PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Thông Báo Sự cố máy chủ 20/02/2013

Glacial
22-02-2013, 09:26 PM
Các chiến binh Shaiya Hero thân mến,

Vào ngày 20/02 vừa qua, hacker lợi dụng lỗi bảo mật ở trang Upload hình ảnh để upload mã độc vào website Shaiya Hero. Từ đó chiếm quyền điều khiển trang web, trục lợi trong game.

Shaiya Hero đã khắc phục vấn đề trên đồng thời khóa vĩnh viễn các tài khoản sau:

Tài khoản: gaoranger, conchym123, dohoang12
Nhân vật: Vivobook, Vostro, ZzWhy

Hiện tại, website của Shaiya Hero đã tạm hoạt động trở lại. Tuy nhiên, tất cả hình ảnh từ trang upload đã bị xóa vĩnh viễn. Chương trình cập nhật phiên bản mới (Updater.exe) cũng bị lỗi, để khắc phục, bạn tải tập tin Updater.exe mới tại đây (shaiya-hero.us/shaiya_v5/download/Updater.rar) và giải nén rồi copy đè vào thư mục cài game. Do website mới khắc phục nên có thể sẽ phát sinh một số lỗi trong quá trình sử dụng, nếu gặp lỗi, các chiến binh vui lòng báo lỗi lại để Shaiya Hero khắc phục.

Rất mong các chiến binh thông cảm cho sự cố này.

(Thánh điện Typhreth đưa tin)

Dạ Lan Du ...♥
23-02-2013, 10:52 AM
Liệu có thể phục hồi những bảng điểm gần đây nhất được ko GM. Vì máy gặp sự cố nên đã phải cài lại win, mất hết toàn bộ dữ liệu như bảng điểm của anh em. Mong GM có thể phục hồi lại bảng điểm gần đây nhất của anh em G SLN.

Glacial
23-02-2013, 08:15 PM
Liệu có thể phục hồi những bảng điểm gần đây nhất được ko GM. Vì máy gặp sự cố nên đã phải cài lại win, mất hết toàn bộ dữ liệu như bảng điểm của anh em. Mong GM có thể phục hồi lại bảng điểm gần đây nhất của anh em G SLN.

Mình rất tiếc là không thể phục hồi được bất kỳ hình ảnh nào cả, mong bạn thông cảm :(