• Amused
  • Bất mãn
  • Buồn
  • Cocky
  • Cool
  • Crazy
  • Depressed
  • Down
  • Enraged
  • Friendly
  • Geeky
  • Godly
  • Hateful
  • Innocent
  • Khóc
  • Kinh ngạc
  • Lúng túng
  • Mệt mỏi
  • Meh
  • Piratey
  • Poorly
  • Say mèm
  • Secret
  • Shy
  • Sneaky
  • Tức giận
  • Tuyệt vời
  • Vui vẻ
  • Wtf
  • Đói bụng
  • + Trả lời Chủ đề
    Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 CuốiCuối
    Kết quả 51 đến 60 của 62

Chủ đề: Kẻ sát nhân nhận có họ hàng với Lê Văn Luyện

Dạ Lan Du ...♥'s Avatar
      Dạ Lan Du ...♥ Đang Ngoại tuyến Đoàn Trưởng
      Sleeping....♥

Lúng túng

4
      None

Số lần cộng|trừ: 0 lần
      Trích dẫn Gửi bởi dungnho184 Xem bài viết
      Đã nói đừng áp đặt mà lại. Cách sống của mình là thế nào, bạn hiểu bao nhiêu mà nhận xét cách sống. Ai không bằng lòng cách sống của mình, dù sao bạn xin lỗi trước nên mình không nói nặng gì bạn. Bạn coi thường nhân cách của người khác thế sao, bạn muốn kết thúc = 1 câu xỉ nhục đánh vào nhân cách người khác àh. Văn hóa của con người cũng được nhìn nhận vào cách dùng từ để nói đó.
      Kệ bạn đi. Đã nói Cách sống của bạn ra sao mặc xác bạn. 1 kẻ bênh vực những kẻ cương hiếp giết người với cái lý lẽ " nhân đạo bao dung " thì ko đáng để bận tâm nữa. Và đã nói bao nhiêu lần mà sao bạn ko chịu nhớ hay cố tình làm lơ. Mình đã nói thẳng là mình ko hề tôn trọng bạn - 1 kẻ bênh vực cho kẻ xấu OK ?! Nên đừng ở áp đặt mình ở đây phải xin lỗi bạn. Bạn chả là cái thá gì để xin lỗi. Viễn vong và ấu trĩ lắm nha. Nói thẳng ra h muốn xỉ nhục bạn. Ok. Mình dùng thẳng những câu tục tĩu chửi thẳng vào mặt bạn luôn. Ở đây chưa chửi thề vào mặt bạn là còn quá nhẹ và nhân từ với bạn rồi/

Lần sửa cuối bởi Dạ Lan Du ...♥, ngày 25-01-2013 lúc 08:17 AM.
      Một lúc nào đó bạn sẽ nhận ra... chẳng ai thương bạn như bạn đã từng nghĩ !!!
      [ Chấm...nối...chấm... ]

Dạ Lan Du ...♥'s Avatar
      Sleeping....♥

Lúng túng

4
      None

MỞ CON MẮT CHO TO RA MÀ ĐỌC. KO PHẢI TỰ NHIÊN CHÍNH PHỦ PHÁT DAO CHO PHỤ NỮ ĐỂ LÀM VŨ KHÍ ĐÂU NHA. CÒN NẾU SUY NGHĨ NHƯ BẠN THÌ CHẮC CẢ CHÍNH PHỦ ẤN ĐỘ BỊ ĐIÊN HẾT RỒI. BẠN NÊN ĐỌC THẬT KĨ VÀ SUY NGẪM ĐI

Ấn Độ: Phát dao để phụ nữ xử "yêu râu xanh"

Một đảng chính trị Ấn Độ đã phát hàng ngàn con dao bén cho phụ nữ ở tiểu bang miền tây để làm vũ khí chống lại những kẻ mưu toan cưỡng hiếp.

Tối 23/1, nhân dịp kỷ niệm ngày sinh của người sáng lập Bal Thackeray, các thành viên đảng Shiv Sena đã lên án tình trạng bất ổn ở Ấn Độ và phát dao cho những người phụ nữ tại thành phố Mumbai, bang Maharashtra.

Quan chức đảng Shiv Sena tại địa phương, ông Ajay Chowdhary, phát biểu: “Các bạn hãy chặt tay những kẻ chạm vào mình như cắt một mớ rau. Phụ nữ nên giữ những con dao dài 7 cm trong ví của mình”.

Dự kiến đảng này sẽ phát hết 21.000 con dao cho phụ nữ khắp bang Maharashtra.

Biểu tình nổ ra dữ dội sau vụ nữ sinh viên 23 tuổi bị cưỡng bức tập thể và qua đời. Ảnh: EPA

Vụ một nữ sinh 23 tuổi bị cưỡng hiếp trên xe buýt tại New Delhi hồi tháng 12 sau đó đã qua đời tại một bệnh viện Singapore gây nên sự phẫn nộ của người dân trên toàn quốc. Từ đó, dấy lên hàng loạt cuộc biểu tình phản đối sự phân biệt đối xử và lên án những thiếu sót của chính phủ trong việc bảo vệ phụ nữ.

Ngày 24/1, cha của nữ sinh này vừa đau lòng tiết lộ thêm rằng con gái mình đã hoàn thành kỳ thi tốt nghiệp chuyên ngành vật lý trị liệu, cô đã học hành chăm chỉ và nỗ lực hết mình mới có được thành tích đó, ước mơ trở thành bác sĩ của cô gần như sắp trở thành hiện thực và đây là một cơ hội để đưa gia đình thoát cảnh nghèo khó.

Người đàn ông nghèo này làm nghề bốc vác hành lý tại sân bay New Delhi. Trước đó, cả nhà đã phải bán mảnh đất nhỏ của họ ở vùng quê Uttar Pradesh để trang trải học phí cho con gái và nhiều bữa ăn của họ chỉ gồm bánh mì và muối.

Theo 24h

+1 EXP
      Lần sửa cuối bởi Dạ Lan Du ...♥, ngày 25-01-2013 lúc 08:27 AM.
      [ Chấm...nối...chấm... ]

langtu8385's Avatar
      langtu8385 Đang Ngoại tuyến Đoàn Trưởng
      ---

----

1
      Beginner

Số lần cộng|trừ: 6 lần
      Cái gì mà cảm xúc với lý trí. Con người đc chia làm 2 phần đó là phần "người" và phần "con". Khi phần "người" chiếm nhiều hơn thì vẫn còn có thể tha thứ và giữ lại, còn nếu phần "con" nhiều hơn thì cần nên loại bỏ khỏi cuộc sống đế tránh gây lây nhiễm cho xã hội. Và "những đứa hiếp dâm" thì phần "con" luôn chiếm nhiều hơn phần "người"

Nhấn vào đây để Ẩn/Hiện nội dung
      "Bạn có thể làm mọi việc bạn thích nhưng phải chịu trách nhiệm về những chuyện mình đã làm"

4. Những người đã cảm ơn langtu8385:
      Dạ Lan Du ...♥ (25-01-2013)

YOYO's Avatar
      YOYO Đang Ngoại tuyến Thuộc Cấp
      ---

----

1
      None

( Bạn cứ nghĩ như vậy là phải giết mà bạn có biết người phạm tội thế nào không, họ cũng có lương tri họ cũng sợ sự trùng phạt
      * Tại phiên xử, trả lời về động cơ sát hại nữ sinh lớp 12, Tuấn Anh không hề tỏ ra lo sợ, nói rành rọt “Cháu có họ hàng với Lê Văn Luyện”. )
      dungnho à trước khi phát biểu thì đọc kỹ đi , đó là báo viết thôi chứ nếu bạn tham gia phiên tòa thì , ối vl lắm .Còn lại thì éo có phát biểu gì thêm
      * " Do chưa đủ 18 tuổi, Tuấn Anh bị tòa phạt 18 năm tù, phải đền bù cho gia đình nạn nhân hơn 100 triệu đồng " , đấy pháp luật của VN ,

6. Những người đã cảm ơn YOYO:

awamommem's Avatar
      awamommem Đang Ngoại tuyến Trung Cấp
      ๑۩۞۩๑ (nhi)
      ๑۩۞۩๑

Amused

Đang ở
      bmt-daklak
      1
      None

cai loai nay thi chi? co cach nay la hop hieu wua?Hiep dam= cat zai' giet nguoi= tu hinh hiep dam+gietnguoi= cat giai' nhet vao` mom roi tu hinh`

8. Những người đã cảm ơn awamommem:

awamommem's Avatar
      awamommem Đang Ngoại tuyến Trung Cấp
      ๑۩۞۩๑ (nhi)
      ๑۩۞۩๑

Amused

Đang ở
      bmt-daklak
      1
      None

oi moi nguoi oi cai nhau lam gi. no con nit mak..(dungnho184) no dau ngi dc nhieu..dung chap met cai tha
      no dau fai la nan nhan nen no dau hieu?
      no ma dat vao vi tri cua con pe 17 t kia thj se hieu thoi...
      17t dang la tuoi lon cs dang cho biet bao nhieu thu dep tuoi
      the ma lai bi 1 thag suc vat:lam vay
      chet 1 cach nhu vay(thuc su ko co cach nao dien ta dc)" Hiep dam la nhug thoi ko the tha thu.....

10. Những người đã cảm ơn awamommem:

dungnho184's Avatar
      dungnho184 Đang Ngoại tuyến Thuộc Cấp
      ---

----

1
      None

Số lần cộng|trừ: 1 lần
      Trích dẫn Gửi bởi Dạ Lan Du ...♥ Xem bài viết
      Xin lỗi bạn !
      Cái này chắc mình bịa quá, ok hiểu được thì hiểu

NyO's Avatar
      NyO Đang Ngoại tuyến Trung Cấp
      ~ Gà mái về vườn =]]

----

Đang ở
      TP HCM
      1
      None

Điều 1 : Phụ nữ luôn luôn đúng.
      Điều 2 : Nếu phụ nữ sai coi lại Điều 1 )

~ NyO Ngoan ~ :*)
      Vì là con gái
      ~Nên e k thể gọi cho a khi e thấy nhớ
      ~Nên e k thể ôm a khi e lạnh
      ~Nên e k thể hôn a khi e muốn
      ~Nên e k thể lúc nào cũng nói e nhớ a và yêu a mặc
      dù e muốn làm như thế
      ~Và vì là con gái nên e sẽ chỉ im lặng khi đang ghen,
      khóc thầm khi giận dỗi...và lặng lẽ quan tâm a...

Dạ Lan Du ...♥'s Avatar
      Sleeping....♥

Lúng túng

4
      None

Cái này chắc mình bịa quá, ok hiểu được thì hiểu
      Lớn rồi. Nên phân biệt dc kiểu xin lỗi mỉa maixin lỗi thật sự nha Trời ơi. Văn trên 7 mà phải giải nghĩa từng câu là sao. Kì quá ta

Lần sửa cuối bởi Dạ Lan Du ...♥, ngày 25-01-2013 lúc 02:06 PM.
      [ Chấm...nối...chấm... ]

Beongolove's Avatar
      Beongolove Đang Ngoại tuyến Trung Cấp
      ---

----

1
      None

Mình nói nhiều không phải để bạn nói mình hiếu chiến, cái mình muốn nói là mình chỉ muốn mọi người có 1 sự khoan dung nào đó với những người đã và từng phạm sai lầm và có ý định hối cải. Nếu bạn không muốn khoan dung mình cũng hết lời để nói rồi, tks bạn đã cùng thảo luận.
      an trộm ăn cướp có thể khoan dung nhưng giết ng và hiếp dâm thì không bjio vì những tội đó gây ra thiệt hại là vô cùng lớn và không thể sửa sai dưới mọi hình thức tại sao giết ng lại bị tử hình trong khi hiếp dâm thi chỉ đi tù dù những thiệt hại để lại là ngang nhau,có nhưng ng bị hiếp xong thì tự sát..như vậy hiếp dâm có gián tiếp giết ng không???con nếu theo bạn tùy vào mức độ mà tha thứ thì hiếp dâm nó có mức độ như thế nào? phải xem ng ta co chết không thì đó là mức độ nặng ak?hay bản thân bạn đã từng phạm tội như thế và đang cầu xin sự tha thứ?và dám khẳng định 1 điều nhưng 4 ng bị hiếp dâm cuộc đời ngta đã bị hủy hoại rồi từ cái giây phút đó

+1 EXP

15. Những người đã cảm ơn Beongolove:

+ Trả lời Chủ đề