PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Cần mọi người chỉ bảo.

thangthinh
14-06-2013, 12:51 PM
Mình chỉ mới phát hiện sv này thôi, vừa tức thì và đang down game. Mình thấy lên diễn đàn thì các bạn đa số là mua set đồ với giá 2tr ( thì đối với 1 cậu bé 95 như mình thì cũng hơi lớn >.<) nên mình lập topic này xin được sự chỉ dạy của các bạn đi trước.

Thứ 1: Train lv: Ngày trước mình có chơi sv chính thống thì nó đề ra 3 mốc là sơ cấp...... cao nhất là tối thượng, mình không biết sv này có không và nếu có mình sẽ phải train ở đâu cho nhanh lên tối thượng và những bãi quái nào mình cần train ( hoặc ai hảo tâm kéo mình thì mình xin nhận ơn sau này mình trả = money hay thứ gì đó bạn cần.)

Thứ 2: Đồ: Như đã nói, tài chính kinh tế không cho phép mình sắm 1 lúc cả set đồ 2m nên mình xin hỏi là có cách nào kiếm 1 set đồ tạm bợ để có thể tiếp tục hành chơi game không? Và kiếm ở đâu? như thế nào?

Thứ 3: Vàng: Mình có thể kiếm vàng ở đâu và số lượng vàng sẽ là bao nhiêu

Mình còn rất nhiều vấn đề khác cần hỏi nhưng mình nghĩ bản thân mình khi chơi game sẽ tự tìm hiểu được. Mong các bạn hay anh chị nào lâu nghề có thể vào và giải đáp hộ mình 3 vấn đề trên. Cảm ơn!

jet_va_555
14-06-2013, 01:04 PM
vô chợ đen kiếm thằng nào nhiều hột hoặc bông rồi pt nó hỏi cho nhanh

ShowX
14-06-2013, 01:08 PM
Thứ 1: Trian lv LMAS xem tại đây (https://shaiya-hero.com/diendan/showthread.php?t=1392)
Trian lv LMPN xem tại đây (https://shaiya-hero.com/diendan/showthread.php?t=1393)

Thứ 2: Bây giờ và trước đây thì khác, Trước đây bạn có thể vào Guild lớn để đi boss kiếm điểm rồi đăng ký item nhưng bây giờ thì bạn chỉ có thể mua sét.

Bạn trian lv 80 sau đó chịu khó mua sét shop add gem rồi ra Canos (Chiến Trương 4) để đánh mod.
Item mod rơi ra là: Ngọc 7 các loại, Túi Nguyên Liệu Canos,...
Bán có thể bán Túi Nguyên Liệu Canos vs giá là 50túi/1viên thuộc tính 2.

Thứ 3: bạn có thể kiếm Vàng bằng cách đánh mod của các mad, hầu hết các map mod đều rơi ra Túi Vàng.
Túi Vàng khi mở ra nhận đc Đồng Hero Nhỏ(1.000.000) Đồng Hero Vừa(2.000.000) Đồng Hero Lớn(5.000.000).

Chúc bạn chơi game vui vẻ! Trở thành 1 mem tốt chứ k thành 1 mem chuyên lừa đảo trong game! :)

Clone
14-06-2013, 01:17 PM
Thứ 1: Train lv: Ngày trước mình có chơi sv chính thống thì nó đề ra 3 mốc là sơ cấp...... cao nhất là tối thượng, mình không biết sv này có không và nếu có mình sẽ phải train ở đâu cho nhanh lên tối thượng và những bãi quái nào mình cần train ( hoặc ai hảo tâm kéo mình thì mình xin nhận ơn sau này mình trả = money hay thứ gì đó bạn cần.)
Mới vào có thể tạo tối thượng luôn nhé !
Nếu bạn ở AS thì xem ở đây theo thứ tự trian lv : https://shaiya-hero.com/diendan/showthread.php?t=1392
Nếu bạn ở PN thì xem ở đây theo thứ tự trian lv : https://shaiya-hero.com/diendan/showthread.php?t=1393

Thứ 2: Đồ: Như đã nói, tài chính kinh tế không cho phép mình sắm 1 lúc cả set đồ 2m nên mình xin hỏi là có cách nào kiếm 1 set đồ tạm bợ để có thể tiếp tục hành chơi game không? Và kiếm ở đâu? như thế nào?
Set đồ 75 giờ cũng không khá là đắt trừ set ốp hấp thụ hoặc cường hóa cao hay là đồ 8x.
Đi trian thì bạn có thể vào Chợ đen mua sẵn set 6x trong shop và ốp các gem đôi,5,6 trong shop miễn phí để trian lên 80.Còn các set 75 thì bạn từ từ rồi tham khảo.
Bạn có thể săn vàng từ quái , nhận được túi vàng và mở ra ngẫu nhiên sẽ được đồng hero với giá trị 1000.000 ,2000.000 ,5000.000.
Ngoài ra có thể săn gem 7 và túi canos ở CT4 khi bạn đủ sức lùa và đánh quái ở đấy.

thangthinh
14-06-2013, 01:18 PM
Cho mình hỏi bạn bảo mình mua set shop add gem vậy gem ở đây mình có thể kiếm ở đâu và gem mấy thế?

thangthinh
14-06-2013, 01:21 PM
Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình!.

[A]res
14-06-2013, 02:52 PM
Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình!. thế cho mình hỏi bạn chơi LM nào > PN thi nói tên : có gì mình pm kéo lên 8x .

ShowX
14-06-2013, 11:06 PM
Cho mình hỏi bạn bảo mình mua set shop add gem vậy gem ở đây mình có thể kiếm ở đâu và gem mấy thế?
Ban đầu có thể Sử dụng gem ở Shop Chợ đen có free gem đôi và 5 6.
Gem 7 rơi ở Người Đá (Canos)

langtu8385
15-06-2013, 09:11 AM
Sau 1 tuần auto săn vàng thì bạn sẽ có 1 set tàm tạm để xài :)) :)) :))

Bạch Hổ
15-06-2013, 10:28 AM
Mình chỉ mới phát hiện sv này thôi, vừa tức thì và đang down game. Mình thấy lên diễn đàn thì các bạn đa số là mua set đồ với giá 2tr ( thì đối với 1 cậu bé 95 như mình thì cũng hơi lớn >.<) nên mình lập topic này xin được sự chỉ dạy của các bạn đi trước.

Mình còn rất nhiều vấn đề khác cần hỏi nhưng mình nghĩ bản thân mình khi chơi game sẽ tự tìm hiểu được. Mong các bạn hay anh chị nào lâu nghề có thể vào và giải đáp hộ mình 3 vấn đề trên. Cảm ơn!

Bạn là cậu bé hả, cho hỏi bạn mấy tuổi, nếu 13 thì mình với bạn = nhau đấy :)
1. Ở đây chỉ train tối thượng k train các cấp khác, max lv là 80, muốn lên 80 bạn chỉ cần bỏ ra 2 tiếng, 1 tiếng từ 1 lên 70, tiếng sau lên 80, rất dễ :) ( phải có người kéo ), mà đa số sv này nhiều tốt bụng lắm, bạn cứ nhờ đi là có người giúp
2. Hồi trước sv này có đi boss, đánh boss rồi chia cho các G khác nhau, bạn ở trong G nào cũng sẽ được phát item ( đồ clear ) tự add ngọc.v.v..., còn bây h sv này đã chuyển cách là cũng đi boss nhưng chia THỨ TỰ ( item trúng ai người đó lấy ), sẽ có 1 vài item rất có giá ( như ngọc Etaine, Hấp thụ 7 ), nếu bạn may mắn lụm được thì bạn có thể mua các set khác nhau, mắc nhất là DS/CB rẻ nhất là ST/TK.
P/s : Những món đồ mình nói như trên là đồ Mở Rộng ( còn gọi là SVD ), còn những set 2m như bạn nói là set 8x ( nâng cấp từ SVD với điều kiện món SVD phải ch13 và có 1v đá bạch hổ giá 500k ép vào thì mới ra đồ 8x )
3. Vàng thì dễ thôi, bạn đi boss, item rơi trúng bạn, bạn bán ra tt2 ( tt2 được xem như tiền, xài thông dụng nhất trong sv này, còn ngọc Etaine ví như kim cương vậy :)) ), bạn dc ngọc Etaine, bán ra dc 21v chẳng hạn, đem bán 1v = gold ( 1 tỷ 2 hay thấp hơn ), lưu ý đừng bán vào shop, sẽ mất luôn, bạn hãy rao trên kênh GD " Bán tt2 ai xúc pm " nhé.

P/s : Mong sớm gặp lại bạn ở LMPN or LMAS gì cũng được

Bạch Hổ
15-06-2013, 10:31 AM

Gem trong sv này là gem7 và không có các loại ngọc trạng thái, tuy nhiên tất cả đã được nâng cấp tối đa, và tầm vài năm nữa sẽ ra mắt toàn bộ chương VI : Trinity Artifact nên khỏi lo, mà tuy nhiên bạn chỉ cần rao trên kênh GD mua set là sẵn trong set đó người ta có add gem 7 rồi