PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tầm Sư Học Đạo

caoduyso1
08-07-2016, 04:26 AM
Xin chào quý anh chị em (ace),
Trước khi mở bài, em xin lỗi ace trước vì em đã nghỉ game quá lâu nên nhiều tên boss với thuật ngữ hồi xưa em quên hết ráo trọi. Em xin giới thiệu đôi nét về em và quá trình chơi game của em để ace dễ nắm tình hình và trình độ cùi mía của em.

Em tên là Duy, năm nay 24t, em bắt đầu chơi Shaiya từ lúc Saigontel còn treo poster ngập các phòng net, nhưng khá buồn cuối năm 2008 em phải nghỉ game để tập trung thi chuyển cấp rồi từ đó cũng từ từ xa hẳn game lúc nào ko hay. Bẳng đi 7 năm trời, tình cờ mấy tháng trước em thấy quảng cáo của server Old trên facebook, tự nhiên kỷ niệm ùa về, cảm xúc tuôn trào, em down game về chơi để ôn lại một thời trẻ trâu huy hoàng. Phải nói là em rất tụt hậu thưa quý ace, nghỉ game lâu quá nên hầu như kiến thức về game rất rời rạc, em phải lần mò google tùm lum tà la, coi như là mò mẫm lại từ đầu (cũng có cái hay của nó ạ). Cuối cùng sau khoảng tháng rưỡi, mọi thứ bắt đầu ổn ổn, em có set có đồ này nọ, bắt đầu lập guild kết bạn đi war,thì bi kịch bắt đầu nổ ra. Tới phần hấp dẫn đây ạ.

Hèm, là dzầy, có 1 thằng pro kia chuyển từ bên AS qua PN, thái độ chó má hách dịch coi gà bên PN tụi em như cỏ rác, nói chung là mất dạy vô cùng. Đã đằng, nó còn chơi cái trò monopoly, nó tuyển toàn pro dzô guild của nó để đi ăn mảnh boss Dios (vậy là trái quy định của server vì chỉ có public raid mới đc ăn boss pvp). Chưa hết, nó còn chơi cái trò mất dạy gấp đôi, nó mở đoàn để giết Haruhion (tiếng Việt chắc là Rồng Lửa). Lúc đoàn mở ra có hơn 20 người, nhưng mà lúc down rồng xong, nó bỏ ra mở thêm 1 đoàn thứ 2 chưa tới 10 người – hầu hết là trong guild của nó- để ăn boss trong Cryptic Throne ( ko rõ tiếng Việt là gì), rồi nó khóa auto, chỉnh qua leader gain. Ngoài lề một chút, cái lúc mà sự việc down Rồng xảy ra, quy định vẫn còn lỏng lẻo nên nó mới chơi đc trò đó, em với bạn em phải tranh đấu dữ lắm GM mới đổi quy định.

Nói tời đây chắc ace đã hình dung đc thằng này nó điếm chảy cỡ nào, ý định của nó rõ ràng là muốn guild của nó nắm trùm sv. Nhưng cái này là đau lòng nhất, cái mà em cay nhất, giọt nước tràn ly ĐÂY.
Em không biết nó trù quến kiểu gì mà nó dụ được mấy con nhỏ buff trong guild của em đi theo nó, em nghĩ là nó cho đồ mấy em này (búa op hay gì gì đó). Lúc đó, em vừa buồn vừa giận ace ạ. Em buồn vì mấy em này nghe lời ngon ngọt, chỉ vì một chút quà mọn mà đi theo một cái thằng ko ra gì trong khi em giúp tụi nó còn nhiều hơn vậy, em vừa giận mình vì em quá gà, túm lại là bữa đó em sôi động máu chó, núi lửa tuôn trào. Tức khí quá cỡ, em bỏ guild để đi solo, thì mấy nhỏ đó mới níu em lại, nói là tụi nó chỉ đi theo thằng chó đó để lấy đồ về cho guild em (?!). Cái này em ko dám bàn nhiều vì em ko hiểu rõ chị em phụ nữ lắm, nhưng mà là 1 thằng đàn ông bị thằng khác giành gái của mình, tự ái Á Đông nó lên tới nóc nhà ace ạ.

Lan man dài dòng vậy chủ yếu để ace nắm rõ tình hình, ý định của em khi viết bài này là muốn tầm sư học đạo ace, vì em biết cỡ mấy thằng đá cá lăn dưa đó chả là cái cắc dính teng gì so với huynh tỷ ShaiyaVN nhà mình (tất nhiên nếu xét về độ pro thì chắc Shaiya Hàn Quốc với Trung Quốc là nhất, cái này là em mạo muội nói đại vì hầu hết game thủ top thế giới của mấy game khác đều là người của 2 quốc gia này, nếu em có nói sai xin ace sửa giúp ạ xD).

Ok, em xin phép nêu ra thỉnh nguyện của mình. Vì server em đang chơi là đang ở chương 4.5, gốc là chương 4 nhưng mà có lồng vô nhiều tính năng và cập nhật của chương 5, nên max lvl là 60, max thuộc tính là 2, sv ko có ngọc debuff (ko rõ tiếng Việt là gì, chắc là trạng thái).

Thỉnh nguyện thứ nhất, xin ace chỉ em cách down Rồng Fantasma, Rồng Haruhion + boss trong Cryptic Throne với lại Dios Exiel, xin cho em biết đồ đạc cỡ nào thì mới down đc từng boss và cách thức điều động nhân lực sắp xếp đội hình. Thông tin đồ đạc này nọ thì nếu ace có thể xin cho em biết ở dưới phần bình luận. Về phần điều động, em sẽ tạo acc để đi theo quan sát ạ.

Thỉnh nguyện thứ hai, xin ace cho em đi war lvl 60 ké, em chỉ đi để quan sát cách ace pvp, nếu đc xin quý ace AS hợp tác, đừng giết gà đang tu nghiệp, tội nghiệp gà lắm xD.

Thực tình là em rất muốn kéo ace qua bên sv đó để dạy cho mấy thằng khốn đó 1 bài học vì gần như 95% sv toàn là gà, có hẳn 4 guild lớn, 2 guild toàn là tụi Philippines với 2 guild toàn là tụi Mỹ Latin, mà tụi nó gà vãi sh*t, để 1-2 thằng pro nắm đầu cả 1 LM, chán ko đỡ đc. Nhưng mà, em biết hầu hết ace h cũng đã trưởng thành, có gia đình và công ăn việc làm nên th.gian cho game ko còn đc như hồi xuân trẻ với Saigontel, ôm một lần 2 server thì hơi bị chua. Với em cũng xin nói thêm, em hiện đang ở bên Mỹ, vì ở bờ Tây nên chênh lệch h tới 12-13 tiếng, nên em sẽ cố gắng tranh thủ thức đêm nếu có pvp hay là down boss.

Để kết bài, em xin cảm ơn ace đã dành th.gian quý báu để đọc bài này, chúc ace có nhiều niềm vui trong game và trong cuộc sống ạ =}.

T/b: À, đây là link của cái sv mà em đang chơi, nếu ace nào có nhã ý muốn chơi thử ạ xD.
http://shaiyaold.com/en/info

Sheep
08-07-2016, 11:44 AM
Tính sau em nhé :-"

caoduyso1
08-07-2016, 12:58 PM
Nếu ý anh thằng đó là đại gia, thì em cam đoan là ko phải, nó là pure-gamer (chỉ có đóng tiền điện tiền net + chụp cái quần xà loỏng lên ngồi chơi, một cắc bỏ vào game cũng ko). Lý do em nói như vậy là tại vì server đó có cái hay là mình vote cho sv mỗi ngày thì sẽ đc 9 sp (3 votes mỗi ngày, mỗi vote là 3sp), vote đủ 10 lần thì đc 1 túi sp mở ra ngẫu nhiên từ 1-9sp + mình có 50 kills thì sẽ đc mở hộp loot box 6 tiếng 1 lần (cũng ngẫu nhiên từ 1-9sp mỗi lần mở).

Với lại, cash items của sv cũng khá rẻ,
10sp = đá xp 7 ngày
10sp = đá cường hóa vũ khí/giáp
9sp = búa linking hammer 7 ( búa tăng tĩ lệ lên 4 lần)
50sp = búa op ( búa tăng tỉ lệ lên 20 lần)
50sp = Red Phoenix Charm (chắc là Bùa Phượng Hoàng)
... vv...
Hãy còn chưa hết, mấy con boss trong game cũng rớt sp luôn, ngoại trừ boss + mini boss ở trong Ruber Chaos - tiếng Việt chắc là Hang Hỗn Mang- hầu hết tất cả các boss + mini của mấy hang khác là rớt sp hết ( nó rớt cái hộp, mở ra cũng ngẫu nhiên 1-9sp).

Nói chung là sp thì rất dễ tiếp cận, cash items thì giá cả cũng hợp lý. Đã vậy, mình còn có thể mua đc cash items từ mấy đứa nạp tiền nữa. Trước lạm phát như bây giờ thì 1sp = 100k gold, bây h thì dao động 150k-200k = 1sp. Chung quy lại là vẫn rẻ, chơi tàn tàn, vote + mở loot box đều đều như em mà có nguyên set MQ full ngọc full cường hóa trong vòng 1 tháng rưỡi, là bao gồm th.gian em phải mày mò này nọ, nếu mà pro thì chắc 2-3 tuần.

Chú thích: sp = shaiya point, mỗi server sẽ có 1 tên riêng, có sv thì là donation point, có server là aeria point. Ở Sgt mình hồi xưa hình như là cash point, em ko nhớ kỹ lắm xD.

Tư Vấn Tình Dục
09-07-2016, 01:14 AM
dài quá đọc hàng đầu với hàng đít done zz

Mrs.Huyen
09-07-2016, 10:31 PM
1 hunter + 1 buff = all .. ( this Shaiya Hero )

caoduyso1
10-07-2016, 04:46 AM
Erm, em xin tóm tắt lại nội dung của cái đống độn ở trên:
Ngắn gọn là em đang bị ăn hành + bị giựt gái ở 1 sv khác, nên em tha thiết cầu mong sự giúp đỡ của pro nhà mình. Vì sv em đang chơi max lvl là 60, nên chuyện solo hoặc duo mấy con boss cuối game - của chương 4.5- là ko tưởng, vì vậy em cần ace hướng dẫn cách sắp xếp đội hình down boss, đơn giản vậy thôi ạ.
Thân ái, <3.

minhngoc
11-07-2016, 04:41 PM
Bạn này cùng nhiệt tình ghê. .............................................

cavedem
13-07-2016, 08:51 PM
cách ăn boss thì theo tt2 mà ăn thôi.từ cổ chí kim thì boss ăn theo dame cá nhân.ai dame boss to thì sẽ kiss đc boss.sét bạn mà bằng hoặc thấp hơn thằng kia ít thì khả năng win boss cũng có.chắc sv đó cast đc skill.nếu cast đc skill thì khả năng win boss cao hơn :)

henda
14-07-2016, 07:21 PM
chú mày thách đấu tụi nó kéo qua sv hero này và mua acc víp set vip rồi tìm tao iFC solo. tao sẽ dạy cho chúng nó cách chơi game thực thụ :)) chấp cả pvp or war or ks boss

WannaXX
15-07-2016, 07:08 AM
1 hunter + 1 buff = all .. ( this Shaiya Hero )
Ahihi nghe cũng có lý :v :v :v :v

MjssJu
17-07-2016, 04:25 PM
chú mày thách đấu tụi nó kéo qua sv hero này và mua acc víp set vip rồi tìm tao iFC solo. tao sẽ dạy cho chúng nó cách chơi game thực thụ :)) chấp cả pvp or war or ks boss
Kéo hết sang đây rồi pm iCloud để lên lịch gặp Fic ( Phí môi giới vẫn như cũ ) :-":-":-"

MjssJu
17-07-2016, 04:26 PM
Kéo hết sang đây rồi pm iCloud để lên lịch gặp Fic ( Phí môi giới vẫn như cũ ) :-":-":-"
Ps: nhớ mang theo dầu ăn or Chinsu

Sheep
18-07-2016, 06:39 PM
Thằng này lại ý định bịp anh em để tuồn đồ của G ra bán kiếm lời chứ pvp con mẹ gì :))

codohoalu
18-07-2016, 10:17 PM
Ước mơ của các chiến binh là.... được ra canon. Săn NL

khongquen11
18-07-2016, 10:29 PM
Làm 1 con tank PN. Chịu khó đi boss, war đều, bị chữ nhiều đảm bảo 1 tháng là có kinh nghiệm...!