• Amused
  • Bất mãn
  • Buồn
  • Cocky
  • Cool
  • Crazy
  • Depressed
  • Down
  • Enraged
  • Friendly
  • Geeky
  • Godly
  • Hateful
  • Innocent
  • Khóc
  • Kinh ngạc
  • Lúng túng
  • Mệt mỏi
  • Meh
  • Piratey
  • Poorly
  • Say mèm
  • Secret
  • Shy
  • Sneaky
  • Tức giận
  • Tuyệt vời
  • Vui vẻ
  • Wtf
  • Đói bụng
  • + Trả lời Chủ đề
    Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 CuốiCuối
    Kết quả 41 đến 50 của 62

Chủ đề: Kẻ sát nhân nhận có họ hàng với Lê Văn Luyện

Dạ Lan Du ...♥'s Avatar
      Dạ Lan Du ...♥ Đang Ngoại tuyến Đoàn Trưởng
      Sleeping....♥

Lúng túng

4
      None

Số lần cộng|trừ: 0 lần
      Trích dẫn Gửi bởi dungnho184 Xem bài viết
      Bạn công kích ghê nhỉ, mình không cần tự nói shock. Cái này phải xem bạn nhìn nhận vấn đề thế nào thôi, người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội. Những gì mình có ngày hôm nay là nhờ đọc sách tâm lí và sách phật học thôi. Bạn ức chế cũng bình thường thôi, coi người ta trải qua đau thương tự biết nhìn nhận mọi chuyện bình thường cả. Mình lấy ví dụ ở đây không phải nói về tiêu đề của potic mà là ví dụ cái mà mỗi người đều có là sự tức giận, những lúc nông nổi. Có thể bạn hoàn hảo tất cả để không vướng vào cái gọi là để tình cảm chi phối, nhưng những người không làm được hay đang cố để thay đổi để không có những phút nông nổi thì sao. Bạn vẫn cứ nghĩ trong tù là thoải mái nhỉ, nếu trong tù chỉ là để nhốt người thì mình nghi ngờ đó. Bạn nói ko dám thiến là việc của mình, ok chấp nhận đi. Bạn thích xử vậy mà bán dám làm vậy không, bạn có nghĩ tới việc nếu làm vậy họ trả thù thì sao với người nhà người dùng hình không. Bạn giết họ rồi con cháu anh em họ cũng lại hận bạn rồi kiếm bạn trả thù, rồi con cháu bạn lại cũng kiếm lại họ trả thù. Nợ máu trả = máu tới bao giờ, khi nào mới ngừng. Lúc đó bên nào đúng bên nào sai, khi qua mấy trăm năm thì đúng sai ở đâu. Bạn có vẻ ức chế nhiều cái thật đó, như truyện phương trinh mình thấy bình thường thôi. Chẳng qua là những ai không ưng ý không thích hành động đó thì ức chế thôi. Mình không quan tâm tới chuyện phương trinh làm gì và ảnh hưởng tới ai, nếu ai cũng cứ chăm chăm vào người nổi tiếng thì còn nhiều hành động gây shock lắm. Không quan tâm thì họ sẽ không làm, làm cho ai xem mới được chứ.
      Thứ nhất. Xin lỗi bạn vì bạn chả là cái thá gì để mình công kích cả. Mình chỉ biết bạn chỉ là 1 đứa có char nhân vật là oQuỷVoThường hay ks boss DLQ thôi. Sống theo chủ nghĩa " cá nhân " mà ko dc bao dung đóng góp cho tập thể thôi.
      Thứ 2. Bạn dám đứng ra cho mình thiến thử bạn làm gương ko mà ở đó nói nhiều.
      Thứ 3 : Người đạo phật ko bao h bao dung những đứa như thế này. Cái mà đạo Phật làm ở đây là " quả báo " để trừng trị bọn như thế này. Và cũng ko bao giờ nhiều chuyện nói nhiều như bạn. Đức Phật lúc đi truyền bá đạo Phật bị những người xung quanh chê cười nhưng Ngài vẫn âm thầm và im lặng để truyền bá đạo Phật cho chúng sinh. Nếu bạn là 1 người phật tử thật sự. Thì sẽ ko bao giờ có thể nói cái câu " người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội ". Ko lẽ giờ người dân lại quay lại nói " ôi tội nghiệp thằng hiếp con nhỏ đó quá. Nó bị đi tù rồi " à bạn. Ít có hài hước lắm bạn nha . Nếu bạn biết rõ luật tương sinh tương báo như thế. Thì bạn nên thực hiện điều đó đi. Và ở đây mình thấy bạn có vẻ hiếu chiến quá. Suốt ngày cứ trả thù trả thù. Bạn hiểu khá rõ nhưng bạn chẳng hành động dc như lời nói của mình. Mình thấy bạn ức chế nhiều rồi đó.
      Thứ 4 : Bạn nói người khác ác ko có lòng bao dung. Vậy xin hỏi bạn có ko ?! Nếu có thì làm ơn mở lòng ra cho người bị hại chứ đừng bao dung cho kẻ đi hại người ta được chứ. Hay bạn cũng từng có quá khứ lẫy lừng nên chứ bô bô bênh vực bọn đi cưỡng hiếp giết người thế kia

+1 EXP
      Lần sửa cuối bởi Dạ Lan Du ...♥, ngày 24-01-2013 lúc 05:46 PM.
      Một lúc nào đó bạn sẽ nhận ra... chẳng ai thương bạn như bạn đã từng nghĩ !!!
      [ Chấm...nối...chấm... ]

2. Những người đã cảm ơn Dạ Lan Du ...♥:
      YOYO (25-01-2013)

Lune's Avatar
      Lune Đang Ngoại tuyến Trung Cấp
      Tank Huyền Thoai

Cool

1
      None

bổng dưng anh củng mún hiếp Na

Dạ Lan Du ...♥'s Avatar
      Sleeping....♥

Lúng túng

4
      None

Trích dẫn Gửi bởi Lune Xem bài viết
      bổng dưng anh củng mún hiếp Na
      Tát chết bây h. Onl war đi ông tướng

[ Chấm...nối...chấm... ]

Kiếm Vô Tình's Avatar
      Kiếm Vô Tình Đang Ngoại tuyến Trung Cấp
      •♥•*´Mr.Còi`*•.(♥)

Lúng túng

1
      None

Hình như không có thằng nào biết từ tha thứ thì phải, giết nó thì làm gì còn cái hồi hận. Phải cho time để con người ta ngẫm nghĩ chứ, tuổi trẻ mà. Người ta xử án dựa vào lòng người chứ ai dựa vào sự nóng giận.
      tha thứ cái l jj bọn này..nếu con bé đó là em mày hay nguoi nhà mày, thì mày có tha nó ko hay mày giết
      cả nhà nó luôn rồi....tha với thứ..ko làm thì lấy éo đâu nguoi ta lên án....chắc mày có họ với thằng đó quá..Tuổi trẻ thì thíc làm cl jj thì làm ah.. giết + hiếp con nhà người ta xog rồi đợi xa hội tha thứ hả..dm gặp tao hả... chet mnr

dungnho184's Avatar
      dungnho184 Đang Ngoại tuyến Thuộc Cấp
      ---

----

1
      None

Số lần cộng|trừ: 1 lần
      Trích dẫn Gửi bởi Dạ Lan Du ...♥ Xem bài viết
      Thứ nhất. Xin lỗi bạn vì bạn chả là cái thá gì để mình công kích cả. Mình chỉ biết bạn chỉ là 1 đứa có char nhân vật là oQuỷVoThường hay ks boss DLQ thôi. Sống theo chủ nghĩa " cá nhân " mà ko dc bao dung đóng góp cho tập thể thôi.
      Thứ 2. Bạn dám đứng ra cho mình thiến thử bạn làm gương ko mà ở đó nói nhiều.
      Thứ 3 : Người đạo phật ko bao h bao dung những đứa như thế này. Cái mà đạo Phật làm ở đây là " quả báo " để trừng trị bọn như thế này. Và cũng ko bao giờ nhiều chuyện nói nhiều như bạn. Đức Phật lúc đi truyền bá đạo Phật bị những người xung quanh chê cười nhưng Ngài vẫn âm thầm và im lặng để truyền bá đạo Phật cho chúng sinh. Nếu bạn là 1 người phật tử thật sự. Thì sẽ ko bao giờ có thể nói cái câu " người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội ". Ko lẽ giờ người dân lại quay lại nói " ôi tội nghiệp thằng hiếp con nhỏ đó quá. Nó bị đi tù rồi " à bạn. Ít có hài hước lắm bạn nha . Nếu bạn biết rõ luật tương sinh tương báo như thế. Thì bạn nên thực hiện điều đó đi. Và ở đây mình thấy bạn có vẻ hiếu chiến quá. Suốt ngày cứ trả thù trả thù. Bạn hiểu khá rõ nhưng bạn chẳng hành động dc như lời nói của mình. Mình thấy bạn ức chế nhiều rồi đó.
      Thứ 4 : Bạn nói người khác ác ko có lòng bao dung. Vậy xin hỏi bạn có ko ?! Nếu có thì làm ơn mở lòng ra cho người bị hại chứ đừng bao dung cho kẻ đi hại người ta được chứ. Hay bạn cũng từng có quá khứ lẫy lừng nên chứ bô bô bênh vực bọn đi cưỡng hiếp giết người thế kia
      Thứ nhất: bạn chỉ biết 1 phần thôi, cái thời mình giúp ích cho LM thì Lm quên. Cái lúc không có time onl thì LM đá, mình không muốn bon chen nên đứng ngoài lề. Bạn nghĩ vậy mình chỉ nói ra cho bạn biết thêm thôi, bạn ko không công kích không áp đặt. Bạn nghĩ bạn cao thượng lắm àh. Bạn biết mình onl game vì cái gì không, nhớ game nhớ bạn bè thì onl. Bạn bè ở dlq vô nói chuyện không được àh, bạn không áp đặt nhỉ
      Thứ hai: Mình chỉ nói bạn có dám làm hay không bạn lại quay sang đòi thiến mình. Nghĩ đi nghĩ lại bạn là con gái đồng cảm với con gái, dù sao là tâm trạng thôi
      thứ ba: Mình nói từ " người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội không phải là nói cho mình mà là nói cho bạn, cái đáng thương không phải đi tù vì đáng thương. Mà họ bị cảm xúc lấn áp lí trí nên họ đáng thương, bạn không hiểu từ đó thì không nên viết bừa nghĩa của nó như thế. Một con người có cảm xúc có lí trí lại để bị cảm xúc lấn áp gây ra những chuyện đáng tiếc liệu có đáng thương không, bạn có thể không thấy thương xót nhưng cũng đừng nên nói về đạo phật như vậy. Bạn cứ nghĩ như vậy là phải giết mà bạn có biết người phạm tội thế nào không, họ cũng có lương tri họ cũng sợ sự trùng phạt. Đánh kẻ quay đi chứ không đánh kẻ quay lại, nếu người ta quay lại bạn không cho cơ hội thì bạn nghĩ sao. Là mình thì mình sẽ cho họ cơ hội, bạn kêu mình chỉ nói miệng. Bạn biết được bao nhiêu về mình nào, họ làm sai ắt có luật pháp luật nhân quả trừng phạt họ.
      Thứ tư: Mình có lòng bao dung, ít nhất mình cũng đã từng bao dung. Bạn có thể nói linh tinh về mình trong khi bạn không biết gì về mình, mình thì không nhận xét 1 cách bừa bãi như bạn. Ít nhất cũng phải biết người đó thế nào hãy đưa ra nhận xét
      p/s: Mình chỉ là người thích những gì phật dạy, chứ không phải mình sùng bái đạo phật. Có thể còn nhiều điều mình chưa biết, còn nhiều sai phạm. Bạn có thể nói mình không biết gì về phật, nhưng những giáo lý nhà phật mong bạn đọc và nghĩ rồi hãy cho ra lời nhận xét. Mình kết thúc ở đây

+2 EXP

Dạ Lan Du ...♥'s Avatar
      Sleeping....♥

Lúng túng

4
      None

Đừng quá quan tâm đến những gì người khác đánh giá về phong cách sống của bạn bởi bạn không thể kiểm soát được hết dư luận

[ Chấm...nối...chấm... ]

Dạ Lan Du ...♥'s Avatar
      Sleeping....♥

Lúng túng

4
      None

Thứ nhất: bạn chỉ biết 1 phần thôi, cái thời mình giúp ích cho LM thì Lm quên. Cái lúc không có time onl thì LM đá, mình không muốn bon chen nên đứng ngoài lề. Bạn nghĩ vậy mình chỉ nói ra cho bạn biết thêm thôi, bạn ko không công kích không áp đặt. Bạn nghĩ bạn cao thượng lắm àh. Bạn biết mình onl game vì cái gì không, nhớ game nhớ bạn bè thì onl. Bạn bè ở dlq vô nói chuyện không được àh, bạn không áp đặt nhỉ
      Thứ hai: Mình chỉ nói bạn có dám làm hay không bạn lại quay sang đòi thiến mình. Nghĩ đi nghĩ lại bạn là con gái đồng cảm với con gái, dù sao là tâm trạng thôi
      thứ ba: Mình nói từ " người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội không phải là nói cho mình mà là nói cho bạn, cái đáng thương không phải đi tù vì đáng thương. Mà họ bị cảm xúc lấn áp lí trí nên họ đáng thương, bạn không hiểu từ đó thì không nên viết bừa nghĩa của nó như thế. Một con người có cảm xúc có lí trí lại để bị cảm xúc lấn áp gây ra những chuyện đáng tiếc liệu có đáng thương không, bạn có thể không thấy thương xót nhưng cũng đừng nên nói về đạo phật như vậy. Bạn cứ nghĩ như vậy là phải giết mà bạn có biết người phạm tội thế nào không, họ cũng có lương tri họ cũng sợ sự trùng phạt. Đánh kẻ quay đi chứ không đánh kẻ quay lại, nếu người ta quay lại bạn không cho cơ hội thì bạn nghĩ sao. Là mình thì mình sẽ cho họ cơ hội, bạn kêu mình chỉ nói miệng. Bạn biết được bao nhiêu về mình nào, họ làm sai ắt có luật pháp luật nhân quả trừng phạt họ.
      Thứ tư: Mình có lòng bao dung, ít nhất mình cũng đã từng bao dung. Bạn có thể nói linh tinh về mình trong khi bạn không biết gì về mình, mình thì không nhận xét 1 cách bừa bãi như bạn. Ít nhất cũng phải biết người đó thế nào hãy đưa ra nhận xét
      p/s: Mình chỉ là người thích những gì phật dạy, chứ không phải mình sùng bái đạo phật. Có thể còn nhiều điều mình chưa biết, còn nhiều sai phạm. Bạn có thể nói mình không biết gì về phật, nhưng những giáo lý nhà phật mong bạn đọc và nghĩ rồi hãy cho ra lời nhận xét. Mình kết thúc ở đây
      ủa tưởng kết thúc bên kia rồi. Ra vẫn còn hiếu chiến bô qua bên đây cơ đấy. Toàn miệng lưỡi nói 1 đằng làm 1 nẻo Mình thấy bạn toàn nói mà ko nhận ra được điều mình nói là gì và như thế nào.

[ Chấm...nối...chấm... ]

dungnho184's Avatar
      ---

----

1
      None

Trích dẫn Gửi bởi Dạ Lan Du ...♥ Xem bài viết
      ủa tưởng kết thúc bên kia rồi. Ra vẫn còn hiếu chiến bô qua bên đây cơ đấy. Toàn miệng lưỡi nói 1 đằng làm 1 nẻo Mình thấy bạn toàn nói mà ko nhận ra được điều mình nói là gì và như thế nào.
      Mình nói nhiều không phải để bạn nói mình hiếu chiến, cái mình muốn nói là mình chỉ muốn mọi người có 1 sự khoan dung nào đó với những người đã và từng phạm sai lầm và có ý định hối cải. Nếu bạn không muốn khoan dung mình cũng hết lời để nói rồi, tks bạn đã cùng thảo luận.

Dạ Lan Du ...♥'s Avatar
      Sleeping....♥

Lúng túng

4
      None

Mình nói nhiều không phải để bạn nói mình hiếu chiến, cái mình muốn nói là mình chỉ muốn mọi người có 1 sự khoan dung nào đó với những người đã và từng phạm sai lầm và có ý định hối cải. Nếu bạn không muốn khoan dung mình cũng hết lời để nói rồi, tks bạn đã cùng thảo luận.
      Xin lỗi bạn. Bạn chẳng có quyền gì để muốn mọi người làm theo ý bạn hết. Cũng ko có hạn gì mà giảng đạo ở đây hết. Vì tính đến thời điểm này chẳng ai ủng hộ với phong cách sống của bạn cả. Vậy nha. Khỏi nói nhiều làm gì cho mệt. Tóm gọn đi. Cứ nói kết kết thì kết đại 1 phát đi. Lại còn cứ pm lại. Đàn bà quá. Mêttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt ttt !

Lần sửa cuối bởi Dạ Lan Du ...♥, ngày 25-01-2013 lúc 12:30 AM.
      [ Chấm...nối...chấm... ]

dungnho184's Avatar
      ---

----

1
      None

Đã nói đừng áp đặt mà lại. Cách sống của mình là thế nào, bạn hiểu bao nhiêu mà nhận xét cách sống. Ai không bằng lòng cách sống của mình, dù sao bạn xin lỗi trước nên mình không nói nặng gì bạn. Bạn coi thường nhân cách của người khác thế sao, bạn muốn kết thúc = 1 câu xỉ nhục đánh vào nhân cách người khác àh. Văn hóa của con người cũng được nhìn nhận vào cách dùng từ để nói đó.

+ Trả lời Chủ đề