• Amused
  • Bất mãn
  • Buồn
  • Cocky
  • Cool
  • Crazy
  • Depressed
  • Down
  • Enraged
  • Friendly
  • Geeky
  • Godly
  • Hateful
  • Innocent
  • Khóc
  • Kinh ngạc
  • Lúng túng
  • Mệt mỏi
  • Meh
  • Piratey
  • Poorly
  • Say mèm
  • Secret
  • Shy
  • Sneaky
  • Tức giận
  • Tuyệt vời
  • Vui vẻ
  • Wtf
  • Đói bụng
  • Kết quả 1 đến 10 của 62

Chủ đề: Kẻ sát nhân nhận có họ hàng với Lê Văn Luyện

Threaded View

Dạ Lan Du ...♥'s Avatar
      Dạ Lan Du ...♥ Đang Ngoại tuyến Đoàn Trưởng
      Sleeping....♥

Lúng túng

4
      None

Số lần cộng|trừ: 0 lần
      Trích dẫn Gửi bởi dungnho184 Xem bài viết
      Bạn công kích ghê nhỉ, mình không cần tự nói shock. Cái này phải xem bạn nhìn nhận vấn đề thế nào thôi, người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội. Những gì mình có ngày hôm nay là nhờ đọc sách tâm lí và sách phật học thôi. Bạn ức chế cũng bình thường thôi, coi người ta trải qua đau thương tự biết nhìn nhận mọi chuyện bình thường cả. Mình lấy ví dụ ở đây không phải nói về tiêu đề của potic mà là ví dụ cái mà mỗi người đều có là sự tức giận, những lúc nông nổi. Có thể bạn hoàn hảo tất cả để không vướng vào cái gọi là để tình cảm chi phối, nhưng những người không làm được hay đang cố để thay đổi để không có những phút nông nổi thì sao. Bạn vẫn cứ nghĩ trong tù là thoải mái nhỉ, nếu trong tù chỉ là để nhốt người thì mình nghi ngờ đó. Bạn nói ko dám thiến là việc của mình, ok chấp nhận đi. Bạn thích xử vậy mà bán dám làm vậy không, bạn có nghĩ tới việc nếu làm vậy họ trả thù thì sao với người nhà người dùng hình không. Bạn giết họ rồi con cháu anh em họ cũng lại hận bạn rồi kiếm bạn trả thù, rồi con cháu bạn lại cũng kiếm lại họ trả thù. Nợ máu trả = máu tới bao giờ, khi nào mới ngừng. Lúc đó bên nào đúng bên nào sai, khi qua mấy trăm năm thì đúng sai ở đâu. Bạn có vẻ ức chế nhiều cái thật đó, như truyện phương trinh mình thấy bình thường thôi. Chẳng qua là những ai không ưng ý không thích hành động đó thì ức chế thôi. Mình không quan tâm tới chuyện phương trinh làm gì và ảnh hưởng tới ai, nếu ai cũng cứ chăm chăm vào người nổi tiếng thì còn nhiều hành động gây shock lắm. Không quan tâm thì họ sẽ không làm, làm cho ai xem mới được chứ.
      Thứ nhất. Xin lỗi bạn vì bạn chả là cái thá gì để mình công kích cả. Mình chỉ biết bạn chỉ là 1 đứa có char nhân vật là oQuỷVoThường hay ks boss DLQ thôi. Sống theo chủ nghĩa " cá nhân " mà ko dc bao dung đóng góp cho tập thể thôi.
      Thứ 2. Bạn dám đứng ra cho mình thiến thử bạn làm gương ko mà ở đó nói nhiều.
      Thứ 3 : Người đạo phật ko bao h bao dung những đứa như thế này. Cái mà đạo Phật làm ở đây là " quả báo " để trừng trị bọn như thế này. Và cũng ko bao giờ nhiều chuyện nói nhiều như bạn. Đức Phật lúc đi truyền bá đạo Phật bị những người xung quanh chê cười nhưng Ngài vẫn âm thầm và im lặng để truyền bá đạo Phật cho chúng sinh. Nếu bạn là 1 người phật tử thật sự. Thì sẽ ko bao giờ có thể nói cái câu " người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội ". Ko lẽ giờ người dân lại quay lại nói " ôi tội nghiệp thằng hiếp con nhỏ đó quá. Nó bị đi tù rồi " à bạn. Ít có hài hước lắm bạn nha . Nếu bạn biết rõ luật tương sinh tương báo như thế. Thì bạn nên thực hiện điều đó đi. Và ở đây mình thấy bạn có vẻ hiếu chiến quá. Suốt ngày cứ trả thù trả thù. Bạn hiểu khá rõ nhưng bạn chẳng hành động dc như lời nói của mình. Mình thấy bạn ức chế nhiều rồi đó.
      Thứ 4 : Bạn nói người khác ác ko có lòng bao dung. Vậy xin hỏi bạn có ko ?! Nếu có thì làm ơn mở lòng ra cho người bị hại chứ đừng bao dung cho kẻ đi hại người ta được chứ. Hay bạn cũng từng có quá khứ lẫy lừng nên chứ bô bô bênh vực bọn đi cưỡng hiếp giết người thế kia

+1 EXP
      Lần sửa cuối bởi Dạ Lan Du ...♥, ngày 24-01-2013 lúc 05:46 PM.
      Một lúc nào đó bạn sẽ nhận ra... chẳng ai thương bạn như bạn đã từng nghĩ !!!
      [ Chấm...nối...chấm... ]

2. Những người đã cảm ơn Dạ Lan Du ...♥:
      YOYO (25-01-2013)