PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Thảo Luận Cách kèm buff khi war

ChỉYêuEmHOF
07-06-2013, 06:57 AM
Tình hình là mình mới tập chơi SY đc 3tuần, chơi sin đc 2 tuần, full bền đi kèm buff. Mặc dù mình thấy mình cast cũng được, tung skill nhanh nhưng không sao khóa chết đc buff (buff vẫn giải đc). Hqua nghe ông BlackHiro nói kèm chết được chị TràXanh khiến chị Trà không giải được phát nào @@. Mọi người làm ơn chỉ e cách làm đc như thế.
Tiện thể hoi mn cách op đồ, vì chủ yếu là kèm buff nên LH chỉ có point vàng, nay thấy sin bắt đầu bị dồn rồi, e định tháo hết LH 6-7 ra đập BB đôi vào cho trâu (dù gì thì buff cũng k có LH). Mn cho hỏi làm thế có nên ko?
Cám ơn mn nhiều.

__All.For.Love__
07-06-2013, 07:11 AM
Bạn nên add fuul linh hoạt và build fuul linh hoạt hơn là sin đi bền Sin sinh ra đã đi kèm với Linh hoạt

ChỉYêuEmHOF
07-06-2013, 07:18 AM
Mình đã test cách full LH, op đồ LH, LH khi đó là ~2170. Mình test với DS LH 1k2 (trước khi dính skill nặng nề) nhưng tỉ lệ trúng đòn ~30-40%. Đi war chết nhanh hơn là full bền.

emyeueoidn
07-06-2013, 07:37 AM
DS CB TANK những class này đánh mày dễ trúng lắm vì có skill Tập trung ...
Mày phải giữ cái skill Vô Địch ... Chọn thời điểm thật sự mà sài, 1 2 thằng đánh thì kệ mẹ nó, còn 4 5 thằng đánh thì buf Vô Địch nên... Tỷ lệ né tránh của mày sẽ nâng lên rất cao :))
p/s : bị đánh thì TH :)) =))

Clone
07-06-2013, 08:00 AM
Tình hình là mình mới tập chơi SY đc 3tuần, chơi sin đc 2 tuần, full bền đi kèm buff. Mặc dù mình thấy mình cast cũng được, tung skill nhanh nhưng không sao khóa chết đc buff (buff vẫn giải đc). Hqua nghe ông BlackHiro nói kèm chết được chị TràXanh khiến chị Trà không giải được phát nào @@. Mọi người làm ơn chỉ e cách làm đc như thế.
Tiện thể hoi mn cách op đồ, vì chủ yếu là kèm buff nên LH chỉ có point vàng, nay thấy sin bắt đầu bị dồn rồi, e định tháo hết LH 6-7 ra đập BB đôi vào cho trâu (dù gì thì buff cũng k có LH). Mn cho hỏi làm thế có nên ko?
Cám ơn mn nhiều.
Muốn siêu trâu thì ốp như sau :
Mũ : BBn1,BBn2,LHn1,LHn2,BBd5,SS7
Áo : HT6,HT7,PT7,PT6,TT2,SS7(nếu không có HT6,7 thế = BBD5)
Quần : HT6,7,BB7,BB6,BBd5,SS7 ( nếu không có HT6,7 thế =BBd1,LHd1)
Găng : HT6,7 BB7 LH7,LH6 ,SS7 ( nếu không có HT6,7 thế =BB6,BBd5)
Giày : HT6,7 BB7,LH7,LH6,SS7 ( nếu không có HT6,7 thế =BB6,BBd5 )
Mũ kháng phép :tri thức 4-5-6-7,SS7,BBd3.
Ngoài ra độ trâu bò còn phụ thuộc vào chỉ số cường hóa của set đồ bạn ;))
Buid điểm : 40/60 (SB/LH)

DS CB TANK những class này đánh mày dễ trúng lắm vì có skill Tập trung ...
Mày phải giữ cái skill Vô Địch ... Chọn thời điểm thật sự mà sài, 1 2 thằng đánh thì kệ mẹ nó, còn 4 5 thằng đánh thì buf Vô Địch nên... Tỷ lệ né tránh của mày sẽ nâng lên rất cao :))
p/s : bị đánh thì TH :)) =))
biết thì đú ,ngu thì ngậm mỏ ; tăng nhé tránh là skill Định mệnh ,tỉ lệ né giữa sin và ds/cb , bow/hunt cơ bản là 2% còn lại là dựa vào điểm LH và áo thuộc tính

ChỉYêuEmHOF
07-06-2013, 08:06 AM
các món trên e đập đồ giống thế, ngtrừ k có ht7 nên thay = lh6.
còn nón thi giống vậy trừ lhd5 thay = bbd5
build điểm full SB :D
40/60 lại trâu hơn à, để tí test nào

set thi ch 10-13-14-15-16. nhưng k có ht7 nên chắc còn mềm ==

Irie
07-06-2013, 10:20 AM
phịch
Thánh đã đi ngang qua đây =))

emyeueoidn
07-06-2013, 01:08 PM
Muốn siêu trâu thì ốp như sau :
Mũ : BBn1,BBn2,LHn1,LHn2,BBd5,SS7
Áo : HT6,HT7,PT7,PT6,TT2,SS7(nếu không có HT6,7 thế = BBD5)
Quần : HT6,7,BB7,BB6,BBd5,SS7 ( nếu không có HT6,7 thế =BBd1,LHd1)
Găng : HT6,7 BB7 LH7,LH6 ,SS7 ( nếu không có HT6,7 thế =BB6,BBd5)
Giày : HT6,7 BB7,LH7,LH6,SS7 ( nếu không có HT6,7 thế =BB6,BBd5 )
Mũ kháng phép :tri thức 4-5-6-7,SS7,BBd3.
Ngoài ra độ trâu bò còn phụ thuộc vào chỉ số cường hóa của set đồ bạn ;))
Buid điểm : 40/60 (SB/LH)

biết thì đú ,ngu thì ngậm mỏ ; tăng nhé tránh là skill Định mệnh ,tỉ lệ né giữa sin và ds/cb , bow/hunt cơ bản là 2% còn lại là dựa vào điểm LH và áo thuộc tính
Đù thế thì tao nhầm giữ 2 skill thôi chứ làm cc gì ghế thế =))

Clone
07-06-2013, 01:17 PM
Đù thế thì tao nhầm giữ 2 skill thôi chứ làm cc gì ghế thế =))
vậy sr tưởng mày chưởi thằng chủ thớt =)

Cozy
07-06-2013, 01:19 PM
Cám ơn mn nhiều.

hãy lấy cái đích của việc sin kèm buff hiệu quả là cầm sin kèm được iPlus hoặc con tó Irie ý =))

p/s : góp ý khách quan :-"

Cozy
07-06-2013, 01:25 PM
mà kèm chi cho mệt, hiế-p cmn dâ-m buff đi chứ.

Sin cứ full sm mà táng =))

Irie
07-06-2013, 05:32 PM
hãy lấy cái đích của việc sin kèm buff hiệu quả là cầm sin kèm được iPlus hoặc con tó Irie ý =))

p/s : góp ý khách quan :-"

cái nài là khen hay chê á :">

tuyentrinh9x
07-06-2013, 08:07 PM
Cám ơn mn nhiều.

Buid 1k8 lh, còn lại cho vào bền.
Theo ý kiến chủ quan của mình: Đồ cơ bản add như Clone nhưng chỉ add 2 slot ss7 vào VK + NÓN.
Thay slot ss7 ở các item còn lại bằng bbd5, quần thay ss7 bằng bb đôi 1.

Không rõ đã kèm Irie bao giờ chưa, mà từ khi chơi đến lúc off thấy có 3 buff là mình khó kèm nhất: Joo -> ÚtOne -> Fic

hokage_12
07-06-2013, 08:30 PM
Mình thì war k biết kèm buf đâu nhưng mình có 1 cách đây :
Vd muốn kèm em Shara chẳng hạn thì cho 1 cái TM cho đứng lại, rồi hỏi em có muốn cùng anh bú fam k. Nếu em đồng ý là xong rùi =))
Còn k lại làm thế với em khác =)))

Irie
07-06-2013, 09:36 PM
Theo ý kiến chủ quan của mình: Đồ cơ bản add như Clone nhưng chỉ add 2 slot ss7 vào VK + NÓN.

Không rõ đã kèm Irie bao giờ chưa, mà từ khi chơi đến lúc off thấy có 3 buff là mình khó kèm nhất: Joo -> ÚtOne -> Fic

Irie gà và còn non lắm :))
đừng bận tâm :))

Cozy
07-06-2013, 10:10 PM
chả muốn khen con tó Irie tý nào, mà cầm sin mới thấy nó với con hĩm 4 là khó chơi thôi =))
rất ghét 2 con này, kèm nó thì nó quay lại bảo : chỉ được cái phi cước thôi à x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-( x

cầm tank QK nó mình cũng đếu Chiến thuẫn được >.<

Còn lại thì có lẽ chưa đối đầu nên không biết khó ra sao =))

Clone
07-06-2013, 10:21 PM

quần , găng , giày , áo : 4 slot = 8k hp , 1 lượng máu khả đáng kể :)>-

Cozy
07-06-2013, 10:46 PM
giờ không chơi sin nữa, trước chơi sin damge, cách add gem của ta thế này :
Nón : smn2,smd5,lhn2,lhd5,sbd5,ss7
Áo : tt2, ss7,sm7,lh7,lh6,sm6
Quần : Sm7,SM6,ss7,bb7,lhd5,HT7
Găng : Lh7,lh6,lhd5,ss7,bb7, HT7
Giày : ss7, sm7,sm6,lh7,lh6,bb7
Vũ khí : sm7,sm6,lh7,lh6,bb7,tt2

Vì sin lv 80 coi như max tốc độ tấn công, nên chỉ cần 1 vũ khí add sp3 là được.

( add để đi war, chứ không phải để pvp :D )

add như trên + với point tái tạo đồ tốt, cộng điển tiềm năng full sm, vũ khí CH khoảng 13 14 thì lúc full rebuff damge vật lý sẽ là khoảng 3k5, lh sẽ khoảng 98+1k1,HP khoảng 48k. def gần 1k3. Như vậy so với CB/DS bình thường thì sin cũng chỉ thua 1 ít phòng thủ vật lý, bù lại có skill tàng hình để tránh kẻ thù lúc bị dồn ( cơ bản phải tàng hình đúng lúc =)) ). skill damge của sin lại có điểm cộng sát thương tương đối lớn, độc của sin + với lượng damge như trên mà đi war ks farm cũng ngon đấy (mang đi ks boss thì cũng có nhiều khả năng ăn được nữa :D ).
Thêm nón KP nữa :))

tuyentrinh9x
07-06-2013, 10:57 PM
quần , găng , giày , áo : 4 slot = 8k hp , 1 lượng máu khả đáng kể :)>-

8k hp thì cũng chỉ chịu đc thêm 1 lk.

Irie
08-06-2013, 12:06 AM
chả muốn khen con tó Irie tý nào, mà cầm sin mới thấy nó với con hĩm 4 là khó chơi thôi =))
rất ghét 2 con này, kèm nó thì nó quay lại bảo : chỉ được cái phi cước thôi à x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-( x

cầm tank QK nó mình cũng đếu Chiến thuẫn được >.<

Còn lại thì có lẽ chưa đối đầu nên không biết khó ra sao =))

cái đó gọi là xỉ nhụt mài á
há há :))

ChỉYêuEmHOF
08-06-2013, 12:11 AM
e đang định tách 4 slot lh6 ra đập bbd5 vào. => tăng đc 60bb nhưng mất 68 LH. set ring add kiểu 41SB-28LH. max point vào BB. deff khi full buff là ~2k4. lh ~1k1. Như thế có trâu hơn là lh 1k5 def 2k k nhi ?
Chị Trà, chị Tứ, chị HOF, chị Sharash, chị Lucarita là e thấy khó kèm nhất. Đặc biệt là 2 chị Trà với Tứ, kèm 30s sau y như rằng bị dồn @@

Clone
08-06-2013, 08:03 AM
e đang định tách 4 slot lh6 ra đập bbd5 vào. => tăng đc 60bb nhưng mất 68 LH. set ring add kiểu 41SB-28LH. max point vào BB. deff khi full buff là ~2k4. lh ~1k1. Như thế có trâu hơn là lh 1k5 def 2k k nhi ?
Chị Trà, chị Tứ, chị HOF, chị Sharash, chị Lucarita là e thấy khó kèm nhất. Đặc biệt là 2 chị Trà với Tứ, kèm 30s sau y như rằng bị dồn @@
Ông cầm sin bền mà sợ bị dồn thì hỏi ngày trước thằng Fuu ở AS nó bu thằng Lune hay thằng sin Zoe gì ở pn bu dàn dame AS thì sợ gì trong khi bọn nóa chả phải sin bền :|

Clone
08-06-2013, 08:04 AM
8k hp thì cũng chỉ chịu đc thêm 1 lk.
bạn chơi sin lâu rồi mà trả lời thế thì tớ thua , vậy người ta tách hết SS ra ốp bb or lh rồi cần gì máu nữa

Irie
08-06-2013, 09:21 AM

vậy là em thành công rồi còn gì =))

ShowX
08-06-2013, 10:28 AM
ờ ờ kèm mình mình bực là rụng răng ấy :)

ChỉYêuEmHOF
08-06-2013, 11:03 AM
ờ ờ kèm mình mình bực là rụng răng ấy :)

cho e xin quý danh để test thử :">

hokage_12
08-06-2013, 11:27 AM
bạn chơi sin lâu rồi mà trả lời thế thì tớ thua , vậy người ta tách hết SS ra ốp bb or lh rồi cần gì máu nữa
Mistra sin war vô đối đấy, vô đối rất rất lâu ..........................
To mistra : onl lại k cho mày mượn sét mà chơi cho vui này mis, nhưng thiếu sét ring :D

tuyentrinh9x
08-06-2013, 01:54 PM
Mistra sin war vô đối đấy, vô đối rất rất lâu ..........................
To mistra : onl lại k cho mày mượn sét mà chơi cho vui này mis, nhưng thiếu sét ring :D

Tao cày Tru Tiên rồi. Khi nào kinh tế khá khá thì đập lô chơi Shaiya :))
Còn chơi thì cầm acc tao mà farm, farm cho lên SAO (nói thật ấy, đ-é-o đùa đâu) ;)

Nhích thì PM tao qua Y!h tuyen.trinhdinh810 or tuyen.trinhdinh. Acc sin farm cao mà để đó nó phí.

tuyentrinh9x
08-06-2013, 01:56 PM

Cách chơi từng người mà. Trên mình đã ghi là "theo quan điểm cá nhân" :-@

henda
08-06-2013, 01:57 PM
Còn chơi thì cầm acc tao mà farm, farm cho lên SAO (nói thật ấy, đ-é-o đùa đâu) ;)

Nhích thì PM tao qua Y!h tuyen.trinhdinh810 or tuyen.trinhdinh. Acc sin farm cao mà để đó nó phí.

sao ko về Hero đi. lấy set sin của nó. set ring thì pm cho anh. a thẩy cho 1 set đú

henda
08-06-2013, 01:59 PM

cái lúc mà anh cầm con FaceBookHT bên AS - royal đó à @@!

tuyentrinh9x
08-06-2013, 02:02 PM
sao ko về Hero đi. lấy set sin của nó. set ring thì pm cho anh. a thẩy cho 1 set đú

Được bơm thực kick đời thì chiển thôi (tối down lại game) :))

Em nghĩ a off rồi chứ, ngựa quen đường cũ ak anh.

tuyentrinh9x
08-06-2013, 02:04 PM
cái lúc mà anh cầm con FaceBookHT bên AS - royal đó à @@!

Bên cave ấy (hay em nhầm nhỉ =.="). Lúc đó bên AS có 1 con buff em kèm k được.
EM kêu giống kiểu ÚtOne cast skill, thấy tụi nó nói là Anh.

Thế là không phải ak?

henda
08-06-2013, 02:19 PM
Bên cave ấy (hay em nhầm nhỉ =.="). Lúc đó bên AS có 1 con buff em kèm k được.
EM kêu giống kiểu ÚtOne cast skill, thấy tụi nó nói là Anh.

Thế là không phải ak?

9 xác thì con buff đó là anh ^^! time đó a wa AS thử xem war ntn thôi. vài hôm lại về.

Được bơm thực kick đời thì chiển thôi (tối down lại game) :))

Em nghĩ a off rồi chứ, ngựa quen đường cũ ak anh.

a bây h ko onl nhìu. thi thoảng onl chơi chút vui vui thôi. ko còn cắm đầu như ngày trước nữa

hokage_12
08-06-2013, 04:40 PM

Tao chi có 1 sét cui` thôi muốn rủ mày chơi lại cho vui, còn thg shep với coca lâu lâu mới onl.Có bạn chơi vẫn vui hơn
Có acc rồi lấy acc mày làm j, chơi vui chứ cày cuốc j nữa :D

awamommem
07-08-2013, 02:02 PM
mềnh là mềnh nản việc kèm buff lắm đánh mỏi Tay..
thích phá mấy anh đang dồn hoặc bị dồn...
..sin Pn chơi nhiều nên chia nhau kèm buff chứ sin as đc mấy ai đâu..sét thì cùi bắp..
war khôn 1 xíu thì cũng không gặm hàng đâu..
tốt nhất Sin.. LH+dame chơi phê hơn sin..bền.. chán..
sin hết chất...mới đi bền...

awamommem
07-08-2013, 02:03 PM
hì bắc này hăy nhăm nhe mềnh lắm nek.....
biết Ta sin gà nhất as bú theo Kèm ta ko

ChỉYêuEmHOF
07-08-2013, 08:47 PM
thời điểm post bài này sin PN đi war lèo tèo 1-2 mạng à, ko đông như giờ. Nói ko phải chứ từ khi mình rs dame cái PN đẻ đâu ra thêm 4-5 bạn nữa :v

JUYBI
07-08-2013, 11:24 PM
Muốn chơi kiểu gì thì chơi , éo giết đc người là đếch thích rồi :-"

awamommem
09-08-2013, 08:17 AM
nói thật Tui có Sét 10-13-14-15-16 như ông
tui chằng bao giờ theo buil bền mà kèm buff cả Tăng LH+Dame đánh cho phê...dí theo dame chính oánh cho sướng..Tay.
chứ Sin đi kèm buff chán bà cố

HúHí
09-08-2013, 06:13 PM

Vô địch tăng cả tỉ lệ né tránh nữa, biết thì đú, ngu thì ngậm mỏ vào nhé. Vào game nhờ thằng sin hay bow nào buff VD lên test thì biết....

nguyenthivan
24-01-2014, 09:11 AM
Lình hoạt của sin 2k2 đi nữa thì dame đánh vẫn trúng đều đều sin nên để lh k4 là ổn còn lại full dame hoặc bb ! mình thử rồi

awamommem
24-01-2014, 12:52 PM
Lình hoạt của sin 2k2 đi nữa thì dame đánh vẫn trúng đều đều sin nên để lh k4 là ổn còn lại full dame hoặc bb ! mình thử rồi
.mjh khuyen pan.neu sjn dj war thj t0t.nhat lam sjn ben..! San ga lam sjn dame. Pvp sjn lh.! Da test. Va rat.oke