• Amused
  • Bất mãn
  • Buồn
  • Cocky
  • Cool
  • Crazy
  • Depressed
  • Down
  • Enraged
  • Friendly
  • Geeky
  • Godly
  • Hateful
  • Innocent
  • Khóc
  • Kinh ngạc
  • Lúng túng
  • Mệt mỏi
  • Meh
  • Piratey
  • Poorly
  • Say mèm
  • Secret
  • Shy
  • Sneaky
  • Tức giận
  • Tuyệt vời
  • Vui vẻ
  • Wtf
  • Đói bụng
  • + Trả lời Chủ đề
    Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Những câu chuyện tinh yêu cảm động P7

TreMjn's Avatar
      TreMjn Đang Ngoại tuyến Thuộc Cấp
      rồng mắc sông cạn bị
      tôm cười, hổ lạc
      đồng bằng bị chó khinh

----

Đang ở
      Sơn Tây- Hương Sơn - Hà Tĩnh
      3
      None

Số lần cộng|trừ: 0 lần

Những câu chuyện tinh yêu cảm động P7

Ngôi sao băng cô đơn....

Có thể bây giờ anh chẳng còn nhớ đến em. Hoặc giả có nhớ, anh cũng lắc đầu mỉm cười và tự bảo: "Ôi, tuổi trẻ khờ dại và ngốc nghếch". Còn với em, cứ mỗi lần đạp xe lang thang qua ngôi trường cũ, qua con đường đầy lá me xanh thì nỗi nhớ anh cứ dâng lên se thắt cả lòng.

Em vẫn nhớ, một nhà văn nào đó đã viết rằng: "Đau khổ bắt nguồn từ hạnh phúc. Đi hết con đường hạnh phúc thì đoạn đường tiếp theo sẽ là đau khổ". Có lẽ em và cả chúng ta đã từng hạnh phúc, dù em không biết là nó có thật trọn vẹn. Hạnh phúc như một con bướm đẹp, nhìn xa thì thấy thích, vậy mà đưa tay bắt lấy, nắm tay lại thì nó đã vội tàng hình. Đến khi hai chúng ta quay đi là lúc em ngỡ ngàng nhận thấy: hạnh phúc rơi tuột khỏi tầm tay như con bướm vụt bay khi đã không còn thích thú gì chốn cũ .
      Em vẫn nhớ, cái đêm đầu tiên chúng ta quen nhau, tình cờ và có vẻ gì như là ngớ ngẩn. Tan học về kẻ trước đứng đợi người sau, cười bâng quơ vụng về một vài câu nói . Rồi lần hò hẹn đầu tiên, sánh bước bên nhau qua con phố dài rợp đầy bóng cây và lá rụng... Chao ôi là nhớ ... cái thuở ban đầu dễ thương ấy ... lẽ nào, lẽ nào không có chút gì tồn đọng lại trong anh?

Kỷ niệm cuộn tròn trong lòng bàn tay, không nhiều mà không ít, để một lúc nào đó chợt vỡ tung ra thành trăm nghìn mảnh vỡ, khi dấu ái đã rút lui nhường chỗ cho trăm nhung ngàn nhớ, cho trăn trở giấc trong đêm, chợt bừng tỉnh dậy nước mắt ướt đầm cả gối . Kỷ niệm là giọt cà phê nhiễu xuống ly hờn dỗi một đêm mưa, là từng câu nói, là bàn tay trong một bàn tay nóng ấm nóng, là nụ hôn chưa trao đã vội tạ từ . Kỷ niệm là ngày chia tay tiếng cười nghẹn trên môi, cơn mưa đổ xuống phố buồn tênh mà cứ tưởng chừng như là em đang khóc.

Ai bảo anh lỗi hẹn, ai bảo anh không đến làm em thấp thỏm chờ trông rồi lòng bừng cơn giận. Ai bảo thói đa nghi bắt em nhìn anh bằng con mắt khác, rằng anh đùa giỡn, rằng anh lừa dối . Rồi em kết luận: con trai không thể tin được. Ai bảo cơn tự ái làm em không tin những gì anh thanh minh. Em lắc đầu quả quyết. Và anh ra đi, lẳng lặng. Ai bảo thế khi cả hai đứa cục tự ái to bằng trái núi để bây giờ có ngồi mà tiếc cũng chẳng tìm đâu lại chút ngày xưa .

Những ngày xưa khi anh nói ... anh yêu ... tia mắt anh nồng nàn em vẫn nhớ . Đến tận bây giờ em vẫn chưa thốt lên ba tiếng "Em yêu anh". Còn anh ngày xưa anh nói "Sẽ không bao giờ quên em đâu". Vậy mà bây giờ anh đã vội quên.
      Đến tận bây giờ em vẫn không dám chắc rằng tình yêu anh có là thật sự, nhưng em không tin anh đã lừa dối . Anh nỡ nào lừa dối chi một con bé yếu đuối như em, mặc dù ngoài mặt mang vẻ bất cần tất cả . Anh hiểu em khao khát tình thương gia đình, bạn bè, mong có người thông cảm. Anh hiểu em sợ những nỗi đau, nỗi dày vò khi quanh mình mất mát nhiều thứ, vậy mà anh nỡ quay lưng.
      Cứ mỗi lần đặt chân lên lớp cũ ngày xưa, nhặt xác lá vàng rơi hay ngồi một mình đếm nỗi buồn rớt vào đêm tỉnh lặng, là em nhớ đến anh, kỷ niệm vụt về đau nhói, buốt cả một vùng trái tim. Những lúc đó, em ước ao đến cháy bỏng là được nhìn thấy đôi mắt anh nồng nàn, nụ cười anh rạng rỡ . Em đã từng nuôi cho mình hy vọng, rồi chợt thấy mình vô nghĩa, khi cái mình làm mất đi hiếm khi trở lại bao giờ ...

Đêm nay trời đầy sao . Muôn vàn vì tinh tú ganh nhau lấp lánh. Ngôi sao nào là của anh? Còn em? Có lẽ là ngôi sao nhỏ bé đứng lẻ loi ở góc trời vô vọng kia, soi những tia sáng yếu ớt và nhấp nháy khóc cho mình. Em dõi mắt ngóng trông mà nào có thấy, ngôi sao băng vụt qua như lời anh dịu vợi "Khi gặp được ngôi sao như thế, mình ước gì sẽ toại nguyện". Tình yêu của chúng ta chỉ là ngôi sao băng thôi, lóe sáng rồi lẫn vào bóng đêm, để lại cho em lời nguyện cầu có bao giờ thực hiện ?

Thiên đường tình yêu , vào một ngày đáng quý , vào một tháng đáng yêu , và trong một năm đáng nhớ !

E thân mến ! có phải A và E đang bước đi trên một con đường toàn là hoa hồng ,toàn những niềm vui ? . Lâu lắm rồi ,cái cảm giác này nó mới quay trở lại với A ! Cảm ơn E đã cho A biết thế nào là tình yêu trở lại . Tình yêu này đến với A quá bất ngờ , có nằm mơ A cũng không dám nghĩ tới nữa. Thật đúng như người ta đã nói như : “tình yêu đến anh không mong đợi gì , tình yêu đi em không hề hối tiếc”.Gặp E xong ,sáng hôm sau thức dậy , A có cảm giác giống như vừa trải qua một giấc mơ đẹp.
      Are we outspoken ? chúng ta là những con người mạnh dạn ? E mạnh dạn đề nghị , A cũng mạnh dạn tiếp nhận ! cái cách mà chúng ta có được tình yêu thật quá vui ! thật quá mới mẻ và cũng xa lạ với nhiều người nhỉ ? A không biết khi A kể cho bạn mình nghe về tình yêu này , không biết họ có tin không nữa! Như E nói , khó có thể diễn tả nổi tình yêu này . Nó hoà trộn giữa sự lạ lẫm xâm chiếm trong tâm hồn,giữa kỷ niệm đầu tiên mà ta đã có với nhau,giữa cái khoảng cách được rút ngắn quá nhanh của 2 người mới quen nhau.Vậy là chúng mình yêu nhau ,thật đơn giản mà cũng lãng mạn đấy chứ !

Anh nhớ em như đông về nhớ rét
      Tình yêu ta như cánh kiến hoa vàng
      Như xuân đến chim rừng lông trở biếc
      Tình yêu làm đất lạ hoá quê hương

Năm cũ đã qua , năm mới đã đến .Con người dường như đổi mới, 2 chúng ta lại đón nhận tình yêu mới .Tình yêu của chúng ta gọi là Trying loving , nhưng cũng mong rằng hãy thử nghĩ nó giống như một real_love . Chúng ta có thể tự tin trong tình yêu không ? chắc là có nhỉ ? trên đời này không có ai là hoàn mỹ cả , nên chúng ta không thể nào có được người yêu hoàn mỹ , mà chúng ta phải biết cách yêu một ngưòi không hoàn mỹ, A và E sẽ cùng nhau làm như vậy nhé ?

Em có còn nhớ những phút giây của Valentine cách đây 1 năm.Ngoài đường tràn ngập những hoa hồng,tràn ngập những khuôn mặt nam nữ vui vẻ và rạng rỡ.Anh trên đường đi đón em mà lòng cứ bồi hồi,cứ suy nghĩ sẽ nên nói 3 cái nguyên âm ấy như thế nào.Anh hồi hộp,tâm trí hưng phấn,cái cảm giác xúc động ấy không tài nào anh quên được.Phút giây ấy, em hiện ra trước mắt anh hệt như một nàng công chúa lộng lẫy,choáng ngợp hết cả trái tim anh.Em luôn là người xinh nhất đối với anh trước đó và cho tới bây giờ.Nhưng cái phút giây khi thần Cupid muốn đưa mũi tên lại gần tim em nữa,em đã tuyệt vời lại còn tuyệt vời hơn.Thần Cupid bảo anh hãy đưa em đi đi,đi chừng nào tới cổng thiên đàng rồi ngài sẽ giúp anh chiếm trọn trái tim em.Anh đã đưa em đi tới một con đường đẹp nhất thành phố,nơi đó có cây xanh và không khí trong lành,có những cây cổ thụ đứng hiên ngang bao đời chứng kiến nhiều tình yêu tuyệt vời.Thần Cupid bảo với anh rằng ngài và Thánh Valentine đang ngự trị ở đó.Anh nắm lấy đôi bàn tay mềm mại,thon thả của em.Nhưng anh nghe đằng sau có tiếng xào xạc.Àh ,thì ra tiếng lá rơi,lá xanh rơi nhưng lại rơi trúng ngay vai em.Anh đặt tay lên hai vai em nhưng chỉ để phủi 1 chiếc lá kia xuống.Về sau Thánh Valentine nói rằng ngài cố tình làm thế để giúp anh.Anh nhìn em say đắm,môi mấp máy rồi cũng nói 3 nguyên âm kia.Em tròn xoe đôi mắt,mắt em long lanh,em cũng muốn nói gì đó,nhưng lại không nói gì cả,rồi đột nhiên em quàng cổ anh , ôm chặt anh vào lòng cứ như thể anh chạy đi đâu mất.Em khẽ gật đầu trên vai anh.Anh bật trong cái áo khoác cái headphone đã chuẩn bị từ trước ,bài hát “The day we find love” vang lên để minh chứng cho cái ngày ta tìm thấy tình yêu.Dường như trời cũng bớt lạnh, trăng cũng ngừng trôi để chứng kiến trái tim anh hòa nhịp cùng trái tim em.Ngẩng lên nhìn,anh thấy cây cổ thụ,Thần Cupid,Thánh Valentine đang mỉm cười với anh.Anh cũng mỉm cười,và anh biết trên vai anh cũng có một người đang mỉm cười.Lá vẫn tiếp tục rơi.Ôi , những phút giây hạnh phúc.Anh ước gì thời gian có thể quay trở lại ,để anh có thể ghi lại những giây phút hạnh phúc ấy.

+3 EXP
      Lá Vàng còn ở trên cây
      Lá Xanh rụng xuống.....đụng ngay lá vàng !

2. Những người đã cảm ơn TreMjn:
      chocoboydn (01-11-2012)

+ Trả lời Chủ đề