134276.jpg.130.100.jpg&w=400&h=300&zc=1&q=70

Ngày 21/1, TAND tỉnh Thanh Hóa mở phiên sơ thẩm tuyên phạt Lê Tuấn Anh (17 tuổi) về tội Giết người và Hiếp dâm.

Thấy Bích (17 tuổi) xinh xắn, học giỏi, Tuấn Anh nhiều lần buông lời chọc ghẹo nhưng bị cự tuyệt. Tối 11/8/2012, biết nữ sinh ở nhà một mình, Tuấn Anh đến rình rập trước cổng. Một người cùng thôn bắt gặp đã đuổi hắn về. Đi đến nửa đường, Tuấn Anh quay lại lẻn vào nhà Bích qua lối cửa sau. Phát hiện anh ta nấp trong nhà vệ sinh, Bích vội gọi điện báo cho công an xã đến đuổi về.

Lo sợ bị bắt, Tuấn Anh xông đến, dùng gậy, đèn pin đập vào trán, gáy Bích đến khi cô bất tỉnh. Trước khi trói chân tay, vứt xác phi tang xuống sông, hắn đã hiếp dâm nạn nhân. Thi thể Bích được phát hiện trong tình trạng không mảnh vải che thân, hai tay bị trói chặt phía sau bằng một chiếc áo lót. Sau hơn 20h gây án, hung thủ bị bắt cách nơi sát hại nạn nhân chừng 10km.

Tại phiên xử, trả lời về động cơ sát hại nữ sinh lớp 12, Tuấn Anh không hề tỏ ra lo sợ, nói rành rọt “Cháu có họ hàng với Lê Văn Luyện”.

Do chưa đủ 18 tuổi, Tuấn Anh bị tòa phạt 18 năm tù, phải đền bù cho gia đình nạn nhân hơn 100 triệu đồng.

Theo Vnexpress

kakalos2012
23-01-2013, 12:06 PM
chắc Lê văn Luyện là thần tượng của nó ùi =))

chocoboydn
23-01-2013, 12:29 PM
18 năm , 100 triệu , sao giống mua xác người ta vậy ?? Luật VN rẻ bèo quá đi = =

Lune
23-01-2013, 04:21 PM
Tao mà là chủ tịch nước thì mấy thằng phạm cái tội hiếp dâm + giết người là cho nòng súng vào họng thế mà cứ nã cho lẹ . Ko làm mạnh tay thì sao chúng nó bít sợ pháp luật dc

langtu8385
23-01-2013, 04:32 PM
Tao mà là chủ tịch nước thì mấy thằng phạm cái tội hiếp dâm + giết người là cho nòng súng vào họng thế mà cứ nã cho lẹ . Ko làm mạnh tay thì sao chúng nó bít sợ pháp luật dc
bán hết vé số chưa ở đó mà mơ với mộng làm chủ tịch nước :-" :-" :-"

Kiếm Vô Tình
23-01-2013, 04:38 PM
tốt nhất là chém...cắt ah tử hình cmnd cho lành...

dungnho184
23-01-2013, 04:41 PM
Hình như không có thằng nào biết từ tha thứ thì phải, giết nó thì làm gì còn cái hồi hận. Phải cho time để con người ta ngẫm nghĩ chứ, tuổi trẻ mà. Người ta xử án dựa vào lòng người chứ ai dựa vào sự nóng giận.

Dạ Lan Du ...♥
23-01-2013, 05:04 PM

Mấy thằng hiếp dâm đó. Phải ra luật cắt cho làm thái giám hết. Cắt mấy thằng làm gương là tụi nó sợ chứ gì :))

Beongolove
23-01-2013, 05:06 PM
nhà nước đang tranh cãi về việc thiến hóa học với tội phạm hiếp dâm đó

dungnho184
23-01-2013, 05:47 PM
Thiến nó còn nặng hơn giết, người bị thiến vừa tăng sự tức giận vừa xấu hổ với người #, mà chắc gì khi làm vậy số tội phạm hiếp dâm giảm đâu. Có khi Làm vậy # nào làm tăng thêm tội phạm, tăng sự uất hận lên cao. Phải biết dùng đức phục người chứ

Giant
23-01-2013, 06:36 PM
Hok có luật nào cắt bỏ cái đó vì tội hiếp dâm nhá :)) :)) :)) :)) :))

zRambo
23-01-2013, 06:41 PM
vào tù r` cũng bị ma cũ nó hành đến chết mà thôi,nhất là cái tội hấp diêm này :))

Dạ Lan Du ...♥
23-01-2013, 07:05 PM
Thiến nó còn nặng hơn giết, người bị thiến vừa tăng sự tức giận vừa xấu hổ với người #, mà chắc gì khi làm vậy số tội phạm hiếp dâm giảm đâu. Có khi Làm vậy # nào làm tăng thêm tội phạm, tăng sự uất hận lên cao. Phải biết dùng đức phục người chứ

Thiến rồi còn của để mà hiếp thêm à :))
Có làm có chịu. Chứ ở đó mà tức giận xấu hổ cái quần gì

Cozy
23-01-2013, 09:13 PM
thiến pé NàNáNa giờ =))

dungnho184
23-01-2013, 09:27 PM
Đâu có nói hiếp tiếp, thử đặt địa vị mình là họ xem. Bị vậy ai mà ko uất hận sinh ra trả thù, ai chả muốn có 1 cơ hội sửa sai. Đánh kẻ chạy đi ai lại đi đánh kẻ chạy lại bao giờ. Đặt thử địa vị mình là người đi thiến họ xem, liệu có đủ nghị lực ra tay không. Chưa kể còn sợ sau này còn cháu mình bị trả thù, bao giờ chẳng có luật nhân quả. Mà nói chung cũng tùy hoàn cảnh đưa đẩy, tuổi trẻ nông nổi. Nhốt vô tù cho time chứng minh sự hối cả là tốt nhất

Dạ Lan Du ...♥
23-01-2013, 10:11 PM
Đâu có nói hiếp tiếp, thử đặt địa vị mình là họ xem. Bị vậy ai mà ko uất hận sinh ra trả thù, ai chả muốn có 1 cơ hội sửa sai. Đánh kẻ chạy đi ai lại đi đánh kẻ chạy lại bao giờ. Đặt thử địa vị mình là người đi thiến họ xem, liệu có đủ nghị lực ra tay không. Chưa kể còn sợ sau này còn cháu mình bị trả thù, bao giờ chẳng có luật nhân quả. Mà nói chung cũng tùy hoàn cảnh đưa đẩy, tuổi trẻ nông nổi. Nhốt vô tù cho time chứng minh sự hối cả là tốt nhất

Bạn nói hay nhỉ. Vây bạn đặt địa vị vào ng bị chúng nó cưỡng hiếp đi. Bạn nên mừng vì có pháp luật đó. Chứ ko cái lũ đó bị người nhà của nạn nhân xử rồi. Nói như bạn đây là bạn ít cập nhật báo chí. Nên ko biết nhiều về những việc cưỡng hiếp này rồi. Chính vì phải thiến 1 vài đứa để lũ còn lại có ý định sẽ " ko đủ nghị lực ra tay " nữa. Thì có lẽ xã hội này sẽ k xảy ra nhiều chuyện phi đạo đức và loạn luân như nhiều vụ cha hiếp con gái 9t. Ộng hiếp cháu ở tại VN. Cũng như vụ cưỡng dâm tập thể trên xe bus để xảy ra chết cô sinh viên bên Ấn Độ khiến cả thế giới lẫn ng dân Ấn phải đề nghị nâng cao mức án của bọn tội phạm cưỡng hiếp bạn à :)

langtu8385
23-01-2013, 10:16 PM
Nói chung những đứa mang tội hiếp dâm khi vào tù thì 10 thằng hết 9 thằng bị liệt :-" :-" :-"

Jen
23-01-2013, 10:26 PM
Tử hình..đơn giản vậy. Cũng phải cho nó ở chung thân. 1 ngày 3 cữ ăn đòn :))
phải hành hạ thể xác nó trước đã

Hope
23-01-2013, 10:30 PM
cái tội hiếp dâm thì vào tù chỉ có ăn đòn trừ bữa =))

Lune
23-01-2013, 10:42 PM
Dùng đức phục người ? đối với mấy thằng súc sinh đó phục dc hả ? hay mài củng trong loại người như thế sao cứ bênh bênh thế =))

henda
23-01-2013, 11:41 PM
Với tao ấy à :)) tao phát gậy dao kiếm chùy khúc gõ hay gì gì ấy....phát đủ bà con dòng họ nhà nạn nhân. Đưa tất cả bọn họ vào phòng giam của tội phạm hiếp dâm.....ra sao tính tiếp =))

kakalos2012
24-01-2013, 07:05 AM
Với tao ấy à :)) tao phát gậy dao kiếm chùy khúc gõ hay gì gì ấy....phát đủ bà con dòng họ nhà nạn nhân. Đưa tất cả bọn họ vào phòng giam của tội phạm hiếp dâm.....ra sao tính tiếp =))
zị là thằng đó mắc tội hiếp dâm.Còn nguyên dòng họ nạn nhân mắc tội giết người có quy mô lun àk =))

xubin
24-01-2013, 11:03 AM
cho thằng hiếp dâm lôi bình 5 lít chết cmnd @@

Beongolove
24-01-2013, 11:47 AM

nói như bạn vậy mấy bé gái bị hiếp thì sao có nhưng đứa bị hiếp xong thì thần kinh điênn loạn đấy,mấy thèn kia hiếp xong vô tù ...hết.chỉ vậy thôi ak? với những suy nghĩ trẻ con như bạn mà mấy thằng học tập phong cách của Lê Văn Luyện mới gia tăng đấy vì thằng nào cũng nghĩ vô tù xong lại ra =)) hết phim.(bít đâu đây là fan cuồng của LVL nhỉ? )

Beongolove
24-01-2013, 11:54 AM
Hình như không có thằng nào biết từ tha thứ thì phải, giết nó thì làm gì còn cái hồi hận. Phải cho time để con người ta ngẫm nghĩ chứ, tuổi trẻ mà. Người ta xử án dựa vào lòng người chứ ai dựa vào sự nóng giận.
mà mấy thèn hấp diêm nó cũng xấu hổ sẵn rối thêm tí nữa thì có sao?cứ thử như ng thân trong gia đình bạn hay e gái bạn chẳng hạn,bạn có dám mở miệng nói ừ nó đi tù rồi tôi sẽ tha thứ...mà nhỡ như e gái bạn sẽ bi.tâm thần vì chuyện đó,tương lai bị ảnh hưởng bạn có là 1 ông anh vĩ đại và bao dung được không? =))vẫn sẽ tha thứ chứ?đặt mình vào vị trí đó xem :))

Giant
24-01-2013, 12:17 PM
Ế topic nóng hổi zậy :)) :)) ta cũng đang định hấp diêm 1 bé này mà nghe tình hình anti dữ dội quá :)) :)) :))

Beongolove
24-01-2013, 12:22 PM
Ế topic nóng hổi zậy :)) :)) ta cũng đang định hấp diêm 1 bé này mà nghe tình hình anti dữ dội quá :)) :)) :))

=)) người người nhà nhà tay cầm dao tay cầm kéo =)) đủ can đảm hok Hip :))

Giant
24-01-2013, 12:26 PM
=)) người người nhà nhà tay cầm dao tay cầm kéo =)) đủ can đảm hok Hip :))Can đảm đầy mình :)) :)) :)) :)) ..............................................

Beongolove
24-01-2013, 12:52 PM
Can đảm đầy mình :)) :)) :)) :)) ..............................................

:(fight) chuẩn bị lên thớt nè ku =))

henda
24-01-2013, 12:56 PM

hèn gì hổm bữa nó rủ mình đi chơi 2 đứa :-" thì ra nó có ý định ...ấy ấy....mình ;))

NyO
24-01-2013, 12:59 PM
Trước sau gì thèn Luyện nhà mình cũng đè ra hiếp ông Fic. Thế là có án tử hình G SS =))

Giant
24-01-2013, 01:51 PM
:(fight) chuẩn bị lên thớt nè ku =))Trước khi lên thớt thì ta cũng gây án với mi àh :)) :)) yên tâm đi

zRambo
24-01-2013, 02:06 PM
nói chung là tử hình hết giới nữ đi,để đàn ông thôi,chỉ đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau =))
p/s: nói xong câu này,a biết mình sẽ là một người khác,một người xa lạ :))

Beongolove
24-01-2013, 02:08 PM
Trước khi lên thớt thì ta cũng gây án với mi àh :)) :)) yên tâm đi

dao kéo vô tình van xin vô ich ku em ak =)) :(fight)

dungnho184
24-01-2013, 03:52 PM
Bạn nói hay nhỉ. Vây bạn đặt địa vị vào ng bị chúng nó cưỡng hiếp đi. Bạn nên mừng vì có pháp luật đó. Chứ ko cái lũ đó bị người nhà của nạn nhân xử rồi. Nói như bạn đây là bạn ít cập nhật báo chí. Nên ko biết nhiều về những việc cưỡng hiếp này rồi. Chính vì phải thiến 1 vài đứa để lũ còn lại có ý định sẽ " ko đủ nghị lực ra tay " nữa. Thì có lẽ xã hội này sẽ k xảy ra nhiều chuyện phi đạo đức và loạn luân như nhiều vụ cha hiếp con gái 9t. Ộng hiếp cháu ở tại VN. Cũng như vụ cưỡng dâm tập thể trên xe bus để xảy ra chết cô sinh viên bên Ấn Độ khiến cả thế giới lẫn ng dân Ấn phải đề nghị nâng cao mức án của bọn tội phạm cưỡng hiếp bạn à :)
Cho bạn là đúng đi, nếu là mình thì ko dám thiến đâu. Bạn có đủ nghị lực thiến họ không, con người sinh ra không hoàn hảo thì mình thương tiếc. Còn người hoàn hảo bị mình làm cho không hoàn hảo thì không thương tiếc àh. Mình không nghĩ hận thù tạo nên lịch sử đâu, bạn nghĩ tận cùng của sự đau khổ là gì. Mình nghĩ đối với sự đau khổ là sự tha thứ, bạn biết câu oan oan tương báo không. Con người sinh ra ai cũng có dục vọng cả, chẳng qua dục vọng của nhiều người quá lớn thôi. Bạn nói mình ít đọc báo chí coi như đúng đi, ở đăk lăk chỗ mình có 1 vụ án" 1 người đàn bà 50 tuổi góa chồng vì dục vọng quá cao mà thường xuyên gọi sinh viên làm trai bao, 1 lần sau khi quan hệ vì người sinh viên không đủ sức làm bà ta thỏa mãn đã đưa ít tiền hơn. Người sinh viên vì tức tối giết chết người đàn bà" theo bạn thì ai có tội. Mỗi bản thân con người đều có cái nó đáng có, mình không phủ phận chuyện người bị cưỡng hiếp sẽ bị ám ảnh. Nhưng cũng có thể đứng lên được, bạn cho mình nói miệng thôi cũng được. Nhưng dù sao trước khi nói mình cũng suy nghĩ, dù sao mình cũng tin vào luật nhân quả. Nhân nào quả đó, người gây án sẽ chịu hậu quả thích đáng với việc mình làm. Người bị hại sẽ được cái gì xứng đáng với họ.

dungnho184
24-01-2013, 03:59 PM
nói như bạn vậy mấy bé gái bị hiếp thì sao có nhưng đứa bị hiếp xong thì thần kinh điênn loạn đấy,mấy thèn kia hiếp xong vô tù ...hết.chỉ vậy thôi ak? với những suy nghĩ trẻ con như bạn mà mấy thằng học tập phong cách của Lê Văn Luyện mới gia tăng đấy vì thằng nào cũng nghĩ vô tù xong lại ra =)) hết phim.(bít đâu đây là fan cuồng của LVL nhỉ? )
Mình tự hỏi bạn đã bao giờ biết hối hận vì 1 việc nào đó mình làm không đúng chưa, bạn có bị dằn vặt ăn năn không. Vô tù không phải là hết, họ còn chịu nhiều dằn vặt đau đớn hơn là việc chết đó bạn àh, vào tù tất nhiên là ra nhưng khi ra họ trở thành người tốt thì sao. Ở thời buổi này thật sự mình không biết thế nào, nhưng mình phục những người có ý chí cứng rắn. Mình chưa từng biết từ fan là gì, mình chỉ đứng ở mọi góc độ nhìn nhận thôi. Cái nào cần được tha thứ, cái nào cần được yêu thương. Bạn cho mình là suy nghĩ của trẻ con coi như là đúng đi, mình chỉ lưu ýh có nhiều suy nghĩ trẻ con đúng hơn người lớn rất nhiều đó.

dungnho184
24-01-2013, 04:04 PM
mà mấy thèn hấp diêm nó cũng xấu hổ sẵn rối thêm tí nữa thì có sao?cứ thử như ng thân trong gia đình bạn hay e gái bạn chẳng hạn,bạn có dám mở miệng nói ừ nó đi tù rồi tôi sẽ tha thứ...mà nhỡ như e gái bạn sẽ bi.tâm thần vì chuyện đó,tương lai bị ảnh hưởng bạn có là 1 ông anh vĩ đại và bao dung được không? =))vẫn sẽ tha thứ chứ?đặt mình vào vị trí đó xem :))
Cho là em gái mình bị đi, mình nghĩ tình thương của gia đình sẽ làm được tất cả. Bạn tin vào tình thương không, ở đời có nhiều cái không như mong muốn lắm. Nếu bạn chỉ dùng cảm xúc để đánh đổi với tất cả thì sai lầm vẫn sẽ nối tiếp sai lầm thôi, mình nghĩ tình yêu được điều khiển bởi lí trí vẫn tốt hơn là để lí trí bị điều khiển bởi tình yếu. Mình bình luận dùng ngôn từ nhã nhặn 1 xíu, không dùng những từ công kích nhau nha

langtu8385
24-01-2013, 04:36 PM
ku nhi đồng mà cứ thích ham với hố :-" :-" :-"
P/S: nói thì hay lắm nhưng thử đặt trường hợp nạn nhân là người yêu, là bà nội, bà ngoại, Mẹ, cô, dì, thím, chị gái, em gái, con gái hay cháu gái của mình đi xem có thật sự bao dung ko nhé :-" :-" :-"

Dạ Lan Du ...♥
24-01-2013, 04:40 PM
Cho bạn là đúng đi, nếu là mình thì ko dám thiến đâu. Bạn có đủ nghị lực thiến họ không, con người sinh ra không hoàn hảo thì mình thương tiếc. Còn người hoàn hảo bị mình làm cho không hoàn hảo thì không thương tiếc àh. Mình không nghĩ hận thù tạo nên lịch sử đâu, bạn nghĩ tận cùng của sự đau khổ là gì. Mình nghĩ đối với sự đau khổ là sự tha thứ, bạn biết câu oan oan tương báo không. Con người sinh ra ai cũng có dục vọng cả, chẳng qua dục vọng của nhiều người quá lớn thôi. Bạn nói mình ít đọc báo chí coi như đúng đi, ở đăk lăk chỗ mình có 1 vụ án" 1 người đàn bà 50 tuổi góa chồng vì dục vọng quá cao mà thường xuyên gọi sinh viên làm trai bao, 1 lần sau khi quan hệ vì người sinh viên không đủ sức làm bà ta thỏa mãn đã đưa ít tiền hơn. Người sinh viên vì tức tối giết chết người đàn bà" theo bạn thì ai có tội. Mỗi bản thân con người đều có cái nó đáng có, mình không phủ phận chuyện người bị cưỡng hiếp sẽ bị ám ảnh. Nhưng cũng có thể đứng lên được, bạn cho mình nói miệng thôi cũng được. Nhưng dù sao trước khi nói mình cũng suy nghĩ, dù sao mình cũng tin vào luật nhân quả. Nhân nào quả đó, người gây án sẽ chịu hậu quả thích đáng với việc mình làm. Người bị hại sẽ được cái gì xứng đáng với họ.

Bạn ko thiến nó là chuyện của bạn.
Còn mình là mình thích xử vậy đó =)). Ko những phải cắt cái của quý của nó mà còn phải hàng ngày cho 1 đám bê đê vào hiếp nó nữa. Để cho nó biết được cảm giác mà nó mang lại cho con ngta như thế nào.
Cái lũ hiếp dâm con người ta rồi giết luôn như cái thằng này thì nói thật ít ra phải tử hình. Mạng phải trả = mạng. Làm như con cái nhà ngta đẻ ra để cho nó chơi đã rồi giết. Cuối cùng dc có 18 năm tù sống nhăn răng để ra tù cười ha hả kiếm con khác hiếp tiếp à =)). Nhưng thằng Lê Văn Luyện. Mình ko dám chắc sau này nó ra tù sẽ như thế nào với người ngoài đời và ng nhà của nạn nhân đâu. Tốt hơn hết nó biết khôn thì sống chui nhủi trong đó để được sống theo cái lý lẽ " sống để hối hận " của bạn nha.
Và bạn lấy ví dụ sai hoàn toàn. Ở đây đang nói zụ hiếp dâm - cưỡng hiếp. Chứ ko phải ăn bánh trả tiền rồi giết nhau. Mong bạn sau này đọc kĩ đề tài rồi hãy bay vào lý luận theo chủ nghĩa " nhân đạo mà giết vô số người vô tội " của bạn nha :)) Mà theo ý mình thấy là bạn đang học tập theo phong trào Ngọc Trinh. Tự nói shock với cái lý luận trẻ con để lăng xê tự làm nổi bật mình lên quá =))

dungnho184
24-01-2013, 05:05 PM
Bạn ko thiến nó là chuyện của bạn.
Còn mình là mình thích xử vậy đó =)). Ko những phải cắt cái của quý của nó mà còn phải hàng ngày cho 1 đám bê đê vào hiếp nó nữa. Để cho nó biết được cảm giác mà nó mang lại cho con ngta như thế nào.
Cái lũ hiếp dâm con người ta rồi giết luôn như cái thằng này thì nói thật ít ra phải tử hình. Mạng phải trả = mạng. Làm như con cái nhà ngta đẻ ra để cho nó chơi đã rồi giết. Cuối cùng dc có 18 năm tù sống nhăn răng để ra tù cười ha hả kiếm con khác hiếp tiếp à =)). Nhưng thằng Lê Văn Luyện. Mình ko dám chắc sau này nó ra tù sẽ như thế nào với người ngoài đời và ng nhà của nạn nhân đâu. Tốt hơn hết nó biết khôn thì sống chui nhủi trong đó để được sống theo cái lý lẽ " sống để hối hận " của bạn nha.
Và bạn lấy ví dụ sai hoàn toàn. Ở đây đang nói zụ hiếp dâm - cưỡng hiếp. Chứ ko phải ăn bánh trả tiền rồi giết nhau. Mong bạn sau này đọc kĩ đề tài rồi hãy bay vào lý luận theo chủ nghĩa " nhân đạo mà giết vô số người vô tội " của bạn nha :)) Mà theo ý mình thấy là bạn đang học tập theo phong trào Ngọc Trinh. Tự nói shock với cái lý luận trẻ con để lăng xê tự làm nổi bật mình lên quá =))
Bạn công kích ghê nhỉ, mình không cần tự nói shock. Cái này phải xem bạn nhìn nhận vấn đề thế nào thôi, người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội. Những gì mình có ngày hôm nay là nhờ đọc sách tâm lí và sách phật học thôi. Bạn ức chế cũng bình thường thôi, coi người ta trải qua đau thương tự biết nhìn nhận mọi chuyện bình thường cả. Mình lấy ví dụ ở đây không phải nói về tiêu đề của potic mà là ví dụ cái mà mỗi người đều có là sự tức giận, những lúc nông nổi. Có thể bạn hoàn hảo tất cả để không vướng vào cái gọi là để tình cảm chi phối, nhưng những người không làm được hay đang cố để thay đổi để không có những phút nông nổi thì sao. Bạn vẫn cứ nghĩ trong tù là thoải mái nhỉ, nếu trong tù chỉ là để nhốt người thì mình nghi ngờ đó. Bạn nói ko dám thiến là việc của mình, ok chấp nhận đi. Bạn thích xử vậy mà bán dám làm vậy không, bạn có nghĩ tới việc nếu làm vậy họ trả thù thì sao với người nhà người dùng hình không. Bạn giết họ rồi con cháu anh em họ cũng lại hận bạn rồi kiếm bạn trả thù, rồi con cháu bạn lại cũng kiếm lại họ trả thù. Nợ máu trả = máu tới bao giờ, khi nào mới ngừng. Lúc đó bên nào đúng bên nào sai, khi qua mấy trăm năm thì đúng sai ở đâu. Bạn có vẻ ức chế nhiều cái thật đó, như truyện phương trinh mình thấy bình thường thôi. Chẳng qua là những ai không ưng ý không thích hành động đó thì ức chế thôi. Mình không quan tâm tới chuyện phương trinh làm gì và ảnh hưởng tới ai, nếu ai cũng cứ chăm chăm vào người nổi tiếng thì còn nhiều hành động gây shock lắm. Không quan tâm thì họ sẽ không làm, làm cho ai xem mới được chứ.

Dạ Lan Du ...♥
24-01-2013, 05:43 PM
Bạn công kích ghê nhỉ, mình không cần tự nói shock. Cái này phải xem bạn nhìn nhận vấn đề thế nào thôi, người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội. Những gì mình có ngày hôm nay là nhờ đọc sách tâm lí và sách phật học thôi. Bạn ức chế cũng bình thường thôi, coi người ta trải qua đau thương tự biết nhìn nhận mọi chuyện bình thường cả. Mình lấy ví dụ ở đây không phải nói về tiêu đề của potic mà là ví dụ cái mà mỗi người đều có là sự tức giận, những lúc nông nổi. Có thể bạn hoàn hảo tất cả để không vướng vào cái gọi là để tình cảm chi phối, nhưng những người không làm được hay đang cố để thay đổi để không có những phút nông nổi thì sao. Bạn vẫn cứ nghĩ trong tù là thoải mái nhỉ, nếu trong tù chỉ là để nhốt người thì mình nghi ngờ đó. Bạn nói ko dám thiến là việc của mình, ok chấp nhận đi. Bạn thích xử vậy mà bán dám làm vậy không, bạn có nghĩ tới việc nếu làm vậy họ trả thù thì sao với người nhà người dùng hình không. Bạn giết họ rồi con cháu anh em họ cũng lại hận bạn rồi kiếm bạn trả thù, rồi con cháu bạn lại cũng kiếm lại họ trả thù. Nợ máu trả = máu tới bao giờ, khi nào mới ngừng. Lúc đó bên nào đúng bên nào sai, khi qua mấy trăm năm thì đúng sai ở đâu. Bạn có vẻ ức chế nhiều cái thật đó, như truyện phương trinh mình thấy bình thường thôi. Chẳng qua là những ai không ưng ý không thích hành động đó thì ức chế thôi. Mình không quan tâm tới chuyện phương trinh làm gì và ảnh hưởng tới ai, nếu ai cũng cứ chăm chăm vào người nổi tiếng thì còn nhiều hành động gây shock lắm. Không quan tâm thì họ sẽ không làm, làm cho ai xem mới được chứ.

Thứ nhất. Xin lỗi bạn vì bạn chả là cái thá gì để mình công kích cả. Mình chỉ biết bạn chỉ là 1 đứa có char nhân vật là oQuỷVoThường hay ks boss DLQ thôi. Sống theo chủ nghĩa " cá nhân " mà ko dc bao dung đóng góp cho tập thể thôi.
Thứ 2. Bạn dám đứng ra cho mình thiến thử bạn làm gương ko mà ở đó nói nhiều.
Thứ 3 : Người đạo phật ko bao h bao dung những đứa như thế này. Cái mà đạo Phật làm ở đây là " quả báo " để trừng trị bọn như thế này. Và cũng ko bao giờ nhiều chuyện nói nhiều như bạn. Đức Phật lúc đi truyền bá đạo Phật bị những người xung quanh chê cười nhưng Ngài vẫn âm thầm và im lặng để truyền bá đạo Phật cho chúng sinh. Nếu bạn là 1 người phật tử thật sự. Thì sẽ ko bao giờ có thể nói cái câu " người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội ". Ko lẽ giờ người dân lại quay lại nói " ôi tội nghiệp thằng hiếp con nhỏ đó quá. Nó bị đi tù rồi " à bạn. Ít có hài hước lắm bạn nha =)). Nếu bạn biết rõ luật tương sinh tương báo như thế. Thì bạn nên thực hiện điều đó đi. Và ở đây mình thấy bạn có vẻ hiếu chiến quá. Suốt ngày cứ trả thù trả thù. Bạn hiểu khá rõ nhưng bạn chẳng hành động dc như lời nói của mình. Mình thấy bạn ức chế nhiều rồi đó. =))
Thứ 4 : Bạn nói người khác ác ko có lòng bao dung. Vậy xin hỏi bạn có ko ?! Nếu có thì làm ơn mở lòng ra cho người bị hại chứ đừng bao dung cho kẻ đi hại người ta được chứ. Hay bạn cũng từng có quá khứ lẫy lừng nên chứ bô bô bênh vực bọn đi cưỡng hiếp giết người thế kia =))

Lune
24-01-2013, 06:06 PM
bổng dưng anh củng mún hiếp Na =))

Dạ Lan Du ...♥
24-01-2013, 06:07 PM
bổng dưng anh củng mún hiếp Na =))

Tát chết bây h. Onl war đi ông tướng =))

Kiếm Vô Tình
24-01-2013, 06:24 PM

tha thứ cái l jj bọn này..nếu con bé đó là em mày hay nguoi nhà mày, thì mày có tha nó ko hay mày giết
cả nhà nó luôn rồi....tha với thứ..ko làm thì lấy éo đâu nguoi ta lên án....chắc mày có họ với thằng đó quá..Tuổi trẻ thì thíc làm cl jj thì làm ah.. giết + hiếp con nhà người ta xog rồi đợi xa hội tha thứ hả..dm gặp tao hả... chet mnr

dungnho184
24-01-2013, 07:15 PM
Thứ nhất. Xin lỗi bạn vì bạn chả là cái thá gì để mình công kích cả. Mình chỉ biết bạn chỉ là 1 đứa có char nhân vật là oQuỷVoThường hay ks boss DLQ thôi. Sống theo chủ nghĩa " cá nhân " mà ko dc bao dung đóng góp cho tập thể thôi.
Thứ 2. Bạn dám đứng ra cho mình thiến thử bạn làm gương ko mà ở đó nói nhiều.
Thứ 3 : Người đạo phật ko bao h bao dung những đứa như thế này. Cái mà đạo Phật làm ở đây là " quả báo " để trừng trị bọn như thế này. Và cũng ko bao giờ nhiều chuyện nói nhiều như bạn. Đức Phật lúc đi truyền bá đạo Phật bị những người xung quanh chê cười nhưng Ngài vẫn âm thầm và im lặng để truyền bá đạo Phật cho chúng sinh. Nếu bạn là 1 người phật tử thật sự. Thì sẽ ko bao giờ có thể nói cái câu " người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội ". Ko lẽ giờ người dân lại quay lại nói " ôi tội nghiệp thằng hiếp con nhỏ đó quá. Nó bị đi tù rồi " à bạn. Ít có hài hước lắm bạn nha =)). Nếu bạn biết rõ luật tương sinh tương báo như thế. Thì bạn nên thực hiện điều đó đi. Và ở đây mình thấy bạn có vẻ hiếu chiến quá. Suốt ngày cứ trả thù trả thù. Bạn hiểu khá rõ nhưng bạn chẳng hành động dc như lời nói của mình. Mình thấy bạn ức chế nhiều rồi đó. =))
Thứ 4 : Bạn nói người khác ác ko có lòng bao dung. Vậy xin hỏi bạn có ko ?! Nếu có thì làm ơn mở lòng ra cho người bị hại chứ đừng bao dung cho kẻ đi hại người ta được chứ. Hay bạn cũng từng có quá khứ lẫy lừng nên chứ bô bô bênh vực bọn đi cưỡng hiếp giết người thế kia =))
Thứ nhất: bạn chỉ biết 1 phần thôi, cái thời mình giúp ích cho LM thì Lm quên. Cái lúc không có time onl thì LM đá, mình không muốn bon chen nên đứng ngoài lề. Bạn nghĩ vậy mình chỉ nói ra cho bạn biết thêm thôi, bạn ko không công kích không áp đặt. Bạn nghĩ bạn cao thượng lắm àh. Bạn biết mình onl game vì cái gì không, nhớ game nhớ bạn bè thì onl. Bạn bè ở dlq vô nói chuyện không được àh, bạn không áp đặt nhỉ
Thứ hai: Mình chỉ nói bạn có dám làm hay không bạn lại quay sang đòi thiến mình. Nghĩ đi nghĩ lại bạn là con gái đồng cảm với con gái, dù sao là tâm trạng thôi
thứ ba: Mình nói từ " người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội không phải là nói cho mình mà là nói cho bạn, cái đáng thương không phải đi tù vì đáng thương. Mà họ bị cảm xúc lấn áp lí trí nên họ đáng thương, bạn không hiểu từ đó thì không nên viết bừa nghĩa của nó như thế. Một con người có cảm xúc có lí trí lại để bị cảm xúc lấn áp gây ra những chuyện đáng tiếc liệu có đáng thương không, bạn có thể không thấy thương xót nhưng cũng đừng nên nói về đạo phật như vậy. Bạn cứ nghĩ như vậy là phải giết mà bạn có biết người phạm tội thế nào không, họ cũng có lương tri họ cũng sợ sự trùng phạt. Đánh kẻ quay đi chứ không đánh kẻ quay lại, nếu người ta quay lại bạn không cho cơ hội thì bạn nghĩ sao. Là mình thì mình sẽ cho họ cơ hội, bạn kêu mình chỉ nói miệng. Bạn biết được bao nhiêu về mình nào, họ làm sai ắt có luật pháp luật nhân quả trừng phạt họ.
Thứ tư: Mình có lòng bao dung, ít nhất mình cũng đã từng bao dung. Bạn có thể nói linh tinh về mình trong khi bạn không biết gì về mình, mình thì không nhận xét 1 cách bừa bãi như bạn. Ít nhất cũng phải biết người đó thế nào hãy đưa ra nhận xét
p/s: Mình chỉ là người thích những gì phật dạy, chứ không phải mình sùng bái đạo phật. Có thể còn nhiều điều mình chưa biết, còn nhiều sai phạm. Bạn có thể nói mình không biết gì về phật, nhưng những giáo lý nhà phật mong bạn đọc và nghĩ rồi hãy cho ra lời nhận xét. Mình kết thúc ở đây

Dạ Lan Du ...♥
24-01-2013, 07:33 PM
Đừng quá quan tâm đến những gì người khác đánh giá về phong cách sống của bạn bởi bạn không thể kiểm soát được hết dư luận :)

Dạ Lan Du ...♥
24-01-2013, 07:34 PM
Thứ nhất: bạn chỉ biết 1 phần thôi, cái thời mình giúp ích cho LM thì Lm quên. Cái lúc không có time onl thì LM đá, mình không muốn bon chen nên đứng ngoài lề. Bạn nghĩ vậy mình chỉ nói ra cho bạn biết thêm thôi, bạn ko không công kích không áp đặt. Bạn nghĩ bạn cao thượng lắm àh. Bạn biết mình onl game vì cái gì không, nhớ game nhớ bạn bè thì onl. Bạn bè ở dlq vô nói chuyện không được àh, bạn không áp đặt nhỉ
Thứ hai: Mình chỉ nói bạn có dám làm hay không bạn lại quay sang đòi thiến mình. Nghĩ đi nghĩ lại bạn là con gái đồng cảm với con gái, dù sao là tâm trạng thôi
thứ ba: Mình nói từ " người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội không phải là nói cho mình mà là nói cho bạn, cái đáng thương không phải đi tù vì đáng thương. Mà họ bị cảm xúc lấn áp lí trí nên họ đáng thương, bạn không hiểu từ đó thì không nên viết bừa nghĩa của nó như thế. Một con người có cảm xúc có lí trí lại để bị cảm xúc lấn áp gây ra những chuyện đáng tiếc liệu có đáng thương không, bạn có thể không thấy thương xót nhưng cũng đừng nên nói về đạo phật như vậy. Bạn cứ nghĩ như vậy là phải giết mà bạn có biết người phạm tội thế nào không, họ cũng có lương tri họ cũng sợ sự trùng phạt. Đánh kẻ quay đi chứ không đánh kẻ quay lại, nếu người ta quay lại bạn không cho cơ hội thì bạn nghĩ sao. Là mình thì mình sẽ cho họ cơ hội, bạn kêu mình chỉ nói miệng. Bạn biết được bao nhiêu về mình nào, họ làm sai ắt có luật pháp luật nhân quả trừng phạt họ.
Thứ tư: Mình có lòng bao dung, ít nhất mình cũng đã từng bao dung. Bạn có thể nói linh tinh về mình trong khi bạn không biết gì về mình, mình thì không nhận xét 1 cách bừa bãi như bạn. Ít nhất cũng phải biết người đó thế nào hãy đưa ra nhận xét
p/s: Mình chỉ là người thích những gì phật dạy, chứ không phải mình sùng bái đạo phật. Có thể còn nhiều điều mình chưa biết, còn nhiều sai phạm. Bạn có thể nói mình không biết gì về phật, nhưng những giáo lý nhà phật mong bạn đọc và nghĩ rồi hãy cho ra lời nhận xét. Mình kết thúc ở đây

ủa tưởng kết thúc bên kia rồi. Ra vẫn còn hiếu chiến bô qua bên đây cơ đấy. Toàn miệng lưỡi nói 1 đằng làm 1 nẻo =)) Mình thấy bạn toàn nói mà ko nhận ra được điều mình nói là gì và như thế nào.

dungnho184
25-01-2013, 12:17 AM
ủa tưởng kết thúc bên kia rồi. Ra vẫn còn hiếu chiến bô qua bên đây cơ đấy. Toàn miệng lưỡi nói 1 đằng làm 1 nẻo =)) Mình thấy bạn toàn nói mà ko nhận ra được điều mình nói là gì và như thế nào.
Mình nói nhiều không phải để bạn nói mình hiếu chiến, cái mình muốn nói là mình chỉ muốn mọi người có 1 sự khoan dung nào đó với những người đã và từng phạm sai lầm và có ý định hối cải. Nếu bạn không muốn khoan dung mình cũng hết lời để nói rồi, tks bạn đã cùng thảo luận.

Dạ Lan Du ...♥
25-01-2013, 12:26 AM
Mình nói nhiều không phải để bạn nói mình hiếu chiến, cái mình muốn nói là mình chỉ muốn mọi người có 1 sự khoan dung nào đó với những người đã và từng phạm sai lầm và có ý định hối cải. Nếu bạn không muốn khoan dung mình cũng hết lời để nói rồi, tks bạn đã cùng thảo luận.

Xin lỗi bạn. Bạn chẳng có quyền gì để muốn mọi người làm theo ý bạn hết. Cũng ko có hạn gì mà giảng đạo ở đây hết. Vì tính đến thời điểm này chẳng ai ủng hộ với phong cách sống của bạn cả. Vậy nha. Khỏi nói nhiều làm gì cho mệt. Tóm gọn đi. Cứ nói kết kết thì kết đại 1 phát đi. Lại còn cứ pm lại. Đàn bà quá. Mêttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt ttt !

dungnho184
25-01-2013, 01:23 AM
Đã nói đừng áp đặt mà lại. Cách sống của mình là thế nào, bạn hiểu bao nhiêu mà nhận xét cách sống. Ai không bằng lòng cách sống của mình, dù sao bạn xin lỗi trước nên mình không nói nặng gì bạn. Bạn coi thường nhân cách của người khác thế sao, bạn muốn kết thúc = 1 câu xỉ nhục đánh vào nhân cách người khác àh. Văn hóa của con người cũng được nhìn nhận vào cách dùng từ để nói đó.

Dạ Lan Du ...♥
25-01-2013, 08:15 AM
Đã nói đừng áp đặt mà lại. Cách sống của mình là thế nào, bạn hiểu bao nhiêu mà nhận xét cách sống. Ai không bằng lòng cách sống của mình, dù sao bạn xin lỗi trước nên mình không nói nặng gì bạn. Bạn coi thường nhân cách của người khác thế sao, bạn muốn kết thúc = 1 câu xỉ nhục đánh vào nhân cách người khác àh. Văn hóa của con người cũng được nhìn nhận vào cách dùng từ để nói đó.

Kệ bạn đi. Đã nói Cách sống của bạn ra sao mặc xác bạn. 1 kẻ bênh vực những kẻ cương hiếp giết người với cái lý lẽ " nhân đạo bao dung " thì ko đáng để bận tâm nữa. :) Và đã nói bao nhiêu lần mà sao bạn ko chịu nhớ hay cố tình làm lơ. Mình đã nói thẳng là mình ko hề tôn trọng bạn - 1 kẻ bênh vực cho kẻ xấu OK ?! Nên đừng ở áp đặt mình ở đây phải xin lỗi bạn. Bạn chả là cái thá gì để xin lỗi. Viễn vong và ấu trĩ lắm nha. Nói thẳng ra h muốn xỉ nhục bạn. Ok. Mình dùng thẳng những câu tục tĩu chửi thẳng vào mặt bạn luôn. Ở đây chưa chửi thề vào mặt bạn là còn quá nhẹ và nhân từ với bạn rồi/

Dạ Lan Du ...♥
25-01-2013, 08:25 AM
MỞ CON MẮT CHO TO RA MÀ ĐỌC. KO PHẢI TỰ NHIÊN CHÍNH PHỦ PHÁT DAO CHO PHỤ NỮ ĐỂ LÀM VŨ KHÍ ĐÂU NHA. CÒN NẾU SUY NGHĨ NHƯ BẠN THÌ CHẮC CẢ CHÍNH PHỦ ẤN ĐỘ BỊ ĐIÊN HẾT RỒI. BẠN NÊN ĐỌC THẬT KĨ VÀ SUY NGẪM ĐI :)

Ấn Độ: Phát dao để phụ nữ xử "yêu râu xanh"

Một đảng chính trị Ấn Độ đã phát hàng ngàn con dao bén cho phụ nữ ở tiểu bang miền tây để làm vũ khí chống lại những kẻ mưu toan cưỡng hiếp.

Tối 23/1, nhân dịp kỷ niệm ngày sinh của người sáng lập Bal Thackeray, các thành viên đảng Shiv Sena đã lên án tình trạng bất ổn ở Ấn Độ và phát dao cho những người phụ nữ tại thành phố Mumbai, bang Maharashtra.

Quan chức đảng Shiv Sena tại địa phương, ông Ajay Chowdhary, phát biểu: “Các bạn hãy chặt tay những kẻ chạm vào mình như cắt một mớ rau. Phụ nữ nên giữ những con dao dài 7 cm trong ví của mình”.

Dự kiến đảng này sẽ phát hết 21.000 con dao cho phụ nữ khắp bang Maharashtra.

Biểu tình nổ ra dữ dội sau vụ nữ sinh viên 23 tuổi bị cưỡng bức tập thể và qua đời. Ảnh: EPA

Vụ một nữ sinh 23 tuổi bị cưỡng hiếp trên xe buýt tại New Delhi hồi tháng 12 sau đó đã qua đời tại một bệnh viện Singapore gây nên sự phẫn nộ của người dân trên toàn quốc. Từ đó, dấy lên hàng loạt cuộc biểu tình phản đối sự phân biệt đối xử và lên án những thiếu sót của chính phủ trong việc bảo vệ phụ nữ.

Ngày 24/1, cha của nữ sinh này vừa đau lòng tiết lộ thêm rằng con gái mình đã hoàn thành kỳ thi tốt nghiệp chuyên ngành vật lý trị liệu, cô đã học hành chăm chỉ và nỗ lực hết mình mới có được thành tích đó, ước mơ trở thành bác sĩ của cô gần như sắp trở thành hiện thực và đây là một cơ hội để đưa gia đình thoát cảnh nghèo khó.

Người đàn ông nghèo này làm nghề bốc vác hành lý tại sân bay New Delhi. Trước đó, cả nhà đã phải bán mảnh đất nhỏ của họ ở vùng quê Uttar Pradesh để trang trải học phí cho con gái và nhiều bữa ăn của họ chỉ gồm bánh mì và muối.

Theo 24h

langtu8385
25-01-2013, 09:05 AM
Cái gì mà cảm xúc với lý trí. Con người đc chia làm 2 phần đó là phần "người" và phần "con". Khi phần "người" chiếm nhiều hơn thì vẫn còn có thể tha thứ và giữ lại, còn nếu phần "con" nhiều hơn thì cần nên loại bỏ khỏi cuộc sống đế tránh gây lây nhiễm cho xã hội. Và "những đứa hiếp dâm" thì phần "con" luôn chiếm nhiều hơn phần "người" :-" :-" :-"

YOYO
25-01-2013, 10:53 AM
( Bạn cứ nghĩ như vậy là phải giết mà bạn có biết người phạm tội thế nào không, họ cũng có lương tri họ cũng sợ sự trùng phạt
* Tại phiên xử, trả lời về động cơ sát hại nữ sinh lớp 12, Tuấn Anh không hề tỏ ra lo sợ, nói rành rọt “Cháu có họ hàng với Lê Văn Luyện”. )
dungnho à trước khi phát biểu thì đọc kỹ đi , đó là báo viết thôi chứ nếu bạn tham gia phiên tòa thì , ối vl lắm .Còn lại thì éo có phát biểu gì thêm
* " Do chưa đủ 18 tuổi, Tuấn Anh bị tòa phạt 18 năm tù, phải đền bù cho gia đình nạn nhân hơn 100 triệu đồng " , đấy pháp luật của VN =)) , ;))

awamommem
25-01-2013, 12:03 PM
cai loai nay thi chi? co cach nay la hop hieu wua?Hiep dam= cat zai' giet nguoi= tu hinh hiep dam+gietnguoi= cat giai' nhet vao` mom roi tu hinh`

awamommem
25-01-2013, 12:16 PM
oi moi nguoi oi cai nhau lam gi. no con nit mak..(dungnho184) no dau ngi dc nhieu..dung chap met cai tha
no dau fai la nan nhan nen no dau hieu?
no ma dat vao vi tri cua con pe 17 t kia thj se hieu thoi...
17t dang la tuoi lon cs dang cho biet bao nhieu thu dep tuoi
the ma lai bi 1 thag suc vat:lam vay
chet 1 cach nhu vay(thuc su ko co cach nao dien ta dc)" Hiep dam la nhug thoi ko the tha thu.....

dungnho184
25-01-2013, 12:18 PM
Xin lỗi bạn !
Cái này chắc mình bịa quá, ok hiểu được thì hiểu

NyO
25-01-2013, 12:38 PM
Điều 1 : Phụ nữ luôn luôn đúng.
Điều 2 : Nếu phụ nữ sai coi lại Điều 1 =)))

Dạ Lan Du ...♥
25-01-2013, 02:01 PM
Cái này chắc mình bịa quá, ok hiểu được thì hiểu

Lớn rồi. Nên phân biệt dc kiểu xin lỗi mỉa mai và xin lỗi thật sự nha =)) Trời ơi. Văn trên 7 mà phải giải nghĩa từng câu là sao. Kì quá ta =))

Beongolove
25-01-2013, 03:07 PM
Mình nói nhiều không phải để bạn nói mình hiếu chiến, cái mình muốn nói là mình chỉ muốn mọi người có 1 sự khoan dung nào đó với những người đã và từng phạm sai lầm và có ý định hối cải. Nếu bạn không muốn khoan dung mình cũng hết lời để nói rồi, tks bạn đã cùng thảo luận.an trộm ăn cướp có thể khoan dung nhưng giết ng và hiếp dâm thì không bjio vì những tội đó gây ra thiệt hại là vô cùng lớn và không thể sửa sai dưới mọi hình thức tại sao giết ng lại bị tử hình trong khi hiếp dâm thi chỉ đi tù dù những thiệt hại để lại là ngang nhau,có nhưng ng bị hiếp xong thì tự sát..như vậy hiếp dâm có gián tiếp giết ng không???con nếu theo bạn tùy vào mức độ mà tha thứ thì hiếp dâm nó có mức độ như thế nào? phải xem ng ta co chết không thì đó là mức độ nặng ak?hay bản thân bạn đã từng phạm tội như thế và đang cầu xin sự tha thứ?và dám khẳng định 1 điều nhưng 4 ng bị hiếp dâm cuộc đời ngta đã bị hủy hoại rồi từ cái giây phút đó

OverMars
25-01-2013, 05:56 PM
theo mình thì..đề nghị thả tự do cho Lê Tuấn Anh..( thả từ độ cao 1000m ) =))

Giant
25-01-2013, 06:19 PM
ku nhi đồng mà cứ thích ham với hố :-" :-" :-"
P/S: nói thì hay lắm nhưng thử đặt trường hợp nạn nhân là người yêu, là bà nội, bà ngoại, Mẹ, cô, dì, thím, chị gái, em gái, con gái hay cháu gái của mình đi xem có thật sự bao dung ko nhé :-" :-" :-"Nhi đồng àh , mài đưa hàng xinh tươi đây coi có bầu ko :)) :)) :)) :))