Lưu ý: Box này chỉ đề người chơi giao lưu, trò chuyện! Mọi thắc mắc, khiếu nại, tố cáo,.. xin gửi về trang hỗ trợ. Những trường hợp vi phạm điều này sẽ bị khóa tài khoản diễn đàn từ 7 ngày đến vĩnh viễn!
  • Amused
  • Bất mãn
  • Buồn
  • Cocky
  • Cool
  • Crazy
  • Depressed
  • Down
  • Enraged
  • Friendly
  • Geeky
  • Godly
  • Hateful
  • Innocent
  • Khóc
  • Kinh ngạc
  • Lúng túng
  • Mệt mỏi
  • Meh
  • Piratey
  • Poorly
  • Say mèm
  • Secret
  • Shy
  • Sneaky
  • Tức giận
  • Tuyệt vời
  • Vui vẻ
  • Wtf
  • Đói bụng
  • + Trả lời Chủ đề
    Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Tầm Sư Học Đạo

Hybrid View

Sheep's Avatar
      Sheep Đang Ngoại tuyến Trung Cấp
      Assassin...

Amused

1
      None

Số lần cộng|trừ: 0 lần

Tính sau em nhé

Hai mươi năm sau lúc này, bạn sẽ thấy thất vọng vì những điều mình không làm hơn vì những điều mình đã làm. Vậy nên hãy tháo nút dây. Hãy cho thuyền rời khỏi bến cảng an toàn. Hãy căng buồm đón gió. Tìm tòi. Ước mơ. Khám phá.

caoduyso1's Avatar
      caoduyso1 Đang Ngoại tuyến Thuộc Cấp
      ---

----

1
      None

Số lần cộng|trừ: 0 lần
      Nếu ý anh thằng đó là đại gia, thì em cam đoan là ko phải, nó là pure-gamer (chỉ có đóng tiền điện tiền net + chụp cái quần xà loỏng lên ngồi chơi, một cắc bỏ vào game cũng ko). Lý do em nói như vậy là tại vì server đó có cái hay là mình vote cho sv mỗi ngày thì sẽ đc 9 sp (3 votes mỗi ngày, mỗi vote là 3sp), vote đủ 10 lần thì đc 1 túi sp mở ra ngẫu nhiên từ 1-9sp + mình có 50 kills thì sẽ đc mở hộp loot box 6 tiếng 1 lần (cũng ngẫu nhiên từ 1-9sp mỗi lần mở).

Với lại, cash items của sv cũng khá rẻ,
      10sp = đá xp 7 ngày
      10sp = đá cường hóa vũ khí/giáp
      9sp = búa linking hammer 7 ( búa tăng tĩ lệ lên 4 lần)
      50sp = búa op ( búa tăng tỉ lệ lên 20 lần)
      50sp = Red Phoenix Charm (chắc là Bùa Phượng Hoàng)
      ... vv...
      Hãy còn chưa hết, mấy con boss trong game cũng rớt sp luôn, ngoại trừ boss + mini boss ở trong Ruber Chaos - tiếng Việt chắc là Hang Hỗn Mang- hầu hết tất cả các boss + mini của mấy hang khác là rớt sp hết ( nó rớt cái hộp, mở ra cũng ngẫu nhiên 1-9sp).

Nói chung là sp thì rất dễ tiếp cận, cash items thì giá cả cũng hợp lý. Đã vậy, mình còn có thể mua đc cash items từ mấy đứa nạp tiền nữa. Trước lạm phát như bây giờ thì 1sp = 100k gold, bây h thì dao động 150k-200k = 1sp. Chung quy lại là vẫn rẻ, chơi tàn tàn, vote + mở loot box đều đều như em mà có nguyên set MQ full ngọc full cường hóa trong vòng 1 tháng rưỡi, là bao gồm th.gian em phải mày mò này nọ, nếu mà pro thì chắc 2-3 tuần.

Chú thích: sp = shaiya point, mỗi server sẽ có 1 tên riêng, có sv thì là donation point, có server là aeria point. Ở Sgt mình hồi xưa hình như là cash point, em ko nhớ kỹ lắm xD.

+1 EXP
      Lần sửa cuối bởi caoduyso1, ngày 08-07-2016 lúc 01:04 PM.

+ Trả lời Chủ đề