• Amused
  • Bất mãn
  • Buồn
  • Cocky
  • Cool
  • Crazy
  • Depressed
  • Down
  • Enraged
  • Friendly
  • Geeky
  • Godly
  • Hateful
  • Innocent
  • Khóc
  • Kinh ngạc
  • Lúng túng
  • Mệt mỏi
  • Meh
  • Piratey
  • Poorly
  • Say mèm
  • Secret
  • Shy
  • Sneaky
  • Tức giận
  • Tuyệt vời
  • Vui vẻ
  • Wtf
  • Đói bụng
  • + Trả lời Chủ đề
    Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
    Kết quả 31 đến 40 của 62

Chủ đề: Kẻ sát nhân nhận có họ hàng với Lê Văn Luyện

NyO's Avatar
      NyO Đang Ngoại tuyến Trung Cấp
      ~ Gà mái về vườn =]]

----

Đang ở
      TP HCM
      1
      None

Số lần cộng|trừ: 0 lần
      Trước sau gì thèn Luyện nhà mình cũng đè ra hiếp ông Fic. Thế là có án tử hình G SS

~ NyO Ngoan ~ :*)
      Vì là con gái
      ~Nên e k thể gọi cho a khi e thấy nhớ
      ~Nên e k thể ôm a khi e lạnh
      ~Nên e k thể hôn a khi e muốn
      ~Nên e k thể lúc nào cũng nói e nhớ a và yêu a mặc
      dù e muốn làm như thế
      ~Và vì là con gái nên e sẽ chỉ im lặng khi đang ghen,
      khóc thầm khi giận dỗi...và lặng lẽ quan tâm a...

Giant's Avatar
      Giant Đang Ngoại tuyến Đội Trưởng
      Alone

Friendly

Đang ở
      Sa Đéc
      2
      None

Số lần cộng|trừ: 1 lần
      Trích dẫn Gửi bởi Beongolove Xem bài viết
      chuẩn bị lên thớt nè ku
      Trước khi lên thớt thì ta cũng gây án với mi àh yên tâm đi

Em là người anh yêu thương nhất.
      Cũng là người cất bước bỏ rơi anh.
      Phải chăng anh là người có lỗi?
      Đã yêu em bằng cả trái tim anh.

zRambo's Avatar
      zRambo Đang Ngoại tuyến Trung Cấp
      In Arséne we trust..!

----

1
      None

nói chung là tử hình hết giới nữ đi,để đàn ông thôi,chỉ đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau
      p/s: nói xong câu này,a biết mình sẽ là một người khác,một người xa lạ

"Tôi biết 1 điều là tôi không biết gì cả" - Socrates

Beongolove's Avatar
      Beongolove Đang Ngoại tuyến Trung Cấp
      ---

----

1
      None

Trích dẫn Gửi bởi Giant Xem bài viết
      Trước khi lên thớt thì ta cũng gây án với mi àh yên tâm đi
      dao kéo vô tình van xin vô ich ku em ak

dungnho184's Avatar
      dungnho184 Đang Ngoại tuyến Thuộc Cấp
      ---

----

1
      None

Trích dẫn Gửi bởi Dạ Lan Du ...♥ Xem bài viết
      Bạn nói hay nhỉ. Vây bạn đặt địa vị vào ng bị chúng nó cưỡng hiếp đi. Bạn nên mừng vì có pháp luật đó. Chứ ko cái lũ đó bị người nhà của nạn nhân xử rồi. Nói như bạn đây là bạn ít cập nhật báo chí. Nên ko biết nhiều về những việc cưỡng hiếp này rồi. Chính vì phải thiến 1 vài đứa để lũ còn lại có ý định sẽ " ko đủ nghị lực ra tay " nữa. Thì có lẽ xã hội này sẽ k xảy ra nhiều chuyện phi đạo đức và loạn luân như nhiều vụ cha hiếp con gái 9t. Ộng hiếp cháu ở tại VN. Cũng như vụ cưỡng dâm tập thể trên xe bus để xảy ra chết cô sinh viên bên Ấn Độ khiến cả thế giới lẫn ng dân Ấn phải đề nghị nâng cao mức án của bọn tội phạm cưỡng hiếp bạn à
      Cho bạn là đúng đi, nếu là mình thì ko dám thiến đâu. Bạn có đủ nghị lực thiến họ không, con người sinh ra không hoàn hảo thì mình thương tiếc. Còn người hoàn hảo bị mình làm cho không hoàn hảo thì không thương tiếc àh. Mình không nghĩ hận thù tạo nên lịch sử đâu, bạn nghĩ tận cùng của sự đau khổ là gì. Mình nghĩ đối với sự đau khổ là sự tha thứ, bạn biết câu oan oan tương báo không. Con người sinh ra ai cũng có dục vọng cả, chẳng qua dục vọng của nhiều người quá lớn thôi. Bạn nói mình ít đọc báo chí coi như đúng đi, ở đăk lăk chỗ mình có 1 vụ án" 1 người đàn bà 50 tuổi góa chồng vì dục vọng quá cao mà thường xuyên gọi sinh viên làm trai bao, 1 lần sau khi quan hệ vì người sinh viên không đủ sức làm bà ta thỏa mãn đã đưa ít tiền hơn. Người sinh viên vì tức tối giết chết người đàn bà" theo bạn thì ai có tội. Mỗi bản thân con người đều có cái nó đáng có, mình không phủ phận chuyện người bị cưỡng hiếp sẽ bị ám ảnh. Nhưng cũng có thể đứng lên được, bạn cho mình nói miệng thôi cũng được. Nhưng dù sao trước khi nói mình cũng suy nghĩ, dù sao mình cũng tin vào luật nhân quả. Nhân nào quả đó, người gây án sẽ chịu hậu quả thích đáng với việc mình làm. Người bị hại sẽ được cái gì xứng đáng với họ.

+1 EXP

dungnho184's Avatar
      ---

----

1
      None

nói như bạn vậy mấy bé gái bị hiếp thì sao có nhưng đứa bị hiếp xong thì thần kinh điênn loạn đấy,mấy thèn kia hiếp xong vô tù ...hết.chỉ vậy thôi ak? với những suy nghĩ trẻ con như bạn mà mấy thằng học tập phong cách của Lê Văn Luyện mới gia tăng đấy vì thằng nào cũng nghĩ vô tù xong lại ra hết phim.(bít đâu đây là fan cuồng của LVL nhỉ? )
      Mình tự hỏi bạn đã bao giờ biết hối hận vì 1 việc nào đó mình làm không đúng chưa, bạn có bị dằn vặt ăn năn không. Vô tù không phải là hết, họ còn chịu nhiều dằn vặt đau đớn hơn là việc chết đó bạn àh, vào tù tất nhiên là ra nhưng khi ra họ trở thành người tốt thì sao. Ở thời buổi này thật sự mình không biết thế nào, nhưng mình phục những người có ý chí cứng rắn. Mình chưa từng biết từ fan là gì, mình chỉ đứng ở mọi góc độ nhìn nhận thôi. Cái nào cần được tha thứ, cái nào cần được yêu thương. Bạn cho mình là suy nghĩ của trẻ con coi như là đúng đi, mình chỉ lưu ýh có nhiều suy nghĩ trẻ con đúng hơn người lớn rất nhiều đó.

dungnho184's Avatar
      ---

----

1
      None

mà mấy thèn hấp diêm nó cũng xấu hổ sẵn rối thêm tí nữa thì có sao?cứ thử như ng thân trong gia đình bạn hay e gái bạn chẳng hạn,bạn có dám mở miệng nói ừ nó đi tù rồi tôi sẽ tha thứ...mà nhỡ như e gái bạn sẽ bi.tâm thần vì chuyện đó,tương lai bị ảnh hưởng bạn có là 1 ông anh vĩ đại và bao dung được không? vẫn sẽ tha thứ chứ?đặt mình vào vị trí đó xem
      Cho là em gái mình bị đi, mình nghĩ tình thương của gia đình sẽ làm được tất cả. Bạn tin vào tình thương không, ở đời có nhiều cái không như mong muốn lắm. Nếu bạn chỉ dùng cảm xúc để đánh đổi với tất cả thì sai lầm vẫn sẽ nối tiếp sai lầm thôi, mình nghĩ tình yêu được điều khiển bởi lí trí vẫn tốt hơn là để lí trí bị điều khiển bởi tình yếu. Mình bình luận dùng ngôn từ nhã nhặn 1 xíu, không dùng những từ công kích nhau nha

langtu8385's Avatar
      langtu8385 Đang Ngoại tuyến Đoàn Trưởng
      ---

----

1
      Beginner

Số lần cộng|trừ: 6 lần
      Trích dẫn Gửi bởi Giant Xem bài viết
      Ế topic nóng hổi zậy ta cũng đang định hấp diêm 1 bé này mà nghe tình hình anti dữ dội quá
      ku nhi đồng mà cứ thích ham với hố
      P/S: nói thì hay lắm nhưng thử đặt trường hợp nạn nhân là người yêu, là bà nội, bà ngoại, Mẹ, cô, dì, thím, chị gái, em gái, con gái hay cháu gái của mình đi xem có thật sự bao dung ko nhé

Nhấn vào đây để Ẩn/Hiện nội dung
      "Bạn có thể làm mọi việc bạn thích nhưng phải chịu trách nhiệm về những chuyện mình đã làm"

Dạ Lan Du ...♥'s Avatar
      Dạ Lan Du ...♥ Đang Ngoại tuyến Đoàn Trưởng
      Sleeping....♥

Lúng túng

4
      None

Trích dẫn Gửi bởi dungnho184 Xem bài viết
      Cho bạn là đúng đi, nếu là mình thì ko dám thiến đâu. Bạn có đủ nghị lực thiến họ không, con người sinh ra không hoàn hảo thì mình thương tiếc. Còn người hoàn hảo bị mình làm cho không hoàn hảo thì không thương tiếc àh. Mình không nghĩ hận thù tạo nên lịch sử đâu, bạn nghĩ tận cùng của sự đau khổ là gì. Mình nghĩ đối với sự đau khổ là sự tha thứ, bạn biết câu oan oan tương báo không. Con người sinh ra ai cũng có dục vọng cả, chẳng qua dục vọng của nhiều người quá lớn thôi. Bạn nói mình ít đọc báo chí coi như đúng đi, ở đăk lăk chỗ mình có 1 vụ án" 1 người đàn bà 50 tuổi góa chồng vì dục vọng quá cao mà thường xuyên gọi sinh viên làm trai bao, 1 lần sau khi quan hệ vì người sinh viên không đủ sức làm bà ta thỏa mãn đã đưa ít tiền hơn. Người sinh viên vì tức tối giết chết người đàn bà" theo bạn thì ai có tội. Mỗi bản thân con người đều có cái nó đáng có, mình không phủ phận chuyện người bị cưỡng hiếp sẽ bị ám ảnh. Nhưng cũng có thể đứng lên được, bạn cho mình nói miệng thôi cũng được. Nhưng dù sao trước khi nói mình cũng suy nghĩ, dù sao mình cũng tin vào luật nhân quả. Nhân nào quả đó, người gây án sẽ chịu hậu quả thích đáng với việc mình làm. Người bị hại sẽ được cái gì xứng đáng với họ.
      Bạn ko thiến nó là chuyện của bạn.
      Còn mình là mình thích xử vậy đó . Ko những phải cắt cái của quý của nó mà còn phải hàng ngày cho 1 đám bê đê vào hiếp nó nữa. Để cho nó biết được cảm giác mà nó mang lại cho con ngta như thế nào.
      Cái lũ hiếp dâm con người ta rồi giết luôn như cái thằng này thì nói thật ít ra phải tử hình. Mạng phải trả = mạng. Làm như con cái nhà ngta đẻ ra để cho nó chơi đã rồi giết. Cuối cùng dc có 18 năm tù sống nhăn răng để ra tù cười ha hả kiếm con khác hiếp tiếp à . Nhưng thằng Lê Văn Luyện. Mình ko dám chắc sau này nó ra tù sẽ như thế nào với người ngoài đời và ng nhà của nạn nhân đâu. Tốt hơn hết nó biết khôn thì sống chui nhủi trong đó để được sống theo cái lý lẽ " sống để hối hận " của bạn nha.
      Và bạn lấy ví dụ sai hoàn toàn. Ở đây đang nói zụ hiếp dâm - cưỡng hiếp. Chứ ko phải ăn bánh trả tiền rồi giết nhau. Mong bạn sau này đọc kĩ đề tài rồi hãy bay vào lý luận theo chủ nghĩa " nhân đạo mà giết vô số người vô tội " của bạn nha Mà theo ý mình thấy là bạn đang học tập theo phong trào Ngọc Trinh. Tự nói shock với cái lý luận trẻ con để lăng xê tự làm nổi bật mình lên quá

+1 EXP
      Lần sửa cuối bởi Dạ Lan Du ...♥, ngày 24-01-2013 lúc 04:44 PM.
      Một lúc nào đó bạn sẽ nhận ra... chẳng ai thương bạn như bạn đã từng nghĩ !!!
      [ Chấm...nối...chấm... ]

dungnho184's Avatar
      ---

----

1
      None

Trích dẫn Gửi bởi Dạ Lan Du ...♥ Xem bài viết
      Bạn ko thiến nó là chuyện của bạn.
      Còn mình là mình thích xử vậy đó . Ko những phải cắt cái của quý của nó mà còn phải hàng ngày cho 1 đám bê đê vào hiếp nó nữa. Để cho nó biết được cảm giác mà nó mang lại cho con ngta như thế nào.
      Cái lũ hiếp dâm con người ta rồi giết luôn như cái thằng này thì nói thật ít ra phải tử hình. Mạng phải trả = mạng. Làm như con cái nhà ngta đẻ ra để cho nó chơi đã rồi giết. Cuối cùng dc có 18 năm tù sống nhăn răng để ra tù cười ha hả kiếm con khác hiếp tiếp à . Nhưng thằng Lê Văn Luyện. Mình ko dám chắc sau này nó ra tù sẽ như thế nào với người ngoài đời và ng nhà của nạn nhân đâu. Tốt hơn hết nó biết khôn thì sống chui nhủi trong đó để được sống theo cái lý lẽ " sống để hối hận " của bạn nha.
      Và bạn lấy ví dụ sai hoàn toàn. Ở đây đang nói zụ hiếp dâm - cưỡng hiếp. Chứ ko phải ăn bánh trả tiền rồi giết nhau. Mong bạn sau này đọc kĩ đề tài rồi hãy bay vào lý luận theo chủ nghĩa " nhân đạo mà giết vô số người vô tội " của bạn nha Mà theo ý mình thấy là bạn đang học tập theo phong trào Ngọc Trinh. Tự nói shock với cái lý luận trẻ con để lăng xê tự làm nổi bật mình lên quá
      Bạn công kích ghê nhỉ, mình không cần tự nói shock. Cái này phải xem bạn nhìn nhận vấn đề thế nào thôi, người hiếp dâm đáng thương hay đáng tội. Những gì mình có ngày hôm nay là nhờ đọc sách tâm lí và sách phật học thôi. Bạn ức chế cũng bình thường thôi, coi người ta trải qua đau thương tự biết nhìn nhận mọi chuyện bình thường cả. Mình lấy ví dụ ở đây không phải nói về tiêu đề của potic mà là ví dụ cái mà mỗi người đều có là sự tức giận, những lúc nông nổi. Có thể bạn hoàn hảo tất cả để không vướng vào cái gọi là để tình cảm chi phối, nhưng những người không làm được hay đang cố để thay đổi để không có những phút nông nổi thì sao. Bạn vẫn cứ nghĩ trong tù là thoải mái nhỉ, nếu trong tù chỉ là để nhốt người thì mình nghi ngờ đó. Bạn nói ko dám thiến là việc của mình, ok chấp nhận đi. Bạn thích xử vậy mà bán dám làm vậy không, bạn có nghĩ tới việc nếu làm vậy họ trả thù thì sao với người nhà người dùng hình không. Bạn giết họ rồi con cháu anh em họ cũng lại hận bạn rồi kiếm bạn trả thù, rồi con cháu bạn lại cũng kiếm lại họ trả thù. Nợ máu trả = máu tới bao giờ, khi nào mới ngừng. Lúc đó bên nào đúng bên nào sai, khi qua mấy trăm năm thì đúng sai ở đâu. Bạn có vẻ ức chế nhiều cái thật đó, như truyện phương trinh mình thấy bình thường thôi. Chẳng qua là những ai không ưng ý không thích hành động đó thì ức chế thôi. Mình không quan tâm tới chuyện phương trinh làm gì và ảnh hưởng tới ai, nếu ai cũng cứ chăm chăm vào người nổi tiếng thì còn nhiều hành động gây shock lắm. Không quan tâm thì họ sẽ không làm, làm cho ai xem mới được chứ.

+1 EXP

+ Trả lời Chủ đề